• Có 50 000 000 , không có đất nên trồng gì .cần mua đất tây nguyên trồng cây cn

Thảo luận trong 'Cây công nghiệp' , 3/3/16

1. Bad girl Học làm nông dân

Chào cô chú anh chị .
      Em muốn trồng cây công nghiệp , cu thể là cậy điều, càe, tiêu , hoac caocao. Em chỉ có 50 triệu , chưa có manh , đất nào , em muốn tim mua dat o lam dong hoac gia lai gia re, xa cung duoc , khu vuc co the co nuoc de tuoi cay. Anh chi , co chu nao biet chỉ em với ạ , cam on moi nguoi

Đang tải...
    2. leviet_law

leviet_law Lão nông

Nghề nghiệp:
      Làm vườn
      Em chẳng nên trồng gì cả, nếu thật sự muốn sống bằng nghề nông, đi làm cho anh một thời gian lấy kinh nghiệm và kiến thức và cũng lấy lương sống (6 củ/ tháng), rồi hãy làm. Nếu cần ibox cho anh.

3. ngorung

ngorung Nhà nông nghiệp dư

50tr thì hơi căng, vì 50tr chắc chỉ mua được khoảng trên dưới 1 sào đất. Mà 1 sào đất thì có trồng được gì cho ra hồn đâu mà mất công đi xa?
      Có nước để bạn tưới cây? Giàn máy tưới dầu + ống chắc cũng khoảng 15 - 20tr. Đừng nói là bạn múc nước tưới nhé :).

4. leviet_law

leviet_law Lão nông

Nghề nghiệp:
      Làm vườn
      Có một cây để em trồng đây.
      Chắc chắn là đã có thị trường.
      Đó là cây cải trời ở chỗ anh, đem bán cho các quán ăn đặc sản cá suối rau rừng, các quán bánh tráng cuốn thịt lợn với rau rừng chấm mắm nêm.
      Nó không cần tới 50 tr.
      Nếu muốn thử thì xuống anh anh cho mượn ít đất trồng thử để đánh giá sản lượng và có hàng đi chào.

Vladimir Vu thích bài này.
    5. hải vật vờ

hải vật vờ Học làm nông dân

đắc nông nhé bạn, đất bên này rất rẻ, nhưng nếu bạn có 50tr chắc đủ mua đất, còn rất nhiều thứ liên quan khác. bạn nên dành tiền đó sang trồng lan, hay chăn nuôi tại nơi mình ở chắc hợp hơn. Thuê đất chắc rẻ hơn đó bạn

Bad girl thích bài này.
    6. Bad girl

Bad girl Học làm nông dân

Ban co dat dacnong 50 tr ha
      --- @ 25/3/16, Original Post Date: 25/3/16 ---
      Dinh huong cua anh giong em qua, e cung dang co khoang tam tien ay, muon lam nong nghiep. Minh lam quen nhe ,

7. RauNon

RauNon Nông dân nghèo

Mình biết 1 chổ bên nhơn trạch DN mãnh đất 10000m2 cho thuê 10tr /năm
      Mình có đi xem rồi ,ao cá 3000m2 sát bờ sông còn lại trồng 250 cây dừa ,có nhà tường chưa có điện ,nước giếng đang nuôi cá ,gà ,heo rừng ,chủ đất đòi sang 50tr HD từng năm(HD 3 năm đưa tiền trước 3 năm 30tr ) ,từ đường Hùng Vương quẹo vào đường nhựa Phạm Thái Bương qua cầu Phước Khánh bên trái có đường đi vào khoảng 1 cây số đường đất ,phía ngoài dân họ trồng keo lá tràm ,phía sâu trong họ trống mía .thích hợp nuôi dê
      PS : Bad girl (gái hư ,gái xấu kaka )cần mình chỉ cho

Vladimir Vu thích bài này.
    8. Bad girl

Hi dacnong,
      Minh chi dang muon trong cay cong nghiep thoi, minh muon dat o tay nguyen, vi tay nguyen dat mau mo rat nhieu, minh ko muon lam o nhon trach, cam on b nhe

9. Công Hiếu

Công Hiếu Nông dân nghèo

Mình đang có 1 trại nấm cần người hợp tác. Mình làm phôi và trồng luôn bạn gọi cho mình nhé 0906360347 Hiếu

Bad girl thích bài này.
    10. Bad girl

Ok giu lien lac nhe 0918009323

11. Vladimir Vu

Vladimir Vu Đi tìm tự do độc lập!

Nghề nghiệp:
      học nữa học mãi
      Chào bạn! Sang 50 hd tr từng năm tức chủ cho thuê bán 150 tr thanh toán trong 3 năm mỗi năm 50 tr đúg kg?
      còn mà đất đó là đất 50 năm à?
      mà đất đó có được kheó điện kg mà kéo chắc cũg mắc nhỉ 1 km mà!
      túm lại là vì sao bạn kg mua mìh cũg đag muốn mua một mảh
      ý quên cám ơn bạn