Có cách nào chống trộm hay chỉ e với

Tối nay kiểm tra đàn gà thì thấy mất 40 con. Buồn quá ,không biết mất hồi nào nữa. Bác nào có cách chống trộm hay chỉ e với

Dùng điện lưới đi bạn. Mình biết cách dùng điện lưới mà ko nguy hiểm tới tính mạng con người nhưng đảm bảo sợ đến già ko dám bén mảng tới.

Namsan113

Tập sự
Mình cũng đã gặp vấn nạn này rồi,bạn có thể mua một cảm biến hồng ngoại,sài điện 220 hay 12v tuỳ ý.sau đó đấu vào một cái chuông hay điện thoại. Mình thì mình sài điện thoại. Hễ gặp bất cứ ai là nó tưj gọi điện. Có lần mình vô dí thằng ăn trộm chạy gần chết nhưng không bắt được.giá cả thì nó rẻ chưa tới 500k. Còn sài camera thì quá đắt nhưng hiệu quả chẳng được bao nhiêu

[DOUBLEPOST=1446568446,1446568249][/DOUBLEPOST]Minh co the dup duoc ban. Vi minh dang dung. Nhung truoc het minh can biet chong ga co may loi vao. Chong trong nha hay ngoai vuon.
Một lối vao ak bạn. Nằm ngoài vườn bao quanh la lưới b40 . minh nằm ngủ cách chuồng 10m .z mà cung bị mất
[DOUBLEPOST=1446592291][/DOUBLEPOST]Bạn ch
Mình cũng đã gặp vấn nạn này rồi,bạn có thể mua một cảm biến hồng ngoại,sài điện 220 hay 12v tuỳ ý.sau đó đấu vào một cái chuông hay điện thoại. Mình thì mình sài điện thoại. Hễ gặp bất cứ ai là nó tưj gọi điện. Có lần mình vô dí thằng ăn trộm chạy gần chết nhưng không bắt được.giá cả thì nó rẻ chưa tới 500k. Còn sài camera thì quá đắt nhưng hiệu quả chẳng được bao nhiêu
Bạn cho mình đia chỉ mua đi

huu_ngon

Tập sự
a ơ đâu zay.giup e với

dongdoiconnguoi

đời là bể khổ,đời là đau
Nếu lưới b40 thì mình chỉ bạn cách này nha...số 1 đấy....bạn kiếm một cái vợt muỗi...lấy hết bộ phận nó ra..lấy một dây âm( dây ra có điện) vì vợt muỗi thì có ba tấm lưới...hai dây dương nối vào hai vĩ lưới hai bên..còn dây âm nằm giữa hai vĩ....bạn nối dây âm này vào lưới b40.. Kím chỗ nào kín kín nhé để trộm khỏi biết...kím cục xạc điện thoại di động..nối vào nguồn vợt mũi...ban đêm cắm vào...đảm bảo ko có một thằng ăn trộm nào vén mảng tới...vì điện vợt mũi giứt ngang như điên quốc gia nhưng ko gây ảnh hưởng gì tới tính mạng...trộm nó đụng fải thì cứ tưởng bác câu điện nhà vào nên bố nó bảo cũng ko dám liều...nếu hịu wả xin biếu con gà lai rai nhé...haha

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH