có pải là loại rùa này 80 triệu / 1 kg ko nhỉ ???

hôm trước bố mình mới nhặt đc chú rùa xinh lắm, mình tìm hiểu là rùa núi vàng, nhưng bố mình khăng khăng là rùa vàng ( mai vàng ) gì đó rùi định giá nó là 80 triệu / 1 kg. Các bạn phân xử giùm với nghen, thanks trước

Đoán thử trúng thì trúng khong trúng thì trượt

Không có ảnh thì biết lấy gì mà phân xử. Có mỗi một dữ liệu là mai màu vàng thì biết là rùa gì. Căn cứ vào lời bạn nói là bố bạn nhặt được thì có lẽ rùa của bạn là rùa tai đỏ chứ vàng cái nỗi gì. Chỉ có rùa tai đỏ mới có đánh rơi đẻ người khác nhặt được thôi ....

vuadui

Nhà nông nghiệp dư
Rùa vàng là loại rùa có chân đỏ như chân chim bồ câu. Còn loại rùa có mai vàng thì chỉ là rùa màu vàng thôi.

vuadui

Nhà nông nghiệp dư
có ai phản đối tôi về rùa vàng không vậy?

di len lam giau

trần văn thủy
trới ơi rùa gì mà trị giá 80 triệu trời thì thì bác ây giàu to rồi còn gì nữa
giá như vậy xao ta không nuôi nhỉ

Xuan Vu

Nông dân @
Rùa vàng là loại rùa có chân đỏ như chân chim bồ câu. Còn loại rùa có mai vàng thì chỉ là rùa màu vàng thôi.
Ok, bạn nói đúng đấy, rùa có chân màu hồng phấn và con nhiều chi tiết nửa đó mới là rùa quí , còn mai màu vàng thì chưa chắc là rùa quí đâu , rùa vàng núi hay con gọi là rùa gối cũng có mai màu vàng, nhưng mai rất cao như cái gối, loại này thường thôi, Rẻ hơn rùa vàng đồng tháp nửa.

hôm trước bố mình mới nhặt đc chú rùa xinh lắm, mình tìm hiểu là rùa núi vàng, nhưng bố mình khăng khăng là rùa vàng ( mai vàng ) gì đó rùi định giá nó là 80 triệu / 1 kg. Các bạn phân xử giùm với nghen, thanks trước
con này đúng là rùa mai vàng rồi, đừng bán mà phí. Gia đình để lại chăm sóc nuôi dưỡng nghe.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH