• Công an đi làm nông dân

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 27/11/12

1. doandoanh Nhà nông nghiệp dư

Xin chào mọi người. Mình mới tham gia diễn đàn được khoảng 1h đồng hồ, tại mình đang có một số bối rối cần mọi người chia sẻ.
      Mình làm Công an bên Trại giam, mình mới được điều chuyển làm một công tác mới liên quan đến nông nghiệp (mà mình thì chưa biết gì về nông nghiệp cả). Hiện tại mình đang quản lý gần 12 mẫu đất, trong đó có 10 mẫu trồng lúa, còn lại là ao cá và đất trống. Mình có khoảng 10 nhân công. Mình đọc thông tin về nông nghiệp, mình thấy nản quá các bạn ah. Mình cũng rất muốn thử sức trong lĩnh vực nông nghiệp
      Chân thành xin lời khuyên của mọi người, xem bây giờ mình nên chú trọng vào cái gì?và làm ra sao? (mình có tầm 100tr tiền vốn).

Đang tải...
    2. Tấn Thành

Tấn Thành yêu nông nghiệp

Nghề nghiệp:
      nông dân
      - theo em thì nên làm theo hình thức vac ( vườn , ao , chuồng ) đi anh . chúc thành công :6^:

3. khucthuydu

khucthuydu Administrator

Mình thấy một số đứa bạn mình (ky sư nông nghiệp) được giao công việc giống bạn ở trại giam ... hay nhất là tuyển một kỹ sư nông nghiệp phụ trách sẽ tốt hơn.

4. huyvumanh

huyvumanh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân@
      K biết a đã nhiều tuổi chua? vợ con gì chưa?
      Anh có 100tr cũng là "trăm phú" rồi.
      Nếu chua có vợ-->Anh hãy lấy vợ, sau đó làm 1 căn nhà nhỏ trên mảnh đất đó.từ đó 2 vợ chồng sẽ cùng bàn bạc làm ăn, lên nuôi con gì, trồng cây gì cho phù hợp với điều kiện của mình. (vì dù sao 2 người cũng sáng suốt hơn 1 người phải k ah).
      Người vợ sẽ giúp a được rất nhiều viêc trong cuộc sống và công việc.
      Chúc anh 1 ngày nào đó sẽ trở thành "triệu phú"

5. kintaru

kintaru Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      theo em anh nên tìm hiểu về cách trông gừng trong bao. cách trông gừng trong bao. hiện đang rất khả thi

6. chào bạn

Theo mình bạn nên nuôi bò , trùn quế, nuôi gà , thêm tý nấm rơm nữa
      100 triệu làm 2con bò cái , nuôi khoảng 100 con gà tết biếu sếp còn ao thì bạn thả cá quá tuyệt vời .bạn nên trồng thêm ít rau xanh nữa là ok khoảng đất còn lại trồng ít cỏ cho bò ăn

7. die_stop

die_stop Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      tu do
      Dựng một túp lều tranh với hai quả tim vàng đi. Cách đó chắc ăn luôn đó bạn àB)

8. bocauviet

bocauviet Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Sinh vien
      * Lạc chủ đề rùi bác *_*

9. doandoanh

doandoanh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      cong an
      Xin chân thành cảm ơn !

Chúc mọi người thành công trong công việc và chức Diễn đàn ngày càng phát triển. Hy vọng có một ngày nông dân đi ôtô còn các nhà doanh nghiệp đi làm thuê cho nông dân.hjhj

10. DUZVL

DUZVL Banned

Nghề nghiệp:
      Nông nghiệp
      bạn này chắc là công an ở trại giam rồi. Nuôi bò hoặc trâu cũng được đấy! Chúc thành công.

11. minhhai123

minhhai123 Lão nông

Nghề nghiệp:
      nong dan
      Công an chắc lỳ lắm nhỉ ?
      Nuôi rắn hổ mang đi bạn , nuôi rắn hổ mang thì chỉ tốn giống thôi chứ không tốn mồi .
      Đêm đến đưa cho mỗi phạm nhân một cái đèn đi soi cóc về cho rắn ăn , khỏi phải mua mồi hay nuôi mồi .
      Phạm nhân nào soi không đủ số lượng thì bảo người nhà mang lên tắc tế .
      Nuôi vài ngàn rắn khoảng 1 năm thành tỷ phú rồi chuyển ngành luôn không cần coi phạm nữa .