Cùng thành lập giá Bồ Câu

• Thread starter tapnuoibocau
  • Ngày gửi
Thân chào tất cả ACE.
Trong mục chăn nuôi mình thấy có rất nhiều topic nói về giá cả của nhiều loại vật nuôi, nhưng riêng về Bồ Câu thì chưa thấy.
Bởi vậy hôm nay Mình mạo muội mở topic này mong mọi người ủng hộ để tất cả người nuôi bồ câu biết về giá cả của nhiều vùng miền khác nhau trên toàn quốc.
Xin lỗi Bác Admin , nếu có sai chuyên mục xin Bác chuyển dùm.Thanks!
Ah quên nữa , hôm nay ông hàng xóm kế bên bán cặp bồ câu sẻ ra ràng chỉ có 55k/1 cặp hà (ở Tiền Giang)

Chiến lược bỏ phố về quê của bác thực hiện đến đâu rùi? thế bác đã có bồ câu bán chưa mà tính đến chuyện giá cả thế? hehe:2cat:

Chiến lược bỏ phố về quê của bác thực hiện đến đâu rùi? thế bác đã có bồ câu bán chưa mà tính đến chuyện giá cả thế? hehe:2cat:
Thanks Bác rất nhiều!
Kế hoạch đang dần hoàn thiện nhưng thiếu vốn,còn bc thì Mình chưa có nhưng ông Anh ổng đang bán.
ah còn kế hoạch nuôi bò của Bạn ra sao?

up cái nào. bồ câu ra ràng khoảng 500g-600g/1con thì giá tầm bao nhiêu thì bán được hả các bác? bán cho người buôn chim nhé, mình mới tập nuôi ra đươc ít bồ câu sợ người ta ép gia quá. mình ở Hưng yên nhé

Sợ người buôn ép giá, thì mình tự treo giá cao lên,
rồi khi không ai mua, thì mình tự mua?
*
Trời cho mình ở đâu, mình chịu ở đó, thì mới sống được.
Tôn Ngộ Không giỏi lắm, nhưng không nhảy qua được
bàn tay của Phật Tổ.
*
Không phải tôi gây chuyện với bạn đâu. Chỉ khuyên bạn
biết nhìn xa trong kinh doanh thôi. Khi kinh doanh, có
mặt hàng, thì nên bán chào hàng trước, tức là bán thấp
hơn giá chợ một chút. Sau đó mới dần dần tăng giá. Bởi
thế, mới ra nghề thì phải có dài vốn để cầm cự trước khi
gỡ vốn về.
*

Sợ người buôn ép giá, thì mình tự treo giá cao lên, rồi khi không ai mua, thì mình tự mua? * Trời cho mình ở đâu, mình chịu ở đó, thì mới sống được. Tôn Ngộ Không giỏi lắm, nhưng không nhảy qua được bàn tay của Phật Tổ. * Không phải tôi gây chuyện với bạn đâu. Chỉ khuyên bạn biết nhìn xa trong kinh doanh thôi. Khi kinh doanh, có mặt hàng, thì nên bán chào hàng trước, tức là bán thấp hơn giá chợ một chút. Sau đó mới dần dần tăng giá. Bởi thế, mới ra nghề thì phải có dài vốn để cầm cự trước khi gỡ vốn về. *
day là 1 chien luoc trong kinh danh

Sợ người buôn ép giá, thì mình tự treo giá cao lên,
rồi khi không ai mua, thì mình tự mua?
*
Trời cho mình ở đâu, mình chịu ở đó, thì mới sống được.
Tôn Ngộ Không giỏi lắm, nhưng không nhảy qua được
bàn tay của Phật Tổ.
*
Không phải tôi gây chuyện với bạn đâu. Chỉ khuyên bạn
biết nhìn xa trong kinh doanh thôi. Khi kinh doanh, có
mặt hàng, thì nên bán chào hàng trước, tức là bán thấp
hơn giá chợ một chút. Sau đó mới dần dần tăng giá. Bởi
thế, mới ra nghề thì phải có dài vốn để cầm cự trước khi
gỡ vốn về.
*
không phải như bạn nghĩ đâu, chỗ mình lái buôn đến tận nhà thu mua cơ. Mình lên đây hỏi giá để dễ bán thôi. Trước sau gì chả bán nhưng mà lái buôn ép giá mình quá, hôm qua họ đến trả giá bồ câu pháp của mình mà trả bằng bô câu ta. chắc nghĩ mình mới nuôi lên không biết gì chắc. khi đi mua giống thì giá đăt quá trời

Thân chào tất cả ACE.
Trong mục chăn nuôi mình thấy có rất nhiều topic nói về giá cả của nhiều loại vật nuôi, nhưng riêng về Bồ Câu thì chưa thấy.
Bởi vậy hôm nay Mình mạo muội mở topic này mong mọi người ủng hộ để tất cả người nuôi bồ câu biết về giá cả của nhiều vùng miền khác nhau trên toàn quốc.
Xin lỗi Bác Admin , nếu có sai chuyên mục xin Bác chuyển dùm.Thanks!
Ah quên nữa , hôm nay ông hàng xóm kế bên bán cặp bồ câu sẻ ra ràng chỉ có 55k/1 cặp hà (ở Tiền Giang)

mình ở thị xã gò công mình bán bồ câu ra ràng thì được 60k/cặp đó bạn tiền giang bạn o huyện nào vậy?

theo mình giá bồ câu hiện ở thời điểm này phải vào khoảng 110k/cặp ( ngoài chợ) còn bán sỉ ít jì cũng phải đc 90k/cặp vì 1 cặp bồ câu cũng xấp xỉ 1kg (bồ câu ta) hoặc hơn (bồ câu pháp,mĩ...) giá 1 kg thịt heo ngoài chợ cũng hơn 100k/kg chẳng lẻ thịt bồ câu ko = thịt heo trong khi giá trị dinh dưỡng cao hơn. nếu ai nuôi trang trại mà bán bồ câu với giá 55k/cặp thì lấy gì ăn:unsure: (55k vừa đủ tiền cám chim mẹ + con ăn 1 tháng chưa tính xác xuất chim con die).

ở ngoài chợ người ta chỉ bán bồ câu ra ràng thôi bạn ah.Mà bồ câu ta ra ràng một cặp chỉ khoảng nửa kg là cùng chứ làm gì được 1 kg.giá bán ở khánh hòa là khoảng từ 80-90 ngàn một cặp bồ câu ta.

em chao anh? anh cho em hoi lý do tại sao anh lại nghĩ đến chuyện làm giá vậy.....? thị phần về con chim bồ câu trên thị truòng của anh là bao nhiêu %...?

em chao anh? anh cho em hoi lý do tại sao anh lại nghĩ đến chuyện làm giá vậy.....? thị phần về con chim bồ câu trên thị truòng của anh là bao nhiêu %...?

--------

mình ở thị xã gò công mình bán bồ câu ra ràng thì được 60k/cặp đó bạn tiền giang bạn o huyện nào vậy?

em chào anh! anh cho em hoi giống bồ câu của anh là giống gi vậy? bây giò nuôi giống bồ câu gí đạt hiệu quả cao nhât.? giá 1 cặp sinh sản/ bao nhieu tiền ạ?????????????

Last edited by a moderator:
Chào Bạn!
Mình ở GCT nhưng cách chợ GC có 5km hà,bạn bán được giá đó.Bạn nuôi BC nhiều không?giống Bạn nuôi là BC gì vậy?

--------

theo mình giá bồ câu hiện ở thời điểm này phải vào khoảng 110k/cặp ( ngoài chợ) còn bán sỉ ít jì cũng phải đc 90k/cặp vì 1 cặp bồ câu cũng xấp xỉ 1kg (bồ câu ta) hoặc hơn (bồ câu pháp,mĩ...) giá 1 kg thịt heo ngoài chợ cũng hơn 100k/kg chẳng lẻ thịt bồ câu ko = thịt heo trong khi giá trị dinh dưỡng cao hơn. nếu ai nuôi trang trại mà bán bồ câu với giá 55k/cặp thì lấy gì ăn:unsure: (55k vừa đủ tiền cám chim mẹ + con ăn 1 tháng chưa tính xác xuất chim con die).
Chào Bạn!
Như Bạn nói vậy chắc là Bạn bán BC Pháp rồi,chứ bc sẻ chưa bao giờ chổ mình mà lái vô nhà lấy wa 65k.
Ko biết là có bị ép giá không nữa.

--------

ở ngoài chợ người ta chỉ bán bồ câu ra ràng thôi bạn ah.Mà bồ câu ta ra ràng một cặp chỉ khoảng nửa kg là cùng chứ làm gì được 1 kg.giá bán ở khánh hòa là khoảng từ 80-90 ngàn một cặp bồ câu ta.
Chào Bạn
Giá bán 80 - 90k / 1 cặp là giá bán ngoài chợ hay thương lái vô nhà lấy vậy bạn?

Last edited by a moderator:

--------

em chào anh! anh cho em hoi giống bồ câu của anh là giống gi vậy? bây giò nuôi giống bồ câu gí đạt hiệu quả cao nhât.? giá 1 cặp sinh sản/ bao nhieu tiền ạ?????????????
Thực ra thì Thành viên của Agriviet dải rác ở khắp mọi miền đất nước. thông tin về giá được cập nhật để so sánh cũng tốt. chỗ mình giá bồ câu bán cho lái buôn là 90k-120k.

Ý của mình là 90k/cặp giá sỉ đó.
BC sẻ 1 ngày thức ăn tầm 100g/cặp, 1 năm thu đc tầm 8 cặp chim con( trừ chim con chết + ko nở còn đc 6 cặp), vậy (100g * 30 ngày) * 12 tháng * 10k/kg thức ăn = 360k/6cặp = 60k/cặp ( ko có lời )
BC pháp loại Mimas, thức ăn 130g/cặp, 1 năm thu 14 ( trừ chim non chết + ko nở đc tầm 13 cặp ), vậy (130g * 30 ngày)* 12 tháng * 10k/kg thức ăn = 450k / 13 cặp = 34k/cặp. nhưng loại này rất tốn công chăm sóc + phát sinh chi phí thuốc men + thức ăn bổ sung.
2 loại trên mình chưa tính khả năng chết do bệnh tật + bc nghỉ đẻ + mất (bc thả) +........
Vậy theo mình bạn nên dẹp mấy con BC để nuôi loại khác may ra còn kiếm đc tí chứ mình chưa thấy chỗ nào thu mua phân chim BC đâu.Nuôi cả năm ko đc đồng bạc nào thà ko bán đem làm thịt ăn + nấu cháo.... thay cho thịt cá. có khi 1 tháng lại lời hơn vì ko fải đi chợ. đây là ý kiến của mình xin góp ý.
Chào bạn! Thân!

Đến đây ta thấy rõ một điều là anh em nông dân mình mỗi lần có vật nuôi mới là đổ xô đi mua con giống giá trên trời đến khi bán thương phẩm thì không lời lãi bao nhiêu cả... vì lúc nhập con giống giá hơi bị cao...!!
Mấy anh em bán được con giống thì giàu lên còn mấy anh em mua về thì...khóc không...!!

Vậy theo mình bạn nên dẹp mấy con BC để nuôi loại khác may ra còn kiếm đc tí chứ mình chưa thấy chỗ nào thu mua phân chim BC đâu.Nuôi cả năm ko đc đồng bạc nào thà ko bán đem làm thịt ăn + nấu cháo.... thay cho thịt cá. có khi 1 tháng lại lời hơn vì ko fải đi chợ. đây là ý kiến của mình xin góp ý.
Chào bạn! Thân!
Không ngờ nửa thế kỷ nay mà nghề BC không khá được hơn xưa.
Trước kia tôi nuôi BC cũng chỉ nấu cháo thôi, cũng không dám tính lỗ hay lãi nữa.
*

Ngày xưa mình cũng có ý định nuôi bồ câu nghe báo đài nói bồ câu ăn ít ,ít dịch bệnh nhưng thực tế mình mua nuôi thử 3 cặp thì nó ăn như cái máy ít bệnh thiệt đầu ra có nhưng không cao nếu nuôi kiếm ăn thì phải nuôi nhiều mới kiếm ăn dc

Bồ câu hiên nay tiêu thụ ở VN chưa cao lắm cũng có nhiều nguyên do. Trong suy nghĩ ng dân VN hiện nay thịt BC là một nguồn thực phẩm bổ dưỡng nhưng chủ yếu chỉ dành cho phụ nữ sinh con, ng già, trẻ em. ít ai sử dụng nó bình thường như những loại thực phẩm khác. Một số nhiều nhà hàng cũng sử dụng nhưng với ng VN dân số chủ yếu là làm nông và lao động chân tay thì từ " nhà hàng " là một điều xa xỉ + thời buổi lạm phát cũng khiến chi tiêu giảm đi. Ng dân thành phố thì mua Bc con với giá cao (ít ng mua) con ở nông thôn nuôi đc con BC chật vật với giá rẻ mạt. thời gian gần đây có khá nhiều trang trại nuôi bc với sll, với nhiều giống bc năng xuất rất cao vậy làm sao ng nông dân với khả năng sản xuất 10cặp/tháng có thể đem đc bc của mình đến với ng tiêu dùng mà ko qua đầu nậu. ép giá là chuyện dĩ nhiên. theo mình bà con nên có 1 cái giá nhất định, tầm cỡ 100k/cặp nếu lái vào trả giá thấp hơn thì để nhà thịt ăn ko bán rẻ cho hàng xóm chứ ko bán cho lái (bà con cứ quan niệm đc giá thì bán ko thì thà vứt ko bán rẻ). tới lúc cầu lớn hơn cung ắt sẽ bán đc. các trang tại thì chủ yêu nuôi bc pháp, mà dần về sau mọi ng có xu hướng thích hàng nội ắt sẽ bán đc bc sẻ với giá hộp lí.
Chúc bà con yêu thích bc thành công!
Thân!

Bạn ơi, mình cũng ở thị xã Gò Công, đang dự định nuôi bồ câu vì nhà có đất trống. Bạn có trang trại và cung cấp giống không? Nếu được, mình sẽ đến tham quan, học hỏi và mua giống. 0938 443 490.

Back