Cùng thành lập kênh tin tức giá trứng gà công nghiệp!

• Thread starter yul_9x
  • Ngày gửi
Uhm, tôi đã lập một topic rồi nhưng bên mục Giao lưu, có vẻ như sai mục + không ai ủng hộ nên tôi lập lại bên đây. Mong mọi người ủng hộ nhé!

Tôi ở Bình Dương, hôm nay (21/6/2010) tôi bán trứng giá 1550đ loại 2kg, 1500đ cho loại 1,9kg, cứ vậy mà tính ạ.

Đề nghị từ tháng 9/2011 Vui lòng chia sẽ giá bán tại link sau:
http://agriviet.com/home/misc.php?do=dosendnewlm

Last edited by a moderator:
em ở vĩnh phúc giá ở đây chỉ có 2000 một quả thôi trán quá gà đẻ 50% đã thế giá cám lại lên như tên lửa thế lày thì xạt nghiệp mất thôii huhuhuhu

@trai ga thien kim : nay bác bắt gà lại rồi à?

@di len lam giau : bác nuôi gà Ai Cập à? Đẻ có 50% hả bác? Nó ăn bao nhiêu cám 1 ngày vậy bác?

gà của bên bà ngoại, hôm nay mình mới đóng tiền (100%) để sắp lịch bắt gà, không biết bao giờ mới có? bên việt nam mình làm ăn kỳ cục quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! nhà nông mình chỉ được nắm đàng lưỡi thôi

bác yul_9x à gà nhà mih ăn tỉ lệ bình quân 100g,ngày/một con giống gà ai cập đẻ chẳng gia gì cả đã thế cám lại lên vùn vụt 190000/bao25kg đã thế chứng lại đang xuống giá

Last edited:
@trai ga thien kim : chúc bác may mắn. Mua gà thiệt trần ai bác nhỉ. Ai kêu tôi với bác thích gà CP chi cho khổ.

@di len lam giau : ý tôi là gà đang đẻ ăn bao nhiêu g cám một ngày đó. Nếu nói cám 190 000đ/ bao thì rẻ hơn CP ,Con Cò nhiều. Cám gà đẻ CP giá hóa đơn khoảng 214, Con Cò là khoảng 200 thì phải. Tôi không nhở rõ lắm. Hóa đơn không biết ở đâu rồi.

cái vụ lo thức ăn tốn kém nhỉ, không biết lợi nhuận thế nào hả các bác? nhà nông ta khổ thật, em định nuôi gà đẻ những thấy lo mấy khoản đó quá, các bác có dùng thức ăn khác ngoài thức ăn công nghiệp không?

Nay trứng lên 50 đ nữa đó! 2kg tôi bán 1900 rồi. Mọi người có nghe lên không?
@phuong tien : lợi nhuận thì lúc này lúc khác bác ơi. Lời ăn lỗ chịu mà. Năm nay thì gà đẻ trứng khó lỗ. Gà tam hoàng với gà thịt thì hên xui. Nếu bác nuôi gà Ai Cập thì tôi thấy hàng xóm họ trộn thóc nảy mầm với cám gà đẻ cho gà ăn đó, chắc cũng giảm bớt chi phí. Nếu bác thích và có điều kiện thì cứ nuôi thử xem thế nào.

À, mọi người ơi, mấy nay tôi cho gà ăn CP trộn Con Cò 50:50 trứng rất đẹp, vỏ nâu và bóng hơn, trứng cũng lớn hơn nữa! Nếu ai thấy thích thì có thể trộn thử cho ăn. Tôi thì thấy CP không cũng k tốt, Con Cò không cũng không tốt bằng trộn 2 loại cám.
Nay bên CP vô, họ nói không đồng ý cho tôi ăn 2 loại cám như vậy, đòi cắt hợp đồng, đòi cắt luôn gà giống. Bó tay.

bên CP họ không đồng ý cho bác trộn cám CP với cám con cò, hay họ bắt bác ăn mỗi cám CP thôi? bên CP họ đòi cắt hợp đồng gì bác? hồi trước mình cũng ăn cám trực tiếp với CP nhưng mà có hợp đồng gì đâu, chỉ có làm hồ sơ mở lô cốt đại lý thôi. ăn được một tháng, phiền phức.....................v.v.v rồi bỏ luôn rồi. bây giờ ăn qua đại lý ......

bên mình nay đang bắt gà rồi.

Uhm, họ bắt ăn mỗi CP. Con Cò cũng thế, kêu ăn mỗi Con Cò thôi. Công ty nào cũng vậy thôi.
CP đòi cắt bớt quyền lợi, ví dụ như trong chiết khấu có 1% trại 1 sản phẩm CP chẳng hạn.

Bác bắt gà rồi à? Sướng nhỉ. Gà bên tôi mới được 3 tuần!

Phiền thì phiền thật, họ găm vốn quá. Biết là từ từ sẽ có nhưng cũng oải. Tôi không biết đại lý bác sao chứ tôi cảm thấy mua cám đại lý so với vay ngân hàng mua trực tiếp công ty thì mua trực tiếp lợi hơn. Tôi chưa làm bài tính chính xác nữa. Họ trả chiết khấu tùm lum quá.

Uhm, họ bắt ăn mỗi CP. Con Cò cũng thế, kêu ăn mỗi Con Cò thôi. Công ty nào cũng vậy thôi.
CP đòi cắt bớt quyền lợi, ví dụ như trong chiết khấu có 1% trại 1 sản phẩm CP chẳng hạn.

Bác bắt gà rồi à? Sướng nhỉ. Gà bên tôi mới được 3 tuần!

Phiền thì phiền thật, họ găm vốn quá. Biết là từ từ sẽ có nhưng cũng oải. Tôi không biết đại lý bác sao chứ tôi cảm thấy mua cám đại lý so với vay ngân hàng mua trực tiếp công ty thì mua trực tiếp lợi hơn. Tôi chưa làm bài tính chính xác nữa. Họ trả chiết khấu tùm lum quá.

mình không biết công ty họ chiết khấu cho bác được mấy ngàn một bao?
đây là ví dụ trường hợp của mình có gì các bác cho ý kiến
giá cám Hi-Gro là 214 ngàn, mua qua đại lý đưa tiền trước tính 210 ngàn bao gồm tiền chở.
mua trực tiếp, đóng tiền trước 216 ngàn bao gồm tiền chở, sau khi tính chiết khấu tháng, năm, hỗ trợ.............. giá 1 bao còn lại 205 ngàn. với 10.000 gà một tháng lời 6 triệu so với qua đại lý.
mua trực tiếp, phải đi ngân hàng đóng tiền, mỗi lần lấy ít nhất là 200 bao để ăn khoảng 5 ngày, mỗi khi cám lên muốn gom hàng là phải lấy về để kho. cám để lâu không tốt, bị thất thoát do chuột bọ, và có thể do con người..........
mua qua đại lý, cách một ngày chở cám một lần lúc nào gà cũng được ăn cám mới, hàng tồn kho ít dễ kiểm soát đỡ thất thoát, đỡ mất công chỉ cần alo một cái là có người lên tận nhà lấy tiền cho dù 8, 9 giờ tối. trường hợp bị kẹt vốn đai lý vẫn chở cám cho mình, còn công ty thì tiền chao cháo mới múc, không có tiền thì gà chết đói.
Biết là rẻ hơn được mấy ngàn, nhưng liệu mình có lấy được đủ không mới quan trọng, nhiều khi còn mắc hơn mà mất tự do. CP chiết khấu tùm lum lăm, có những độc chiêu không ngờ...mình không tiện nói ra mà chỉ những người trong cuộc mới biết. các công ty khác thì cũng thế thôi.
hình như cám CP thứ 2 này lên thì phải? bác nào biết báo giùm nhé!

Nếu với giá đó thì tôi nghĩ ăn qua đại lý cho rồi. Nói thật, tới giờ tôi vẫn chưa biết tính chiết khấu, họ tính xong đem giấy về. Nhưng trợ giá là 6% chia ra từ 1 đến 3 tháng. Thế cám lên chưa lấy về mà đại lý vẫn bớt cho bác à? Họ tốt thật.
Nhưng dẫu sao, tôi cũng chuyển hẵn qua Con Cò rồi. Có thể nói là CP bỏ tôi, hii.

À, về Clostridium, mọi người cẩn thận với nó nhé! CP họ nói là dịch đấy. Khu tôi đã có trại tôi với 1 trại nữa bị. Tân Uyên cũng dính 1 trại. Đó là những gì tôi biết.
Cách trị, thuốc thì bữa anh Phu Loc Viet có nói nhưng, uhm, nếu ai xui xẻo bị, lời khuyên chân thành, bỏ Clo vào nước uống của gà để diệt khuẩn + dừng ngay loại thức ăn đang sử dụng. Đừng để tới khi giảm tới 50% sản lượng trứng như tôi mới phản ứng.
Ai nuôi gà thịt mà thấy gà không khỏe mạnh và được đoán là bị Clostridium thì cũng làm như trên nhé! Đối với gà con thì thiệt hại hơn nhiều.
Muốn biết có ai bị như trại mình không, không nơi nào dễ dàng hơn là ra hỏi tiệm thuốc thú y.
Nó dễ trị nhưng dằng dưa.

Last edited by a moderator:
mình giao tiền trước chốt giá, lấy về từ từ. cái này thì hơi nguy hiểm..................

các bác có biết ai thu trứng cút không. Mình ở Đồng Nai, mỗi ngày khoảng 5000 trứng.

hihi Hôm nay có thêm bác bên De heus tham gia nữa, vui thật, mọi hôm chỉ thấy bác tham gia bên giá heo không. Hôm bữa mình nghe tiếp thị nói De heus chỉ bán cám heo ở khu vực Tiền Giang, còn cám gà đẻ chưa chen vao được phải ko bác?
@ thien kim: CP thứ 2 lên giá đúng rồi bạn, Conco,Dachan lên nữa (Cagrill hôm nay lên cám cá, cám heo ga chưa lên). mấy hãng khác mình ko có thông tin.

Last edited:
hihi Hôm nay có thêm bác bên De heus tham gia nữa, vui thật, mọi hôm chỉ thấy bác tham gia bên giá heo không. Hôm bữa mình nghe tiếp thị nói De heus chỉ bán cám heo ở khu vực Tiền Giang, còn cám gà đẻ chưa chen vao được phải ko bác?
@ thien kim: CP thứ 2 lên giá đúng rồi bạn, Conco,Dachan lên nữa (Cagrill hôm nay lên cám cá, cám heo ga chưa lên). mấy hãng khác mình ko có thông tin.

Sở dĩ bên De Heus chưa tiêu thụ cám gà nhiều là do bên De Heus ko có con gà giống, và De Heus mới vào thị trường VN được 2 năm nên thương hiệu còn hơi lạ lẫm. Thực ra De Heus là 1 tập đoàn đã hình thành được 100 năm rồi, http://www.deheus.com/About/History/default.aspx (hình như có khoảng 20 nhà máy trên toàn TG).
Còn tại sao Proconco không có con giống nhưng lại bán được cám là do Conco đã có mặt trên thị trường VN lâu rồi, cũng giống như Dachan, Cagrill vậy.
Ngày 13/12 giá cám sẽ tăng. Đầu tiên là Proconco, Cagrill, Cp, De Heus... Chắc khoảng 250-300đ/kg

Nay tôi hạ 50đ, 2kg 1850, thấy nó có vẻ chậm lại. Có ai nghe tin gì không?
@tuongsinh : Gà ta ít biến động, có lẽ giá chưa đổi.

Back