Đệm lót sinh thái cho gà

Do đất nuôi gà có hạn nên ko thể nuôi thả vườn đc.
Mình đang chú ý đến đệm lót sinh thái cho gà, ACE nào sử dụng rồi cho ý kiến về ưu điểm và nhược điểm đi.
Em muốn nuôi nt này nè.

Y như tui, dạo này siêng đi cafe hơn hồi trước hẳn luôn, tốn tiền ghê. Cơ mà xong 1 vụ dọn phờ râu, gom trấu lại nó như cái núi.

nhà mình đang ủ gần 10 khối trấu phân gà bằng nấm trichoderma mai mốt tha hồ mà trồng cây

Thực ra làm đúng như hướng dẫn thì ko sao đâu. nhưng mà mấy anh em cũng nên thay 1 lứa 3 lần cho an toàn chứ phân nó có phân hủy kiểu gì cũng bẩn.
9x ông xài sàn hay trực tiếp trên nền thế . ông có ủ ko ? . Thơm phức thì tôi ko tin đâu nhé

Thực ra làm đúng như hướng dẫn thì ko sao đâu. nhưng mà mấy anh em cũng nên thay 1 lứa 3 lần cho an toàn chứ phân nó có phân hủy kiểu gì cũng bẩn.
9x ông xài sàn hay trực tiếp trên nền thế . ông có ủ ko ? . Thơm phức thì tôi ko tin đâu nhé

em Tiến không tin anh thì thoy, chuồng gà nhà anh 24m2 đổ 12 bao trấu to, ước tính độ dày trấu 10cm. Đáng lý là đợt này nhét vào đó 700 con mà do anh không đủ xiền $. Nói thơm không tin thì củng phải vì cức gà mà thơm cái nỗi gì =)) đảm bảo không bị hôi, hổm rài mới rắc men có 1 lần duy nhất lúc nhỏ. Men mới rắc nên mỗi ngày đảo 1 lần đến ngày thứ 10 thì men đã phân hủy mạnh thì khỏi đảo nữa. Bửa nào mềnh chụp trại gà nghàn con treo sợi tóc cho mà xem, ông này dân nuôi chuyên nghiệp nên nhìn là khoái.

em sài trấu độn với mùn cưa dầy khoảng 15 -20 cm thấy rất ok, em nghĩ càng dầy càng tốt.

Cứ thử nghiệm, và so sánh... mình thấy dùng đệm lót này trước mắt giảm khá nhiều kinh phí và công lao động. Còn về khử mùi, giảm bệnh... thì chưa cần nói đến.
em sài trấu độn với mùn cưa dầy khoảng 15 -20 cm thấy rất ok, em nghĩ càng dầy càng tốt.

điệm lót dùng cho gà thì ok. vịt còn xài được cơ mà. nhưng vịt thì hơi nhiều nước. đâm ra lâu lâu phải bổ sung trấu + men.

điệm lót dùng cho gà thì ok. vịt còn xài được cơ mà. nhưng vịt thì hơi nhiều nước. đâm ra lâu lâu phải bổ sung trấu + men.
bác cho e hỏi úm gà trên nền xi măng mà sao gà nằm lên trên vẫn hấp hơi ,mùi amoniac còn hắc lắm _nguyên nhân bị làm sao ạ

nếu sử dụng đệm lót vào mùa này thì làm cho nền chuồng ấm hơn.....

bác cho e hỏi úm gà trên nền xi măng mà sao gà nằm lên trên vẫn hấp hơi ,mùi amoniac còn hắc lắm _nguyên nhân bị làm sao ạ

do lớp trấu quá dày . muốn điệm lót tốt thì rải trấu mỏng thôi , khi nao nền đất thì mới rải dày

Dùng đệm lót, phun thuốc sát trùng có bị sao hok mọi người

nhà tui xài trấu từ năm ngoái, gà 1 tháng tuổi rồi mà chưa thay trấu lần nào cả,củng chả sát trùng,trấu này chắc dùng đến hết lứa luôn
không biết có bệnh tật gì không

Back