Đồng Nai-Bán heo rừng việt thuần chủng (mẹ rừng, bố rừng)

tháng 5 vừa rồi , em có bat dau tìm hieu và thử chan nuôi heo rừng . xin các bác cho em xin ý kiến về bầy heo của em

xin các bác xem vá góp ý giúp em . Khi em mua heo về chân nó ko có trắng , nhưng ko hiểu sao tự nhien lại trắng . Ko biết heo của em có gọi là thuần chủng Việt hay ko ??? sap tới em đã kiếm dc con heo đực giống thuần việt , ko biết khi lai với mấy con heo này của em nó có cải thiện và dần dần thuần chủng dc ko ???

Bầy heo của bác nếu gọi là heo nhà cũng không được nhưng thật khó để gọi là heo rừng! Hầu như không có dấu hiệu gì để gọi là heo rừng! Xin bác đừng buồn!

Nhà em ở Đức Trọng ( Đà Lạt ) . Nếu giả sử em muốn mua giống heo của anh khoảng 5 cặp heo con ( 7 cái và 3 đực ) thuần việt thì vận chuyển sẽ ra sao ??? phí vận chuyển ra sao ?? Em muốn lấy những con khỏe mạnh và vuot qua khoảng 3 tháng tuổi vì trên em không khí cũng khá lạnh ( ở trên núi ). Xem hình heo của anh , em rất thích. Em cũng đã đi xem nhìu trại heo trên đà lạt mới quyết định mua giống heo như trên hình em đã pót . do vẫn chưa có kinh nghiệm về ngành chan nuoi heo rừng , do em đam mê và iu thích nên mới bắt đầu nuoi thử nghiệm tháng vừa rùi . Giá nhưng con heo em nói trên thì khoảng bao nhiu tiền ???

Chào anh Kỳ mình là người cũng thích chăn nuôi, tình cờ đọc được fr của bác nhất là coi mô hình căn nuôi của bác thật vô cùng ngưỡng mộ, mình có một miếng đất nhỏ thôi ở bình chánh là khu vực đất phèn cây cối thì tốt nhưng không biết chăn nuôi những con vật hoang dã như của bác có phù hợp không? Nếu không phiền mình có thể lên tham quan và xin chia sẻ kinh nghiệm của bác được không? Xin chân thành cảm ơn bác trước chúc bác luôn khỏe và thành công

Nhà em ở Đức Trọng ( Đà Lạt ) . Nếu giả sử em muốn mua giống heo của anh khoảng 5 cặp heo con ( 7 cái và 3 đực ) thuần việt thì vận chuyển sẽ ra sao ??? phí vận chuyển ra sao ?? Em muốn lấy những con khỏe mạnh và vuot qua khoảng 3 tháng tuổi vì trên em không khí cũng khá lạnh ( ở trên núi ). Xem hình heo của anh , em rất thích. Em cũng đã đi xem nhìu trại heo trên đà lạt mới quyết định mua giống heo như trên hình em đã pót . do vẫn chưa có kinh nghiệm về ngành chan nuoi heo rừng , do em đam mê và iu thích nên mới bắt đầu nuoi thử nghiệm tháng vừa rùi . Giá nhưng con heo em nói trên thì khoảng bao nhiu tiền ???
Bạn có cần thiết phải mua nhiều heo đực lắm không? Tối đa hai đực cũng rồi. Giá cả chỉ hơn 3triệu/con giao tại trại (hiện tại mình không có người để giao!) đối với heo rừng rặc. Còn heo lai chỉ hơn 1triệu/con thôi.
---------------
Chào anh Kỳ mình là người cũng thích chăn nuôi, tình cờ đọc được fr của bác nhất là coi mô hình căn nuôi của bác thật vô cùng ngưỡng mộ, mình có một miếng đất nhỏ thôi ở bình chánh là khu vực đất phèn cây cối thì tốt nhưng không biết chăn nuôi những con vật hoang dã như của bác có phù hợp không? Nếu không phiền mình có thể lên tham quan và xin chia sẻ kinh nghiệm của bác được không? Xin chân thành cảm ơn bác trước chúc bác luôn khỏe và thành công
Đất đai không là vấn đề lớn bạn à, mình đã thấy nhiều trại nuôi ở vùng đất phèn rồi. Khi nào có điều kiện bác cứ ghé trại mình, những gì có thể mình sẽ giúp bác. Chúc bác thành công

Last edited:
cám ơn bác nhiều, bác có thường ở trang trại không để mình tới tham quan

Thực tế mình làm việc ở SG, thỉnh thoảng mới lên ĐN, bác cứ đến bất cứ khi nào, trại luôn có em mình coi ở dưới, nó còn rành về kỹ thuật hơn mình. Cám ơn bác!

minh o nam dinh cung co lon rung thit va lon giong. ai muon mua thi lien he voi minh: 0907826745

Ông kiểm lâm bây giờ cũng không biết cầy vòi hương và cầy hương vì chúng nó rất giống nhau! Mình đang sở hữu 2 loài cầy hương theo giấy nguồn gốc kiểm lâm! Nhưng thật tình nuôi loài này nhàn và ít tốn kém hơn các loài khác! Thất tiếc là chưa quan hệ mua bán gì với bác Cường lần nào! Hôm nào có con gì hay hay giới thiệu mình nuôi làm cảnh với! (Trừ chồn hương, heo rừng và nhím).

the bac cho em hoi heo con .con nao cung soc dua het ha.tai o em dang co phog chao soc dua mac lam

Bài viết có nội dung tương tự

Back