Đồng Nai-Trại Gà Đức Tính

• Thread starter tranductuynh
  • Ngày gửi
Mình nuôi hao lắm bác ơi, tại mới làm nên bắt giống ko tốt, từ từ chắc đỡ hao, hic

Hao hụt trong giới hạn cho phép là 5 đến 6% nhưng thường mình nuôi chết khoảng 3 dến 4 % thôi Bác ạ. Gà Bác chết nhiều ở giai đoạn nào? Bao nhiêu ngày tuổi?

Thường thì từ ngày thứ 30 trở đi mới chết, còn từ 1 đến 30 ngày không bị gì hết bác ạ, hic

Triệu chứng trước khi chết nó làm sao Bác. Có hay bị Gumboro không? Vacin Bác có làm đầy đủ không? Lần Sau Bác có nuôi lên chọ giống gà đã đc tiêm vacin marek nha. Vì gà thường dễ bị bệnh này lúc khoảng 10 tuần tuổi. Mà lúc này thì thiệt hại là rất lớn.

Nếu bị cầu trùng thì khả năng có thể bị từ khoảng 10 ngày tuổi rồi Bác chinu ạ. Cũng có khả năng chứ không phải không có. Vì bệnh này mình phải phòng hàng tuần mà.
---------------
Bác nongdan@ gà đã khỏe chưa? còn chết nữa không? có gì bác thông tin lại cho mình biết nhé.

Last edited by a moderator:
Công việc làm ăn của pác thế nào rồi? Chúc pác gặp nhiều thuận lợi nhé.
Có góp ý nho nhỏ thế này, có gì không phải mong pác bỏ qua cho:
Chữ ký của pác có ghi bán con giống gà H'mông. Tốt, nhưng cần ghi rõ giống pác à.
Như pác biết đấy, con giống gà này đang rất nhạy cảm.

Nếu bị cầu trùng thì khả năng có thể bị từ khoảng 10 ngày tuổi rồi Bác chinu ạ. Cũng có khả năng chứ không phải không có. Vì bệnh này mình phải phòng hàng tuần mà.
---------------
Bác nongdan@ gà đã khỏe chưa? còn chết nữa không? có gì bác thông tin lại cho mình biết nhé.
Đang đi saigon rùi mai mới về, ko biết có bị em nào nữa ko, mai về xem tình hình rồi ới anh em:wacko:

Công việc làm ăn của pác thế nào rồi? Chúc pác gặp nhiều thuận lợi nhé.
Có góp ý nho nhỏ thế này, có gì không phải mong pác bỏ qua cho:
Chữ ký của pác có ghi bán con giống gà H'mông. Tốt, nhưng cần ghi rõ giống pác à.
Như pác biết đấy, con giống gà này đang rất nhạy cảm.
Cảm ơn Bác đã góp ý xây dựng. Thật lòng mà nói khi khách hàng hỏi về gà H'mông mình vẫn thông báo cho khách tình hình con gà giống đó mà Bác cứ yên tâm.

Chúc bác Tín mua may bán đắt, cái địa chỉ email là YM luôn phải ko để em add có gì anh em mình trao đổi tình hình thị trường với nhau hén

ok. Dịa chỉ mail và Ym giống nhau. Nếu Bácì cần trao đổi thông tin cứ nhắn cho mình mình luôn luôn ở trạng thái online.

Lên cho bác nè, địa chỉ mail đâu rồi bác, hay bác rảnh add nick em đi, bác còn ở saigon hay về roài

To: Nongdan@

Bạn ở gia ray bắt gà giống ở đâu vậy? gà đó có giống y hệt gà mà nông dân mình thả ở Xuân Lộc kg? mình cũng ở gần Gia Ray, cung tính bắt khoảng 300 con về nuôi xem có good kg?

To: Nongdan@

Bạn ở gia ray bắt gà giống ở đâu vậy? gà đó có giống y hệt gà mà nông dân mình thả ở Xuân Lộc kg? mình cũng ở gần Gia Ray, cung tính bắt khoảng 300 con về nuôi xem có good kg?
Giống ở đây lung tung lắm bạn ơi, lai tùm lum, bạn ở xã nào của XUÂN LỘC

trước kia là X Lộc nhưng bây giờ thì lại thành Cẩm Mỹ rùi, Ở Sông Ray. gà của bạn co đẹp kg? nuôi bao nhiêu con vậy?

Mình ở gia ray chứ ko phải sông ray bạn ơi, gà cũng có con đẹp con không vì mua giống ở địa phương mà

Back