Dự án trồng rau mầm

• Thread starter 0967064586
  • Ngày gửi
Em có diện tích khoảng 700m2 .giờ em có dự án trồng rau mầm nhưng chua biết bắt đầu từ đâu, hiện giờ em có nhân lực. Vốn thì có nhưng chưa biết có đủ không nhung thiếu thì có thể vay mượn thêm, giờ em cần mọi người tư vấn thêm về kinh nghiệm trồng rau, kỹ thuật làm giàn, khay đựng như thế nào,trồng những loại rau mầm nào và một điều quan trọng là giờ trên thị trường mức tiêu thụ của loại rau mầm có cao hay không. Và nếu làm thì có những thuận tiện và khó khăn gì khi trồng rau mầm hay không. Em xin chân thành cảm ơn sự đóng góp của ace trên diễn đàn

mình cũng rất thích mô hình này
mình cũng đang ấp ủ nó để thực hiện,nhưng chưa có kinh nghiệm lắm,nên đang tầm sư học đạo và cũng gần xong rồi nhưng rồi phải quan sát xem gần mình có đầu ra ổn định hay là ko
chúc bạn thành công nha

Thanks bạn nhiều nhé, thị trường thì ở mình gần chợ chắc là bán cũng được mà ở mình thì chưa thấy ai trồng rau mầm cả. Cố gắng học hỏi rồi khi nào làm rồi Thì chỉ lại ho mình với nha. Chúc bạn thành công!

Thanks bạn nhiều nhé, thị trường thì ở mình gần chợ chắc là bán cũng được mà ở mình thì chưa thấy ai trồng rau mầm cả. Cố gắng học hỏi rồi khi nào làm rồi Thì chỉ lại ho mình với nha. Chúc bạn thành công!
cũng có vài kinh nghiệm rồi
rau mầm rất sợ bị úng nước,và thiếu nước,nhưng phải thu hoạch cho đúng ngày đúng bữa ko thì rau sẽ có vị nồng,ko còn giòn nữa,mới biết có nhiêu thôi hà.hihi

cũng có vài kinh nghiệm rồi
rau mầm rất sợ bị úng nước,và thiếu nước,nhưng phải thu hoạch cho đúng ngày đúng bữa ko thì rau sẽ có vị nồng,ko còn giòn nữa,mới biết có nhiêu thôi hà.hihi
Hãy cố gắng tìm hiểu và trao dồi kinh nghiệm bạn nhé để cùng nhau phát triển nền nông nghiệp của mình. Mình thì cũng chỉ mới đọc trên mạng thôi đang tìm hiểu xem có ai ở gần đây phải đến tận noi học hỏi kinh nghiệm thì mới được. Chúc bạn sức khoẻ nhé

Hãy cố gắng tìm hiểu và trao dồi kinh nghiệm bạn nhé để cùng nhau phát triển nền nông nghiệp của mình. Mình thì cũng chỉ mới đọc trên mạng thôi đang tìm hiểu xem có ai ở gần đây phải đến tận noi học hỏi kinh nghiệm thì mới được. Chúc bạn sức khoẻ nhé
cam on ban nhieu nha

Back