• Dừa Sáp Cầu kè Ngon Ơi là Ngon....

Thảo luận trong 'Mua bán: Thực phẩm chế biến' , 22/4/10

1. demenvn Nhà nông nghiệp dư

THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: demenvn
      - Địa chỉ: Số 2 Phan Tây Hồ, Phường 7, Quận Phú Nhuận, Tp.HCM
      - Tel, Fax: 0906920015 / 0913497006 ::: FaX
      - email: danghongthanh@gmail.com
      ================================

Dừa sáp Cầu Kè - Trà Vinh là một đặc sản mà các bạn nên thưởng thức...Với hương thơm đặc trưng mùi vị thanh và béo ngây ngất làm bạn ko thể nào quên ... hãy thưởng thức một lần và bạn sẽ nhớ mãi....

Last edited: 23/4/10
      Đang tải...
    2. Trường Giang

Trường Giang Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Cơm dày qua nhỉ:D Bán giá cả sao anh?

3. khucthuydu

khucthuydu Administrator

Chưa được ăn bao giờ vì nghe nói méc quá, trên 200k/1 trái. Xơi không nổi hihi....

4. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Chỉ được ở vùng cầu kè thôi ,còn những nơi khác trồng rất ít hoặc không có trái sáp( kem,đặc ruột) đâu.Thế kỷ trước thập niên 60 ông ĐẠI TƯỚNG ĐỔ CAO TRÍ của chế độ SÀI GÒN ,có mang về 1 trái trồng tại quận Hiếu Thiện nay là huyện Gò Dầu tỉnh Tây Ninh .Cây sinh trưởng rất tốt nhưng 1 quài chỉ có 1 hoặc 2 trái sáp (kem,đặc ruột) thôi ,có khi không có trái nào.Con út của bà chủ cây dừa đó trong lúc giao thời ,anh ấy đi tùm lum và có mang tặng cho nhiều người trồng nhưng ít có ai có trái sáp(kem, đặc ruột).Năm 1990 tôi có tặng 1 người ở quận 8 TPHCM 1 trái nhưng trồng cũng không có trái kem,hiện nay ở ấp Phước Hội xã Phước Chỉ huyện trảng Bàng tỉnh Tây Ninh,nhà anh tư Lùn có trồng nhưng chẳng có trái nào kem hết. Ở quê tôi người ta gọi là dừa kem hay dừa đặc ruột

5. demenvn

demenvn Nhà nông nghiệp dư

Hiện tại mình đang bỏ sỉ cho những nhà hàng, khách sạn, quán cafe với giá trung bình từ 100.000-180.000 còn bán lẻ thì khoảng 200.000-250.000, tuỳ theo kích cỡ trái...
      ---------------
      Bạn thử ăn để biết mùi vị quê hương mình có nhiều thứ mới lạ... trái dừa loại này khá ngon, bùi và béo vô cùng...
      ---------------
      Cám ơn anh Xuân Vũ đã cho mọi người biết về sự tích Cây Dừa Sáp để mọi người biết thêm về giống cây này, tuy nó hiếm ( chỉ trồng được ở Trà Vinh ), giá cả khá cao nhưng kinh tế giống dừa này không cao...vì một cây nó chưa được 5 trái nữa...
      Giá nó khá cao nên bán không được nhiều...vì nó lạ nên mọi người tò mò thưởng thức...chứ chưa thực sự xem nó món giải khác hằng ngày trong cuộc sống
      Nên người dân nơi đây định tiệt chủng giống dừa sáp để trồng cây khác đạt hiểu quả kinh tế hơn....
      Người bảo vệ được giống dừa quí này chính là những thực khách....Chúng ta hãy góp tay bảo vệ cây dừa sáp của quê mình các bạn nhé.....:D

6. exciter_1827

exciter_1827 Moderator

Nghề nghiệp:
      Ngư dân
      không biết bác demenvn có bán giống cây dừa dứa không???có thì pm cho em nha....thanks....

7. demenvn

Có bán mà bạn mua nhiều không nè...mua khoảng bao nhiêu cây? bạn cho mình biết số lượng nha...

8. NguyenPhatLoi

NguyenPhatLoi Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Student
      trông thật là hấp dẫn, có bán nửa trái không bác, he he

9. tranvi

tranvi Nông dân tự lo BQT WEBSITE

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Tỷ lệ trái sáp trên một buồng dừa hiện nay khoảng 25% thôi, ăn một trái này bằng ăn 5-7 chục trái thường, hichic!!

10. exciter_1827

exciter_1827 Moderator

Nghề nghiệp:
      Ngư dân
      mình cần khoảng 20 cây,loại dừa dứa trái nhỏ lấy nước uống như dừa xiêm vậy nha...

11. demenvn

Ít quá mình sợ ko cung cấp được cho bác...để mình xem lo hàng kế tiếp có ok ko? rồi mình alo cho bác, bác cho mình xin số phone nha...