gà con bị tê chân!giúp em với!

• Thread starter HoanVt
  • Ngày gửi
Gà nhà em đc 2 ngày tuổi rồi!mà tự dưng có mấy con ko đi đc!nằm lì 1 chỗ!ai có cách nào ko giúp em với

gà bạn ấp ẫm độ cao hở rốn ,còn nhiều noản hoàng trong bụng chưa tiêu hết
nên nặng bụng không đi nổi, vài ngày sau noản hoàng tiêu hết gà se đi đứng bình thường lại thôi
cho ăn , uống men tiêu hóa vào

gà trong quá trình ấp nhiệt độ k đạt nên 1 số con hở rốn nặng bung ,xem lại nhiệt độ úm có đạt không anh ,bổ sung vào nước uống đường gluco và vitamin c nhằm tăng sức đề kháng cho gà .con nào yếu quá thù loại thải cho đở mất công và tốn cho phí

hix! gà nở 2 ngày rồi!mà em thấy có 1 số con rốn vẫn còn dấu,z mình có nên sát trùng ko mọi người

hix! gà nở 2 ngày rồi!mà em thấy có 1 số con rốn vẫn còn dấu,z mình có nên sát trùng ko mọi người
không cần phải sát trùng đâu anh do trong quá trình ấp nở nhiệt độ và độ ẩm k thích hợp nên nên gà nở ra bị như vậy,giờ anh tách nhửng con yếu sang 1 bên để chăm sóc ,con nào yếu quá chết thì thôi còn lại vài ngày sau sẻ khỏi,
nhớ bổ sung gluco và vtm c sẻ giúp gà mau khỏe

Nay Miền Trung đến Bắc là mùa mưa. Độ ẩm rất cao. Nhiệt độ lại thấp. Rất khó khăn cho điều kiện nuôi gà. Úm gà tôi phải đôn nền chuồng cao lên gần 20cm trấu. Kết hợn men vi sinh. 1 đèn 15w. 5 cái hồng ngoại 100w của nhật cho 1000 em gà. Mà vẩn bị hở rốn.
Lại có hiện tượng cán phao câu nhau khi làm vacxin gumboro 1 ngày.
Hai bệnh đó thấy hao hụt đàn gà nhiều nhất trong thời gian Úm

gà mới nở sau24h mới cho ăn..ngày đầu nên rải ngô xay nhiễn cho ăn qua các ngày sau mới tập dần cho ăn cám viên trộn men tiêu hóa..bổ sung suốt thời gian úm bằng bcomlex.chúc bác thành công

Nay Miền Trung đến Bắc là mùa mưa. Độ ẩm rất cao. Nhiệt độ lại thấp. Rất khó khăn cho điều kiện nuôi gà. Úm gà tôi phải đôn nền chuồng cao lên gần 20cm trấu. Kết hợn men vi sinh. 1 đèn 15w. 5 cái hồng ngoại 100w của nhật cho 1000 em gà. Mà vẩn bị hở rốn.
Lại có hiện tượng cán phao câu nhau khi làm vacxin gumboro 1 ngày.
Hai bệnh đó thấy hao hụt đàn gà nhiều nhất trong thời gian Úm

gà hở rốn nặng bụng là do trong quá trình ấp
không phải do úm
mua catosal pha nước cho uống
gà giãm nặng bụng ,giảm cắn mổ nhau

gà hở rốn nặng bụng là do trong quá trình ấp
không phải do úm
mua catosal pha nước cho uống
gà giãm nặng bụng ,giảm cắn mổ nhau
Catosal của bác nói là loại thuốc gì vậy nhỉ. Hỏi mà có khi quầy thú y không có thì mình hỏi loại gì thay thế được không.
Hôm nay em mới lấy thêm 1000 con nữa. Cảm ơn bác

catosal của bayer là thuốc kích thích biến dưỡng,phòng bệnh rối loạn về trao đổi chất gia súc ,gia cầm
làm giãm stress , hạn chế gia cầm cắn mổ nhau,tăng cường hệ miễn dịch cho gia súc gia cầm
các hiệu thuốc thú y đều có bán nhưng giá hời cao bạn nhé 370k chai100ml
gia cầm nhỏ pha nước cho uồng 2ml/lít nước
gà 1kg thì chích 1ml cho 5 con

Back