Gà Đông Tảo - Gà Ông Phúc - Bán Gà Đông Tảo Toàn Quốc

• Thread starter giangtuanvu
  • Ngày gửi
[h=2]
[/h]
(*) Để Hỗ Trợ Bà Con Chăn Nuôi Và Phát Triển Hiệp Hội Gà Đông Tảo Trên Cả Nước Chúng Tôi Hỗ Trợ 10.000 Đ / 1Con giống. Nhận Thu mua lại gà Thương phẩm và Gà Giống Cho bà con mua con giống của GÀ ÔNG PHÚC. Chúc bà conchăn nuôi hiệu quả http://www.traigadongtao.vn

Chào Bác Phúc!
Bác vui lòng bao giá và gởi 01 vài hình ảnh thật gà 01 tháng tuổi vào địa chỉ: giatraitamphuc@gmail.com giúp nhé. Cháu muốn mua 20 con để làm giống tại Đồng Nai. Hi vọng tìm được gà chuẩn từ Bác để làm giống

bố mẹ thì đẹp mà gà con chân vàng khè

Last edited by a moderator:
(*) Để Hỗ Trợ Bà Con Chăn Nuôi Và Phát Triển Hiệp Hội Gà Đông Tảo Trên Cả Nước Chúng Tôi Hỗ Trợ 10.000 Đ / 1Con giống. Nhận Thu mua lại gà Thương phẩm và Gà Giống Cho bà con mua con giống của GÀ ÔNG PHÚC. Chúc bà conchăn nuôi hiệu quả http://www.traigadongtao.vn

--------

vâng chào anh. hiện tại với gà 2 tháng bên tôi bán giá 350k/1 con. và đề thể hiện chân to tương đối. k có tình trạng đổi tại không hợp đất không hợp môi trường như 1 số website khác. quan điểm gà giống đẹp chế độ ăn hợp lý không có lý do gì không to. mọi chi tiết anh có thể gọi cho tôi qua số 0918768688 thân! chào anh

bà con cẩn thận nhé, cẩn thận bị lừa giống như em.
Em xin kể câu chuyện của em.
Cách đây khoảng một tháng, em có mua 5 con gà của nhà ông Phúc, hôm đó vợ chồng em đi ăn giỗ về nên tiện thể tạt qua nhà ông Phúc mua gà. Cũng tìm hiểu trên diễn đàn một thời gian ngắn, nên em quyết định gửi niềm tin đối với gà của ông Phúc. Hỏi mãi thì cũng tìm được nhà, vào xem thì hỏi mấy con trống, nói chung là đẹp, duy có một con hình như bị yếu chân, ủ rủ như bị bệnh. Do em chưa nuôi bao giờ nên em hỏi nó bị sao, ông trả lời là không sao, gà đông tảo nó thế.
Sau đó em xem một đàn nhỏ hơn 1 tháng, gồm 7 con. Vợ chồng em quyết định bắt 2 đôi, nhưng ông Phúc ép lấy cả 7 con, nên em cố lấy thêm 1 con nữa là 5 con. Hỏi ông là đã cho uống vắc xin phòng bệnh chưa? vì cháu chưa nuôi bao giờ. Ông bảo là đã cho uống vắc xin rồi. Nhưng nếu cháu mua về thì phải cho uống thêm vắc xin là tụ huyết trùng và newcatxon. Mỗi loại cách nhau 15 ngày. (không hiểu là ông cho uống chưa mà lại nói như vậy??????????)
Em mang về thì được ngày đầu thì gà ăn uống bình thường, sang đến ngày thứ 2 thì cứt cò nhiều (phân trắng chủ yếu), gà ủ rũ, xã cánh, bỏ ăn, uống nhiều nước. Em ra ngoài hiệu mua thuốc gum và thuốc phân xanh phân trắng cho uống, ngày nhồi 2 lần thức ăn kèm thuốc. Nhưng cả tháng nay gà vẫn không khỏi hẳn, đầu vẫn bị sưng, có 1 con bị sưng tích, mắt sưng, có nước mắt, gà ăn rất kém, đầu gà lắc lắc như bị bệnh newcatxon. Nếu em không nhồi thức ăn thì gà chết lâu rồi.
Gọi điện theo số 0918768688 thì trả lời à uôm, có cảm giác là bán xong rồi thì gà mày chết mặc kệ mày.
Hôm vừa rồi, có 1 con gà trống gáy te te (mới được 2 tháng tuổi) em thấy lạ nên gọi điện số 0918768688 hỏi lại là có thuần chủng không? và chân con này nhỏ bằng chân con gà mái, lông thì phát triển hơn 4 con còn lại rất nhiều. Trong khi đó thì 2 con trống kia chân nhỉnh hơn. thì trả lời là: có con nọ con kia. gà gáy như vậy là nó gáy lớn??????
Thế mà lúc mua lại bán bằng tiền nhau hết, thế thì khác gì lừa đảo!!!!!! Tôi đã mất công về tận khoái châu để mua gà, vậy mà mua phải con gà lai. VÌ tôi tìm hiểu thì gà đông tảo gáy rất muộn, làm sao mà gáy sớm như vậy được.

Các bác cẩn thận nhé, không lại bị lừa theo kiểu là: trộn gà thuần chủng với gà lai, vì lúc còn nhỏ thì nhận biết khá khó.

Bà con cẩn thận nhé.

Số điện thoại bán gà lừa đảo: 0918768688 và 0985589444
Trang web: traigadongtao.vn

ủn lên cho mọi người biết mà tránh, làm ăn vì một vài đồng thì không bền được ạ.

bà con cẩn thận nhé, cẩn thận bị lừa giống như em.
Em xin kể câu chuyện của em.
Cách đây khoảng một tháng, em có mua 5 con gà của nhà ông Phúc, hôm đó vợ chồng em đi ăn giỗ về nên tiện thể tạt qua nhà ông Phúc mua gà. Cũng tìm hiểu trên diễn đàn một thời gian ngắn, nên em quyết định gửi niềm tin đối với gà của ông Phúc. Hỏi mãi thì cũng tìm được nhà, vào xem thì hỏi mấy con trống, nói chung là đẹp, duy có một con hình như bị yếu chân, ủ rủ như bị bệnh. Do em chưa nuôi bao giờ nên em hỏi nó bị sao, ông trả lời là không sao, gà đông tảo nó thế.
Sau đó em xem một đàn nhỏ hơn 1 tháng, gồm 7 con. Vợ chồng em quyết định bắt 2 đôi, nhưng ông Phúc ép lấy cả 7 con, nên em cố lấy thêm 1 con nữa là 5 con. Hỏi ông là đã cho uống vắc xin phòng bệnh chưa? vì cháu chưa nuôi bao giờ. Ông bảo là đã cho uống vắc xin rồi. Nhưng nếu cháu mua về thì phải cho uống thêm vắc xin là tụ huyết trùng và newcatxon. Mỗi loại cách nhau 15 ngày. (không hiểu là ông cho uống chưa mà lại nói như vậy??????????)
Em mang về thì được ngày đầu thì gà ăn uống bình thường, sang đến ngày thứ 2 thì cứt cò nhiều (phân trắng chủ yếu), gà ủ rũ, xã cánh, bỏ ăn, uống nhiều nước. Em ra ngoài hiệu mua thuốc gum và thuốc phân xanh phân trắng cho uống, ngày nhồi 2 lần thức ăn kèm thuốc. Nhưng cả tháng nay gà vẫn không khỏi hẳn, đầu vẫn bị sưng, có 1 con bị sưng tích, mắt sưng, có nước mắt, gà ăn rất kém, đầu gà lắc lắc như bị bệnh newcatxon. Nếu em không nhồi thức ăn thì gà chết lâu rồi.
Gọi điện theo số 0918768688 thì trả lời à uôm, có cảm giác là bán xong rồi thì gà mày chết mặc kệ mày.
Hôm vừa rồi, có 1 con gà trống gáy te te (mới được 2 tháng tuổi) em thấy lạ nên gọi điện số 0918768688 hỏi lại là có thuần chủng không? và chân con này nhỏ bằng chân con gà mái, lông thì phát triển hơn 4 con còn lại rất nhiều. Trong khi đó thì 2 con trống kia chân nhỉnh hơn. thì trả lời là: có con nọ con kia. gà gáy như vậy là nó gáy lớn??????
Thế mà lúc mua lại bán bằng tiền nhau hết, thế thì khác gì lừa đảo!!!!!! Tôi đã mất công về tận khoái châu để mua gà, vậy mà mua phải con gà lai. VÌ tôi tìm hiểu thì gà đông tảo gáy rất muộn, làm sao mà gáy sớm như vậy được.

Các bác cẩn thận nhé, không lại bị lừa theo kiểu là: trộn gà thuần chủng với gà lai, vì lúc còn nhỏ thì nhận biết khá khó.

Bà con cẩn thận nhé.

Số điện thoại bán gà lừa đảo: 0918768688 và 0985589444
Trang web: traigadongtao.vn

Bác cũg bị dính giống e rồi,lứa trước e mua ở nhà ông Nguyễn Trọng Tích cơ.lúc đầu hai vợ chồng đi vào bác có vẻ thờ ơ,rồi khi biết có con xe đỗ ngoài cổng (thuê để đi có việc rồi tiện ghé vào mua gà) bác mới niềm nở nhiệt tình giới thiệu gà.bác chỉ cho hai đàn,chỉ tầm tuổi nhau chỉ khoảng 1thág.một đàn trông gà
khoẻ mạnh nhanh nhẹn bác quát 700 giật mình nghĩ thầm ko mua được gà quả này rồi.còn đàn bên cạnh trông ko được nhanh nhẹn và có vẻ ủ rũ thì chỉ có 350 .lão chồng mình vội về đi làm nên bảo bắt đàn này cũg được,mình thấy lũ gà trông ko được khoẻ nên nghi ngại ko muốn bắt.rồi bác bảo cứ yên tâm gà này trông thế thôi,ko việc gì đâu .cứ nuôi đi bác bảo hành cho,chết cả
đàn bác đền.gà bác làm vacxin đủ rồi ko phải lo,bác nuôi để bảo tồn gen cho nhà nước chứ ko nuôi kinh doanh,nên mình yên tâm bắt 15con giá 350 mất 4500.ngờ đâu...về được hôm trước hôm sau thì ho hen rụt đầu rụt cổ mặc dù vẫn cho uống thuốc phòng .mình lại lọ mọ đi hỏi rồi mua thuốc uống đến cả tuần gà vẫn ko khỏi,gọi điện cho bác thì người nhà bảo tai nạn chấn thương sọ não cấp cứu rồi(thế thì chịu rồi). Lại hỏi thú y nó bảo mua thuốc về tiêm,tiêm được 5 ngày thì chúg nó hết ho hen nhưg gà gầy sơ xác hom hem lại.rồi chúg nó khỏi ăn uống bình thuờg đc khoảng hai chục ngày thì tự nhiên có e chết ko báo trước nhữg e còn lại thì rụt cổ xã cánh ,phân xanh trắng đủ kiểu rồi cũg ra đi từ từ từng e một. Gọi cho bác (lúc này thấy nghe dt) bác ậm ừ đủ bệnh rồi bảo giờ đanh bệnh ko thì xuống xem cho...mình bảo vậy để cháu cầm lên cho bác chữa hộ ko thì chết tội chúg nó thì bác bảo cứ thả ra đc con nào thì đc rồi hôm nào lên bác đưa cho mấy con về nuôi bù.rồi thì chêt sạch cả đàn,khoảng gần tháng sau gọi lên hỏi gà về nuôi bác bảo 500 một con,mình hỏi lần trước bắt về nuôi chết bác nói bảo hành giờ lại lên 500 một con, thì bác bảo để giá hữu nghị 300 một con thôi...chồng mình bảo toàn lợi dụng lừa đảo chứ bảo tồn cái con khỉ gì.thế mới biết nhữg người có thương hiệu thì lại chỉ bán chữ tín chứ họ ko nghĩ đến cái lâu bền.làm ăn chụp giật cho xong.bán xong là xong ko nghĩ gì đến uy tín danh dự.lúc bán nói hay lắm,đến khi xong rồi coi như "tôi ko biết chuyện gia đình"

chúc bà con tìm được nhưng con giống ưng ý http://traigadongtao.vn/

--------

Xin trả lời anh thế này! trước hết về vấn đề lừa đảo ở đây chỉ dựa vào 1 còn gà gáy vào lúc 2 tháng tuổi với chúng tôi chăn nuôi điều đó là rất bình thường và tôi đã hỏi lại anh rất kỹ anh cũng nói lại là nó vẫn mọc lông tơ như con gà con giống những các con khác và tôi còn dám bảo hành anh cứ nuôi đên 8 - 12 tháng nếu nó không đạt từ 3,5 - 4kg Tôi xin biếu lại anh 1triều đồng. vì anh là khách quen đã mua 1 lứa và phản ánh lại gà rất to mới lên mua lứa 2 . còn vấn đề mua bán anh nói chúng tôi ép anh. mua bán không ai ép được ai cả cả đàn gà chục con anh bắt 2 đôi nhưng bà con còn lại họ mua thế nào? còn vấn đề vắc xin và bệnh tất anh mua gà 1 tháng chung tôi cũng báo lại là đã làm những loại nào ứng với lứa tuổi còn new và tụ huyết trùng thì 2 tháng mới làm đước chứ không phải thích làm lúc nào là làm được. anh về chỉ cần chuồng trại thức ăn không cản thận gà cũng đia ia rôi ghép các bệnh khác. đến những trại quy mô cả nghìn con tỷ chết có khi cả trại chứ phải 1 -2 con. còn anh nói gọi cho tôi tôi trả lời à uôm vô trách nhiệm, xin lỗi anh tôi cảm thấy sự tôn trọng của minh được đặt nhầm người!Tôi đã khảng định việc gáy đó là Bình Thương là gảy lớn,anh có thể hỏi nhưng người nuôi gà lâu năm. còn nếu 2 tháng mà nó đã mọc đầy đủ lông đuôi lông đầu cổ như gà trưởng thành tôi xin bồi hoàn lại anh 1 triệu. tôi không nói sai nửa lời. còn anh cũng lớn tuổi nên ăn nói đúng mực và đúng sự thật. còn cơ sở tôi mỗi tháng khách Nam Bắc bán 700-1000 gà giống nếu như lừa đảo tôi đã không tồn tại và ngày càng phát triển như hiện tại!

chúc bà con tìm được nhưng con giống ưng ý http://traigadongtao.vn/

--------

Xin trả lời anh thế này! trước hết về vấn đề lừa đảo ở đây chỉ dựa vào 1 còn gà gáy vào lúc 2 tháng tuổi với chúng tôi chăn nuôi điều đó là rất bình thường và tôi đã hỏi lại anh rất kỹ anh cũng nói lại là nó vẫn mọc lông tơ như con gà con giống những các con khác và tôi còn dám bảo hành anh cứ nuôi đên 8 - 12 tháng nếu nó không đạt từ 3,5 - 4kg Tôi xin biếu lại anh 1triều đồng. vì anh là khách quen đã mua 1 lứa và phản ánh lại gà rất to mới lên mua lứa 2 . còn vấn đề mua bán anh nói chúng tôi ép anh. mua bán không ai ép được ai cả cả đàn gà chục con anh bắt 2 đôi nhưng bà con còn lại họ mua thế nào? còn vấn đề vắc xin và bệnh tất anh mua gà 1 tháng chung tôi cũng báo lại là đã làm những loại nào ứng với lứa tuổi còn new và tụ huyết trùng thì 2 tháng mới làm đước chứ không phải thích làm lúc nào là làm được. anh về chỉ cần chuồng trại thức ăn không cản thận gà cũng đia ia rôi ghép các bệnh khác. đến những trại quy mô cả nghìn con tỷ chết có khi cả trại chứ phải 1 -2 con. còn anh nói gọi cho tôi tôi trả lời à uôm vô trách nhiệm, xin lỗi anh tôi cảm thấy sự tôn trọng của minh được đặt nhầm người!Tôi đã khảng định việc gáy đó là Bình Thương là gảy lớn,anh có thể hỏi nhưng người nuôi gà lâu năm. còn nếu 2 tháng mà nó đã mọc đầy đủ lông đuôi lông đầu cổ như gà trưởng thành tôi xin bồi hoàn lại anh 1 triệu. tôi không nói sai nửa lời. còn anh cũng lớn tuổi nên ăn nói đúng mực và đúng sự thật. còn cơ sở tôi mỗi tháng khách Nam Bắc bán 700-1000 gà giống nếu như lừa đảo tôi đã không tồn tại và ngày càng phát triển như hiện tại!

Hôm nay mới có thời gian vào diễn đàn. Tôi xin xác nhận lại một số vấn đề.
Thứ nhất: con gà đã gáy giờ sáng nào cũng gáy te te, trọng lượng chỉ bằng con gà mái, chân nhỏ như chân gà mái. Lông mọc nhiều hơn rất rất nhiều.
Thứ 2: tôi mới mua lần đầu ở nhà anh, chứ không phải lần thứ 2.
Thứ 3: gà con mới nở đã phải cho uống vắc xin theo lịch rồi. Nhưng tôi mua gà của nhà anh về thì mới về được hai ba ngày đã đổ bệnh, 99% là không cho uống vắc xin theo lịch từ lúc úm gà.
Còn anh bảo là mỗi tháng anh bán Nam Bắc từ 700 - 1000 con gà. Anh bảo có con nọ con kia, nhưng giá bán của anh thì lúc nào cũng đồng nhất. Tôi mua ít, 5 con mà dính 1 con (chưa kể là 2 con tôi không bắt nhìn chân rất nhỏ), tỉ lệ là 20%. Anh bán 1000 gà thì có đến 200 con gà là lai, anh trộn gà lai với gà thuần chủng để bán với giá gà thuần chủng. Anh làm ăn như vậy có hèn quá không?
Với tôi thì một vài trăm chả đáng là bao, cái đáng lo là những nông dân mua của anh hàng trăm hàng ngàn con mà bị 20% là gà lai thì họ sẽ thất thu bao nhiêu tiền? nhà anh hưởng lợi từ những con gà lai đó bao nhiêu tiền, chắc anh là người biết rõ hơn cả.
Tôi viết lên để cảnh báo cho bà con biết mà tránh các mánh khóe làm ăn của các thương gia không thật như anh.

Bài viết có nội dung tương tự

Back