Gà liệt là bi bệnh gì vậy mọi người

TienChip

Nhà nông nghiệp dư
Nhà mình có 1 em gà 1,5 tháng tuổi tự nhiên đang khỏe mạnh , hôm nay ra thấy đi lại khập khiễng , toàn ngồi 1 chỗ, ngồi = đầu gối , ăn uống vẫn bthường, trước đó 1 ngày có thay đổi thức ăn viên từ 1 ngày tuổi sang thức ăn 42 ngày tuổi

TienChip

Nhà nông nghiệp dư
ko ai từng chữa được nhỉ , Ko phải cầu trùng đâu, vì nó có cầu trùng cũng ko đến nỗi nhanh chỉ trong 1 đêm như thế mà đàng này có 1 con, nhìn nó to khỏe mập mạp mà bị thế đau lắm

Nông dân miền đông

Nhà nông nghiệp dư
Mình hỏi cửa hàng thú y nói bị thiếu khoáng trầm trọng, họ bán khoáng cho uống, mình thấy nó vẫn ăn bình thường nhưng đi không được, tội![DOUBLEPOST=1405093439,1405093322][/DOUBLEPOST]Con của mình mấy hôm nay thấy có giảm co rút hay không biết tại nó quen dần nữa

bạn để ý kỹ xem gà bị liệt cả 2 chân hay 1 chân nhé.
nếu 1 chân 90% theo mình đoán là gà bên bị trúng gió(nhiễm lạnh)>>làm liệt dây thần kinh gây ra bại liệt
minh cung co 1 con nhu vay va da chua khoi
1/đầu tiên bạn tách riêng ra cho vào thùng giấy lót mùn cưa
2/thắp đến cho gà lấy lại hơi ấm+bôi dầu gió xanh
3/cho gà ăn uống bình thường(bạn cắt 1 ti trên mồng gà nặng máu ra)
tầm 5>>>7 ngày có dấu hiệu sẽ bình phục đi lại bthuong đc.nhớ tránh ko cho gà bị nhiễm lạnh lại sẽ bị liệt trở lại
mình vừa chữa khỏi 1 con của mình

Nông dân miền đông

Nhà nông nghiệp dư
bạn để ý kỹ xem gà bị liệt cả 2 chân hay 1 chân nhé.
nếu 1 chân 90% theo mình đoán là gà bên bị trúng gió(nhiễm lạnh)>>làm liệt dây thần kinh gây ra bại liệt
minh cung co 1 con nhu vay va da chua khoi
1/đầu tiên bạn tách riêng ra cho vào thùng giấy lót mùn cưa
2/thắp đến cho gà lấy lại hơi ấm+bôi dầu gió xanh
3/cho gà ăn uống bình thường(bạn cắt 1 ti trên mồng gà nặng máu ra)
tầm 5>>>7 ngày có dấu hiệu sẽ bình phục đi lại bthuong đc.nhớ tránh ko cho gà bị nhiễm lạnh lại sẽ bị liệt trở lại
mình vừa chữa khỏi 1 con của mình
Còn cả hai chân thì sao???????

Nhà mình có 1 em gà 1,5 tháng tuổi tự nhiên đang khỏe mạnh , hôm nay ra thấy đi lại khập khiễng , toàn ngồi 1 chỗ, ngồi = đầu gối , ăn uống vẫn bthường, trước đó 1 ngày có thay đổi thức ăn viên từ 1 ngày tuổi sang thức ăn 42 ngày tuổi
CAPTCHA:
ko ai từng chữa được nhỉ , Ko phải cầu trùng đâu, vì nó có cầu trùng cũng ko đến nỗi nhanh chỉ trong 1 đêm như thế mà đàng này có 1 con, nhìn nó to khỏe mập mạp mà bị thế đau lắm
có khả năng gà bạn bị bệnh Marek do lúc mới nở không tiêm phòng

vodinhduc

khởi nghiệp làm nông
coi thử có lây lan k,chứ có 1 con thì cũng bt thôi . nếu1 tháng rưởi thì k đến nổi thiếu chất đâu coi lại triệu chứng khác..

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH