Giống bơ nào ngon?

tien tran

Thành viên mới

Em là một người mê bơ, thích ăn bơ. Nói thật em chưa ăn loại bơ nào ngon như loại bơ này, vị béo, dẻo, thơm ngon, có vị đậm đà đặc trưng không thể lẫn với một vị bơ nào khác. Hôm qua thèm bơ quá em lại lấy 1 quả gần chín, chưa mềm luôn thế mà không đắng một tý nào. Thực sự không ngờ! 15 ngày trước hái mấy quả già nhất trên cây mà bây giờ vẫn chưa chín. Thế mới nói tại sao Mỹ, úc, châu âu,... lại chỉ chọn ăn loại bơ này. Tên em nó là Hass.

anhmytran

_
Nông dân @
Nó cũng khó trồng như các cây bơ khác.
Lúa nếp, lúa tẻ, cũng khó trồng như nhau.

Em là một người mê bơ, thích ăn bơ. Nói thật em chưa ăn loại bơ nào ngon như loại bơ này, vị béo, dẻo, thơm ngon, có vị đậm đà đặc trưng không thể lẫn với một vị bơ nào khác. Hôm qua thèm bơ quá em lại lấy 1 quả gần chín, chưa mềm luôn thế mà không đắng một tý nào. Thực sự không ngờ! 15 ngày trước hái mấy quả già nhất trên cây mà bây giờ vẫn chưa chín. Thế mới nói tại sao Mỹ, úc, châu âu,... lại chỉ chọn ăn loại bơ này. Tên em nó là Hass.
[DOUBLEPOST=1471791816,1471791763][/DOUBLEPOST][DOUBLEPOST=1471792118][/DOUBLEPOST]
[DOUBLEPOST=1471791816,1471791763][/DOUBLEPOST]
Ban co an qua bo dua leo,5long o long khanh chua rat ngon ban ah.

Balinh208

Thành viên mới
[DOUBLEPOST=1471791816,1471791763][/DOUBLEPOST]
[DOUBLEPOST=1471792118][/DOUBLEPOST]
Ban co an qua bo dua leo,5long o long khanh chua rat ngon ban ah.
Bạn có thể gửi hình cho mình biết bơ dua leo vs 5 lóng đc k bạn.mình có nghe qua mà chưa thấy đc hình

mình có ông anh buôn bơ tứ xứ từ tây nguyên, xuyên đông nam bộ tới miền Tây, anh ấy nói rằng trong danh sách bơ ngon thì hiện tại 034, booth 7 nằm ở top đầu nhưng chưa là gì so với hass. anh ấy bảo hass đặc bjêt ở vị của nó. em chưa được ăn hass nên chưa bít sao.
Bác tientran bán cho em 1kg ăn thử được ko ạ?

tien tran

Thành viên mới
năm
mình có ông anh buôn bơ tứ xứ từ tây nguyên, xuyên đông nam bộ tới miền Tây, anh ấy nói rằng trong danh sách bơ ngon thì hiện tại 034, booth 7 nằm ở top đầu nhưng chưa là gì so với hass. anh ấy bảo hass đặc bjêt ở vị của nó. em chưa được ăn hass nên chưa bít sao.
Bác tientran bán cho em 1kg ăn thử được ko ạ?
ủa sao bạn không mua của ông anh buôn bơ? bơ nhà mình được đặt hết rồi, chủ yếu người ta mua làm quà biếu. mình ước chừng được khoảng gần 2 tạ thôi nhưng nhiều người đặt quá không dám nhận. Nếu còn thì mình sẽ lên đây ới bạn một tiếng. Nếu không có thì bạn thông cảm nhé.

năm

ủa sao bạn không mua của ông anh buôn bơ? bơ nhà mình được đặt hết rồi, chủ yếu người ta mua làm quà biếu. mình ước chừng được khoảng gần 2 tạ thôi nhưng nhiều người đặt quá không dám nhận. Nếu còn thì mình sẽ lên đây ới bạn một tiếng. Nếu không có thì bạn thông cảm nhé.
mjnh cũng hỏi rồj chứ, nhưng mà ko có hàng, hjếm lắm. hi vọng một ngày bơ hass sẽ có đại trà ở vn.

Chinh

Thành viên mới
năm

Giá của Bơ Hass bây giờ bạn bán bao nhiêu tiền/1kg

THIEN SY

Thành viên mới
- anh em có ai thích ăn bơ, tôi có được 5 cây trái sai kinh khủng khiếp. sắp tới sắp ăn được rồi. năm trước mới ra bói mà năm nay cây xum xuê trái luôn tầm 2 tạ 1 cây. anh em nào mua làm quà, ăn thử cứ alo bán rẻ cho 35.000.000/kg nhe. bơ booth7 đó nhe. còn có mấy cây bơ hass gọi là hass úc gì đấy, bác TIEN TRAN nói bơ Hass ăn ngon mà trên Bình Phước em ra chợ bán nó không mua. ăn nó mặn mặn làm sao ý. năm nay tới mùa anh em nào muốn ăn thử tôi gởi tặng luôn. ĐT: LH 0166.4444.132 nhe! tặng thiệt đó. nhớ chiệu phí bưu điện nhe. mà bơ này nhìn xấu lắm trái tôi cân to nhất chỉ hơn 2g ah