Giống bơ nào ngon?

• Thread starter tien tran
  • Ngày gửi

Em là một người mê bơ, thích ăn bơ. Nói thật em chưa ăn loại bơ nào ngon như loại bơ này, vị béo, dẻo, thơm ngon, có vị đậm đà đặc trưng không thể lẫn với một vị bơ nào khác. Hôm qua thèm bơ quá em lại lấy 1 quả gần chín, chưa mềm luôn thế mà không đắng một tý nào. Thực sự không ngờ! 15 ngày trước hái mấy quả già nhất trên cây mà bây giờ vẫn chưa chín. Thế mới nói tại sao Mỹ, úc, châu âu,... lại chỉ chọn ăn loại bơ này. Tên em nó là Hass.

Em là một người mê bơ, thích ăn bơ. Nói thật em chưa ăn loại bơ nào ngon như loại bơ này, vị béo, dẻo, thơm ngon, có vị đậm đà đặc trưng không thể lẫn với một vị bơ nào khác. Hôm qua thèm bơ quá em lại lấy 1 quả gần chín, chưa mềm luôn thế mà không đắng một tý nào. Thực sự không ngờ! 15 ngày trước hái mấy quả già nhất trên cây mà bây giờ vẫn chưa chín. Thế mới nói tại sao Mỹ, úc, châu âu,... lại chỉ chọn ăn loại bơ này. Tên em nó là Hass.
Ban co an qua bo dua leo,5long o long khanh chua rat ngon ban ah.

mình có ông anh buôn bơ tứ xứ từ tây nguyên, xuyên đông nam bộ tới miền Tây, anh ấy nói rằng trong danh sách bơ ngon thì hiện tại 034, booth 7 nằm ở top đầu nhưng chưa là gì so với hass. anh ấy bảo hass đặc bjêt ở vị của nó. em chưa được ăn hass nên chưa bít sao.
Bác tientran bán cho em 1kg ăn thử được ko ạ?

năm
mình có ông anh buôn bơ tứ xứ từ tây nguyên, xuyên đông nam bộ tới miền Tây, anh ấy nói rằng trong danh sách bơ ngon thì hiện tại 034, booth 7 nằm ở top đầu nhưng chưa là gì so với hass. anh ấy bảo hass đặc bjêt ở vị của nó. em chưa được ăn hass nên chưa bít sao.
Bác tientran bán cho em 1kg ăn thử được ko ạ?
ủa sao bạn không mua của ông anh buôn bơ? bơ nhà mình được đặt hết rồi, chủ yếu người ta mua làm quà biếu. mình ước chừng được khoảng gần 2 tạ thôi nhưng nhiều người đặt quá không dám nhận. Nếu còn thì mình sẽ lên đây ới bạn một tiếng. Nếu không có thì bạn thông cảm nhé.

năm

ủa sao bạn không mua của ông anh buôn bơ? bơ nhà mình được đặt hết rồi, chủ yếu người ta mua làm quà biếu. mình ước chừng được khoảng gần 2 tạ thôi nhưng nhiều người đặt quá không dám nhận. Nếu còn thì mình sẽ lên đây ới bạn một tiếng. Nếu không có thì bạn thông cảm nhé.
mjnh cũng hỏi rồj chứ, nhưng mà ko có hàng, hjếm lắm. hi vọng một ngày bơ hass sẽ có đại trà ở vn.

năm

Giá của Bơ Hass bây giờ bạn bán bao nhiêu tiền/1kg

- anh em có ai thích ăn bơ, tôi có được 5 cây trái sai kinh khủng khiếp. sắp tới sắp ăn được rồi. năm trước mới ra bói mà năm nay cây xum xuê trái luôn tầm 2 tạ 1 cây. anh em nào mua làm quà, ăn thử cứ alo bán rẻ cho 35.000.000/kg nhe. bơ booth7 đó nhe. còn có mấy cây bơ hass gọi là hass úc gì đấy, bác TIEN TRAN nói bơ Hass ăn ngon mà trên Bình Phước em ra chợ bán nó không mua. ăn nó mặn mặn làm sao ý. năm nay tới mùa anh em nào muốn ăn thử tôi gởi tặng luôn. ĐT: LH 0166.4444.132 nhe! tặng thiệt đó. nhớ chiệu phí bưu điện nhe. mà bơ này nhìn xấu lắm trái tôi cân to nhất chỉ hơn 2g ah

- anh em có ai thích ăn bơ, tôi có được 5 cây trái sai kinh khủng khiếp. sắp tới sắp ăn được rồi. năm trước mới ra bói mà năm nay cây xum xuê trái luôn tầm 2 tạ 1 cây. anh em nào mua làm quà, ăn thử cứ alo bán rẻ cho 35.000.000/kg nhe. bơ booth7 đó nhe. còn có mấy cây bơ hass gọi là hass úc gì đấy, bác TIEN TRAN nói bơ Hass ăn ngon mà trên Bình Phước em ra chợ bán nó không mua. ăn nó mặn mặn làm sao ý. năm nay tới mùa anh em nào muốn ăn thử tôi gởi tặng luôn. ĐT: LH 0166.4444.132 nhe! tặng thiệt đó. nhớ chiệu phí bưu điện nhe. mà bơ này nhìn xấu lắm trái tôi cân to nhất chỉ hơn 2g ah
Bác xem có thừa số 0 không, sao nhiêu

uh dự số 000 thiệt, bán thế chắc bán bằng đôla cõi âm. 35.000 đ /vnđ

Chắc do khẩu vị từng ngươi khác nhau, mình thì rất thích vị đậm đà, ngậy của Hass. Vỏ bơ Hass sần sần là giúp quả bơ không bị dập, nát trong quá trình vận chuyển, bơ Hass được thế giới ưa chuộng bởi vì thời gian để được lâu, hái trên cây xuống để từ 2 đến 3 tuần mới chín, từ đó thời gian tiêu thụ cũng kéo dài, tránh được tình trạng hư thối, đổ đống chín quá nhanh như bơ nội địa, đó là ưu điểm của bơ Hass! Bơ Hass từ 200gram đến 250gram/quả chứ không phải 2g đâu nhé! nếu nhỏ vậy có thể bạn "đối xử" chưa đúng cách với tiểu thư Hass rồi.

thưa bác tiền trần bơ hass của em được nhiều ông tham quan, cứ lâu lâu vài ông nông nghiệp xuống khảo tra, áp bức cắt cành về nghiên cứu thấy tội cho cây bơ nhà em luôn. cũng có vài nhà trồng bơ hass mà chỉ có nhà em là có trái mà lại trái nhiều nữa chứ. đang có trái mà mấy ông xin bứng gốc về làm kiểng, nể quá cho luôn. giờ thấy tiếc tiếc.
- bác tiến trần có nghiên cứu về bơ vậy bác cho em xin ý kiến có nên trồng thằng hass này không, vả lại 3ha điều nhà em già cổi rồi đang nghiên cứu trồng cây gì cho năng xuất một tí.
- mà nói thật với bác, em nhìn thấy người ta bàn tán xôn xao với mô hình trồng bơ but bo hat , mình nghĩ nó chỉ có giá nhất thời thôi chứ vài năm nữa giá nó lại cờ rớt xuống tầm 5 7 nghìn nữa thì thua.

Back