Giống gà ta thuần chủng ở khu vực Nam Trung Bộ là giống gà gì ? Em còn nhỏ, mới vào nghề mong được chỉ dạy ?

Xin gửi lời chào, lời chúc sức khỏe đến tất cả các thành viên.
Em có 1 mảnh vườn 2600m2, trừ diện tích đất ở,còn lại 2200m2, em đã rào và phân chia làm 2 khu vực, phía trước nhà dùng để trồng rau, các loại cây ngắn ngày. Phía sau nhà em trồng 1 vườn chuối và hiện đang nuôi 100 con gà, em không muốn nuôi nhiều chỉ khoảng 200 con trở lại, gà nhà em đang nuôi theo hướng thả vườn và cho ăn bằng bắp, cám gạo,...thức ăn tự nhiên. Mục đích của em khi nuôi gà là không chạy theo số lượng, chỉ cần chất lượng, nhưng hiện tại số gà em nuôi là gà tre và gà nòi lai. Mặc dù em nuôi theo kiểu tự nhiên nhưng theo lời một số khách hay mua gà của em thì giống gà em đang nuôi thịt không bắt mắt ( da không vàng, chân đen ) thịt luộc lên nhìn không trắng như gà ta, mà em không biết gà ta ở đây là giống gà gì ? Em có tìm hiểu nhưng vẫn chưa có câu trả lời. Mong được mọi người chỉ dạy. Nói thêm là gà nhà em có làm chuồng, nhưng nó không ở, toàn ngủ trên cây, việc duy nhất em hài lòng đó là không thấy con chết do bệnh.
»

File đính kèm

377.6 KB · Lượt xem: 4.564

Back