Giúp tôi cách tiêu diệt ve chó

Nhà tôi có một em chó nhưng ve nhiều quá, khắp người nhất là hai lỗ tai. Bác nào biết cách tiêu diệt ve thì chỉ giúp nhé. Cảm ơn.

Bây giờ nếu ve trên thân chó nhiều quá thì bạn chịu khó dùng tay bắt hết từng con một, sau đó dùng lửa hay vật nặng đập nát ve ra.Cuối cùng mới mua thuốc trị ve bán tại các tiệm thú y nha,mua loại xịt ve của pháp đó ,giá cao nhưng rất hiệu quả.Bạn làm vậy thì hiệu quả sẽ cao hơn là cứ mua thuốc về xịt vào lông chó,ve lúc này đã trưởng thành rất khó diệt và sẽ tốn nhiều thuốc xịt,hiệu quả không cao.Mình nghĩ nếu đã nuôi chó và thương chó như vật nuôi yêu quý thì bạn sẽ làm được.Chúc bạn thành công.

Mua cái chai này nhé bạn

Nhà tôi có một em chó nhưng ve nhiều quá, khắp người nhất là hai lỗ tai. Bác nào biết cách tiêu diệt ve thì chỉ giúp nhé. Cảm ơn.
Bác đọc bài này của Lão Phụng :

.... con ve khi hút no máu sẽ rơi hoặc bò xuống đất chúng ở trong kẹt 6 tháng chưa chết vẫn sinh sôi nảy nở và bò lổm ngổm khi thấy mùi chó để bò lên ( không thể bắt hết là lí do này)
Không những thế chúng còn bị xà mâu nặng nề..lông rụng gần hết..người chảy ra 1 loại nhựa hôi hám..da tróc ra từng mảng có vảy…con chó trắng hầu như không còn cộng lông da đỏ lòm
Người nhà bảo rằng hằng ngày vẫn tắm với dầu tắm chó ( dầu chuyên trị xà mâu ve rận) nhưng không con nào khỏi
Trông chúng gầy còm xơ xác già nua chậm chạp,, ngơ ngác và buồn bã, không còn cái năng động láu lỉnh dù chúng mới có 5 năm tuổi ( trong đó có cả con chó lông xù như của bác chủ thớt)

......
Chai invermectin của VN 15 cc giá chỉ có 15 ngàn đồng
Anh chích cho các con chó, sau 3 mũi chích các con chó khỏi bịnh , lông mọc ra mượt mà..không còn 1 con ve, con chó trắng đẹp lộng lẫy

Khoảng nửa năm sau tôi nhận được điện thoại của anh than rằng các con chó tái phát bịnh trở lại như cũ lại rụng lông .. da chảy nhựa hôi hám dù vẫn chích thuốc” nhắc lại” 3 tháng 1 mũi

Anh bảo rằng thấy nó tái phát anh liền chích 1 tuần 1 mũi trong 3 tuần vẫn không khỏi..anh không dám chích thêm vì sợ chó sẽ chết do lậm thuốc

Tôi khuyên anh nên “năn nỉ” của hàng để họ bán cho anh thuốc của Âu Châu, các con chó sẽ khỏi đấy

Anh mua được[FONT=&amp] ivermectin của Tây Ban Nha giá hơn 400 ngàn đồng 1 chai 30cc[/FONT]
Với thuốc này các con chó của anh khỏi hẳn..dù vậy anh vẫn phải chích nhắc lại 3 tháng 1 mũi thì sẽ không tái phát

.......
Bác Thú y nào đi ngang qua.. thớt này, đừng cười nhe lão mỗ chỉ có kinh ngiệm từ thực tế

Cửa hàng thuốc thú y cũng có bán lẻ từng mỗi 1 cc giá 10 ngàn đồng ( thuốc của Tây Ban Nha)
1 cc chích cho 8kg chó
1 tuần chích 1 mũi
Chích 3 tuần ( tổng cộng 3 mũi) thì ngưng sau đó cứ 3 tháng chích nhắc lại 1cc để ngừa tái phát

Thực sự sau mũi thứ 2 của tuần thứ 2 là ve rận hết sạch rồi thuốc này ngoài diệt ve rận còn diệt luôn cả giun tròn trong ruột

Bạn nên mang chó lại thú y họ chích, tính tiền từng mũi thuốc

Mua cái chai này nhé bạn

Dầu tắm này tôi đã sài cho con chó nhật rồi,,chỉ bớt đi thôi, không thể khỏi hoàn toàn
Còn loại thuốc thoa xức chấm vào con ve nào con đó chết..nhưng da con chó sẽ ửng đỏ lên và nó gãi chỗ da phồng đọp đó nhưng ngày mai ve lại nở ra dày đặc
chấm vào lỗ tai con chó sẽ chết vì không chịu nổi

Last edited by a moderator:
Mình cũng đang bị, thấy chích ve thì con ve nó chết khô hết nhưng nếu còn trứng ve thì tới đợt trứng ve nở nó lại bùng phát ra, bò lung tung khắp nhà do đó muốn trị hết hẳn ve mình nghĩ phải xịt cả trong nhà nữa. Còn dầu tắm trị ve thì đảm bảo là không hết, nếu nhà phố nuôi 1-2 con thì còn kỹ mà bắt được chứ nếu như nuôi cả trại thì pó tay.

Mình cũng đang bị, thấy chích ve thì con ve nó chết khô hết nhưng nếu còn trứng ve thì tới đợt trứng ve nở nó lại bùng phát ra, bò lung tung khắp nhà do đó muốn trị hết hẳn ve mình nghĩ phải xịt cả trong nhà nữa. Còn dầu tắm trị ve thì đảm bảo là không hết, nếu nhà phố nuôi 1-2 con thì còn kỹ mà bắt được chứ nếu như nuôi cả trại thì pó tay.

[FONT=&amp]Sau mũi chích thứ nhất ve rụng xuống 1 nửa, sau mũi chích thứ 2 của tuần thứ 2, hoàn toàn hết ve.chích mũi thứ 3 của tuần thứ 3 là duy trì chất độc để không cho ve bò lên nữa[/FONT]
[FONT=&amp]Lúc này da thịt máu của con chó không còn là mồi ăn của ve nữa..do đó ve có trong kẹt nhà, trong vườn bò lổm ngổm nhưng không con nào dám bò lên con chó[/FONT]

[FONT=&amp]1 con ve có thể nhịn đói 6 tháng không ăn, nó năm im trong kẹt mà không chết…nó chờ cho đến khi máu con chó không còn chất độc mữa là nó lại tấn công[/FONT]
[FONT=&amp]Do đó 3 tháng chích lại 1 mũi để duy trì chất độc..[/FONT]

[FONT=&amp]Sau khoảng 1 năm tất cả ve trong nhà và vườn chết… đói hết[/FONT]
[FONT=&amp]Dù vậy bác vẫn phải chích duy trì 3 tháng 1 mũi..để còn ngừa ve của hàng xóm bò sang,,, hoặc của các con chó khác trong khu phố lây vào vườn[/FONT]
[FONT=&amp]Thuốc còn có công dụng chính nữa là ngừa và trị xà mâu ( rụng lông da xần xùi chảy nhựa) và ngừa trị bịnh giun tròn ( giun đũa) thuốc không trị được sán lãi..[/FONT]
[FONT=&amp] Do bản chất thuốc là chất độc nên phải chích đúng liều lượng tùy theo trọng lượng con chó..đúng định kì thì như thế sẽ bớt hại cho lá gan của con chó..[/FONT]

[FONT=&amp]Do tính hiệu ngiệm của thuốc và sự cần thiết để chăm sóc cho chó khỏi bị kí sinh trùng các loại…bác nên mua 1 chai Ivermectin 50cc giá trên 400 ngàn đồng ( phải mua trúng thuốc của Âu Châu thì mới có hiệu quả ) trữ trong tủ lạnh đem ra sài dần khi cần thiết..[/FONT]
[FONT=&amp] Đây là loại thuốc dầu ,Thuốc dùng chích dưới da do đó tan rất chậm vào máu[/FONT]

[FONT=&amp]

[/FONT]

Last edited by a moderator:
còn rận mạt kí sinh trên gia cầm thì có loại thuốc xịt định kì nao ko các pác...xin tư vấn giùm em thanks

còn rận mạt kí sinh trên gia cầm thì có loại thuốc xịt định kì nao ko các pác...xin tư vấn giùm em thanks

Lì lợm nhất là ve chó và xà mâu (con ghẻ chó) mới khó chịu và tốn kém
Gia cầm thì rất dễ các con mạt sanh ra là do các ổ rơm cho gà ấp không thay( dùng lứa trước cho lứa sau)
Nếu mỗi lứa ấp bác đều thay ổ rơm mới sẽ không bị mạt gà
Nếu con nào bị bác thay ổ rơm bằng lá xả , lá chanh mạt chạy hết
Hoặc bác dùng “thuốc phun muỗi” phun vào khăn hoặc tay rồi xoa đều lên con gà chỉ cần hơi thuốc thôi chúng cũng chết hết
Nếu chúng bị cả đàn thì bác mua “diêm sinh” mua ở tiệm thuốc bắc trộn vào cát đổ vào góc nào đó ngoài sân gà thấy cát sẽ ra vùi mình phơi nắng rận mạt sẽ hết

Gọi điện cho mình 0165.605.3925, mình chỉ cách diệt nhé, có loại thuốc dùng 1-2 lần là hết

theo kinh nghiêm của e tắm cho nó bằng nước rửa chén là hiệu quả nhất

chỉ cho bác nè, ra tiệm bán thuốc trừ sâu mua 1 bịch loại nhỏ tên Regent dạng hạt, trộn 1 ít chừng 10 hạt với cơm và cho chó ăn là sẽ hết, nếu chưa hết thì cho ăn lần 2 vì chưa đủ đô, mình làm và chỉ nhiều người rồi, không chết chó đâu, mà nhớ là phải tắm chó nhiều lần đấy nhé, vì ăn thuốc chó hay nóng trong mình lắm

trước mấy con chó của mình cũng bị ve và bọ chét ( bọ chét nhảy, ve bò, ve máu) nhiều lắm mình ra tiệm thú y nói bán cho chai tắm diệt ve nó ban cho chai 38k diệt ve, và mướt lông luôn, bạn ra nói thử xem, trên chai có cái hình con chó màu vàng luôn, mà cái này bạn phai tắm cho chó thường nếu ko sẽ bị lại hoài luôn đó, nhất là mùa nắng rất rất là nhiều luôn, chúc chú chó của bạn mạnh khỏe nhé.

bác ra thú y mua thuốc tắm và xịt
1 lần là hết
đàn nhà em hơn 20 chú cún em vẫn sử dụng thường xuyên bác ạk
hiệu quả lắm

Chẳng can thuốc thang ji dau,ban cu tắm cho chó bang xà bong ô mô vai lan la het à, con tai thi fải bat thoi. Chó nha minh cg vay , ve nhieu lam ,minh mua thuoc xịt vs sua tam trị cg ko het , nghe ngta bảo tam bang xà bong là het . Minh tam tam 3 lan la het ,gio chi con vài con . B fai thuong xuyen tam chó thi moi k co ve nha b . Neu muon cong hiệu hon thi ban làm nhu vay nè. Ban tam cho chó bang sua tam bt , sau do vuốt xà bong ômô khap nguoi de vay chung 1 tiếng , b tắm lai bang sua tam chó bt thi het tiệt.

Ra tiệm thú y mua BiVermectin 0,25% chích cho nó..theo liều lượng :
Nặng 7 kg chích 1cc...1 tuần chích 1 lần, (chích 3 lần)
ngay mũi đầu tiên hôm sau khỏi 50% rồi
sau mũi thứ 2 của tuần thứ 2 khỏi 90%
Tuần thứ 3 khỏi 99.9%...còn lại vài con lì lợm thì bắt bằng tay

cứ 3 tháng chích nhắc lại để phòng tái phát...
thuốc này chữa khỏi luôn xà mâu.. và sán lãi
tôi dùng qua cho mấy con chú cún ở nhà rồi rất hiệu quả

Long não chỉ trừ được các con bọ nhảy thôi...ve rận..xà mâu là phải chích là hiệu quả nhất...và ít tốn tiền nhất..
Thuốc phun Hantox phun vào con ve nào trúng con đó chết...ngày mai ve lại sanh sản ra đầy ắp.. mà Hantox cũng rất mắc 20 ngàn đồng 1 chai..sài có vài ngày là hết chai thuốc...trong khi ve vẫn còn đầy
Vòng đeo cổ trừ ve chỉ có công dụng trong khoảng 3 tháng mà giá cả trăm ngàn đồng 1 vòng..
Xà bông... dầu trị ve..trên 20 ngàn đồng 1 chai...cũng chẳng khỏi
Chỉ cần 1 chai BiVermectin 0,25% giá 18 ngàn đồng bạn dứt điểm dễ dàng các con ve sau 3 mũi thuốc
Kinh ngiệm bản thân đấy nhé
sau mũi chích thứ nhất hôm sau 50% các con ve rớt xuống hết..nhưng không chết...( mấy ngày sau nó mới chết) các con này ve bò lổn ngổn dưới đất sau đó trốn đâu không biết
sau mũi chích thứ 2 của tuần thứ 2 hết 90%
sau mũi chích thứ 3 của tuần thứ 3...hết 99,9% kiểm soát lại kỹ lưỡng mấy con chó thấy còn 2 con ve đang bám trên mi mắt... 2 con ve này còn sống chân còn cựa quậy nhưng ốm nhom...bụng xẹp lép
mém xíu e mua Hantox về xịt cho con bin nhà e rồi, may lên đây mấy bác chỉ cho. Ngày nào e cũng bắt ve chó rồi tắm mà vẫn ko ăn thua
Bây giờ nếu ve trên thân chó nhiều quá thì bạn chịu khó dùng tay bắt hết từng con một, sau đó dùng lửa hay vật nặng đập nát ve ra.Cuối cùng mới mua thuốc trị ve bán tại các tiệm thú y nha,mua loại xịt ve của pháp đó ,giá cao nhưng rất hiệu quả.Bạn làm vậy thì hiệu quả sẽ cao hơn là cứ mua thuốc về xịt vào lông chó,ve lúc này đã trưởng thành rất khó diệt và sẽ tốn nhiều thuốc xịt,hiệu quả không cao.Mình nghĩ nếu đã nuôi chó và thương chó như vật nuôi yêu quý thì bạn sẽ làm được.Chúc bạn thành công.
hôm qua đi làm về e đè ra bắt cả 2 tiếng, 4 chân sạch sẽ, sáng ni ngủ dậy đè ra bắt vẫn còn sót 5 con bò dưới chân cún

Trên tường và, lổ gạch ... có nhiều ve, tôi đang dùng thuốc xịt muỗi để diệt. Cảm ơn các Bác đã nhiệt tình hướng dẫn.
mat xit thuoc do không diệt được đâu

Back