Hồ bỏ trống biết nuôi gì ?

• Thread starter onlyloneblack
  • Ngày gửi
O

onlyloneblack

Guest
Nhà có xây cái hồ dài 7m rộng 4m sâu 1.4m, nhưng qua 2 lần nuôi cá bị lỗ và cá bị chết ,giờ muốn nuôi lại nhưng không biết nên nuôi loại cá gì, em ở Nha Trang mong các bạn chỉ giáo ?

M

Minh_Duc

Guest
Toi cung co ho rong 7000m2 moi tha 1ta cagiong va 2kg trai nuoc ngot khong biet tha gi nua giup toi voi

N

NHQuan_7pn

Guest
Nếu có cá trê giống, mình nghĩ bạn nên nuôi loại cá này là tốt nhất.Ngoài ra bạn nên nuôi cá rô phi hay cá lóc......

L

linhdh6ts

Guest
Nếu hồ nhà bạn có thể dẫn nước biển vào để nuôi và tình hình tài chính khá bạn có thể nuôi cá chình. loài này thì nuôi thời gian hơi dài nhưng có giá trị cao. chúc bạn thành công

Trường Giang

Nhà nông chuyên nghiệp
Hồ dài 7 ngang 4. Bác nuôi đc cá gì vậy hả :confused: Hay bác làm cái hồ bơi hay hồ tắm bùn đi.Thu tiền vé ngon lắm ah ;) .
Nói đùa thôi! Chứ hồ nhỏ và khá nông vậy thì tui nghĩ nuôi lươn,chạch,trê coi bộ hợp lý

Xuan Vu

Nông dân @
bạn nuôi cá chép đi ,loại cá này đẹp lắm bạn nuôi nhiều màu ,rồi bạn có 1 hồ cá đủ màu sắc đẹp lắm đó

randy

ĐAM MÊ NUÔI BÒ SÁT
Nhà có xây cái hồ dài 7m rộng 4m sâu 1.4m, nhưng qua 2 lần nuôi cá bị lỗ và cá bị chết ,giờ muốn nuôi lại nhưng không biết nên nuôi loại cá gì, em ở Nha Trang mong các bạn chỉ giáo ?
Bạn nuôi cá không được thì chuyển sang nuôi mấy loại này đi đảm bảo ko hao hụt nhiều ko sợ thiếu đầu ra :
đầu tiên là bạn cải tạo lại hồ sau đó thả rắn ri voi và lươn vô nuôi chung đảm bảo hai loại này ko hao hụt nhiều dễ nuôi và đầu ra thì ko lo

Hai loại này hợp nhau
nuôi rắn :http://www.baoanhdatmui.vn/vcms/html/news_detail.php?nid=7052
nuôi lươnhttp://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=116718&ChannelID=7
chúc các bạn thành công:lol:

N

nguyễn thế thành

Guest
bạn phải thả các loại giống thủy sản có cơ quan hô hấp phụ ,ví dụ lươn,trạch ,rô đồng ,cá lóc ... trê

Last edited by a moderator:

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH