Hồ bỏ trống biết nuôi gì ?

• Thread starter onlyloneblack
  • Ngày gửi
Nhà có xây cái hồ dài 7m rộng 4m sâu 1.4m, nhưng qua 2 lần nuôi cá bị lỗ và cá bị chết ,giờ muốn nuôi lại nhưng không biết nên nuôi loại cá gì, em ở Nha Trang mong các bạn chỉ giáo ?

Nếu có cá trê giống, mình nghĩ bạn nên nuôi loại cá này là tốt nhất.

Toi cung co ho rong 7000m2 moi tha 1ta cagiong va 2kg trai nuoc ngot khong biet tha gi nua giup toi voi

Nếu có cá trê giống, mình nghĩ bạn nên nuôi loại cá này là tốt nhất.Ngoài ra bạn nên nuôi cá rô phi hay cá lóc......

Nếu hồ nhà bạn có thể dẫn nước biển vào để nuôi và tình hình tài chính khá bạn có thể nuôi cá chình. loài này thì nuôi thời gian hơi dài nhưng có giá trị cao. chúc bạn thành công

Hồ dài 7 ngang 4. Bác nuôi đc cá gì vậy hả :confused: Hay bác làm cái hồ bơi hay hồ tắm bùn đi.Thu tiền vé ngon lắm ah ;) .
Nói đùa thôi! Chứ hồ nhỏ và khá nông vậy thì tui nghĩ nuôi lươn,chạch,trê coi bộ hợp lý

bạn nuôi cá chép đi ,loại cá này đẹp lắm bạn nuôi nhiều màu ,rồi bạn có 1 hồ cá đủ màu sắc đẹp lắm đó

Bác nuôi cá lóc đi. Nhanh lớn, giá cao, mà không sợ bị ế. Hì

Nhà có xây cái hồ dài 7m rộng 4m sâu 1.4m, nhưng qua 2 lần nuôi cá bị lỗ và cá bị chết ,giờ muốn nuôi lại nhưng không biết nên nuôi loại cá gì, em ở Nha Trang mong các bạn chỉ giáo ?
Bạn nuôi cá không được thì chuyển sang nuôi mấy loại này đi đảm bảo ko hao hụt nhiều ko sợ thiếu đầu ra :
đầu tiên là bạn cải tạo lại hồ sau đó thả rắn ri voi và lươn vô nuôi chung đảm bảo hai loại này ko hao hụt nhiều dễ nuôi và đầu ra thì ko lo

Hai loại này hợp nhau
nuôi rắn :http://www.baoanhdatmui.vn/vcms/html/news_detail.php?nid=7052
nuôi lươnhttp://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=116718&ChannelID=7
chúc các bạn thành công:lol:

bạn phải thả các loại giống thủy sản có cơ quan hô hấp phụ ,ví dụ lươn,trạch ,rô đồng ,cá lóc ... trê

Last edited by a moderator:
Thấy mấy con rắn nhìn ham quá!! Chủ topic đăng bài này từ lúc tớ mới tham gia diên đàn, tới giờ chắc cung thu hoạch đc mấy lứa rồi nhỉ??

nuôi rua đi

em thấy nuôi rùa kinh tế mà lại hay đấy,cần gọi em.rùa núi hay rua nước đều có.đt:0914738291,bình thuận

Hỗ của bạn nhỏ. theo tôi ngĩ bạn nên nuôi các loại cá kiểng và cho sanh sản để bán cá con ..các loại cá lia thia đá rất dễ nuôi và rất dễ cho sanh sản..cá vàng ( cá tàu 3 đuôi )cũng vậy
bên cạnh nhà tôi (Thành phố HCM) có một chị hàng xóm còn trẻ..đang làm giám đốc..bất thình lình bị bịnh sau đó yếu hẳn 2 chân...không đi làm được nữa....thời gian đầu chị ở nhà suy xụp tinh thần...nhưng chỉ một thời gian ngắn sau.chị mua khoảng mươi cái lu để cạnh hè.. chị sản xuất biết bao là cá lia thia rất đẹp..vói 1 cái vườn nhỏ... chị nuôi khoảng chục con chó Nhật để cho đẻ ,chị cũng sản xuất ra biết bao nhiêu là chó nhật con. khi có lứa cho nào ra đời là các cửa hàng đường Lê Hồng Phong tới liền trả trước 1 con chó con chưa mở mắt là 500 ngàn đồng
chị rất vui vẻ sống thật ung dung...Bình Minh thỉnh thoảng vẫn ghé chơi hoài rất nhộn nhịp...và vui
Chị rất giàu vì đầu tư nhiều bên chứng khoán...nhưng chị vẫn cứ suốt ngày ríu rít vói đàn chó con..và bầy cá. vì phải đi trong vườn nhiều nên chân chị ngày càng thoăn thoát và khỏe hẳn ra...tôi ngĩ gần khỏi dù hai chân có nhỏ lại
Bạn thử ngiên cứu cái mô hình làm ăn này xem

Back