Hỏi: đây là giống đu đủ gì ?

• Thread starter Vua Đu Đủ
  • Ngày gửi
Chào các bác !

Các bác cho mình hỏi: đây là giống đu đủ gì?

có nhiều loại giống cho bạn chọn , như mọi người thảo luận nãy giời bạn có thể mua giống thái lan ruôt vàng về trồng thử , bạn có thể ra tiệm hạt giống mà hỏi , đôi lời cùng bạn.
như vậy vướn trái dài hay tròn có thể do mình chọn loc , tuy nhiên sẽ là rất đắt nếu mua giống lai f1, nếu dùng hạt lấy từ cây thì khỏi phải bàn .

mình có đọc các bác bàn luận về giống thái này. nhưng hơi ớn vì nó là biến đổi gen. nhà có nguời thân bị ung thư nên hơi e ngại các bác à. có loại nào cho trái nhanh và lùn mà ko biến đổi gen ko các bác, ruột vàng càng tốt...

Đúng bác ạ, giống F1 bây giờ gần như 100% cây cho trái nên khỏi phải lăn tăn. Trồng kiểu đấy vừa tốn công dọn cây
Cái giống này của Tây Ban nha là giống gì mà kinh thế nhỉ

khoa học là đây , họ làm vườn nhìn đẹp và sạch sẽ quá .thán phục.
như bạn nói giống f1 tỉ lệ cho trái gần 100% , nhưng còn trái dài hay tròn thì lại là chuyện khác bạn à.

Có bác nào tìm hiểu thị trường chưa. Hình như giống đu đủ thái lan ruột vàng trái to quá thì bị loại thì phải đó.

khoa học là đây , họ làm vườn nhìn đẹp và sạch sẽ quá .thán phục.
như bạn nói giống f1 tỉ lệ cho trái gần 100% , nhưng còn trái dài hay tròn thì lại là chuyện khác bạn à.

Đúng bác rất tinh ý và kinh nghiệm. Có bác nào đã trồng solo ở Việt nam chưa

tớ thì chưa được thấy ngoài thực địa , có ai đã nhìn thấy chưa

Có bác nào mua giống này cùng em không để mua 1 thể nào, không chuyển gen lại ruột vàng là em ưng rồi.
Ngày trước em thấy bán giống ở việt nam giò không thấy

Last edited:
Giống F1 này có cây trái dài, có cây trái tròn, hoặc tròn, dài xen nhau trên 1 cây. E có đoc đc trên mạng như vậy. Ở dưới e ngta chuộng ruột vàng, họ nói ruột vàng chín k bị nhũng như ruột đỏ, để lâu hơn.

Giống F1 này có cây trái dài, có cây trái tròn, hoặc tròn, dài xen nhau trên 1 cây. E có đoc đc trên mạng như vậy. Ở dưới e ngta chuộng ruột vàng, họ nói ruột vàng chín k bị nhũng như ruột đỏ, để lâu hơn.
chính xác nó không nhũn , ak mà bạn mình ở đâu vậy nhỉ.
Có bác nào mua giống này cùng em không để mua 1 thể nào, không chuyển gen lại ruột vàng là em ưng rồi.
Ngày trước em thấy bán giống ở việt nam giò không thấy
http://www.ebay.com/itm/hawaii-solo...777?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item1c41cf3c89
trước giờ bạn đã trồng giống solo nay bao gio chua

Thị trường Hjện gjờ tiêu thụ mạnh, ai củng phấn khởi, ngồi 1chỗ mà nhịp đùi

thoi thì coi như bác trungdudu đi trước để xem như là mở lối cho giống mới , có gì anh em sẽ nhiệt tình chia sẻ và ủng hộ cho bác.
Thị trường Hjện gjờ tiêu thụ mạnh, ai củng phấn khởi, ngồi 1chỗ mà nhịp đùi
đó là nơi 9x ở à , bạn đã đi xem thử những vườn "ngồi nhịp đùi "chưa,hi.

Mua 2 bịt
Trồng cho vui thôi
Chứ mình nghĩ nó mà tốt cho nhà nông thì nó đã phát triển mạnh lắm rồi.

Thấy báo là trái của nó từ 300 đến 500 gram, năng suất chắc chỉ bằng 30% so với đài loan.

Với lại nó chưa biến đổi gen thì sẽ bị sâu bệnh nhiều.

Bữa đi tìm
Thấy bán giá cao hơn giá này, khoản 0,5 euro 1 hạt lận.

ok em sẽ đặt mua 5 gói sau đó để lại bác 2 gói, em nghĩ giống này tán nhỏ rất sai trái có diều trái bé thôi, nhưng nó 13-15 độ đường thì nếu trồng đc rất có giá chứ không coi thường đc. chỉ sợ về gieo không mọc thôi

Back