hỏi kỷ thuật nuôi rắn

• Thread starter mai ba phuc
  • Ngày gửi
THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: mai ba phuc
- Địa chỉ: 72 khu phố 6 f9 tp mytho
- Tel, Fax: 0733851108
- Email:
================================

Kính xin quí vị vui lòng cho tôi hỏi : Rắn ri voi có thể nuôi vùng nước mặn được không?. Xin chân thành cãm ơn.

hien tai anh VU co con giong kg ,toi muon nuoi thu va so luong bao nhieu con thi anh moi ban? Ran rao trau an gi va de nuoi kg ?

Các bác nào muốn mua rắn ráo Trâu, thì chịu khó lên Gia Lai, huyện Chư Sê, về xã AYun vào tháng 1, 2 này nhiều lắm. Khoảng 150. 000/con 2kg. nếu qua tháng 4 mua thì rẻ hơn vì rắn đã chứa một bụng trứng rồi, loại rắn này dễ nuôi, cứ chuột nhiều vào là được.

tien the? cho em hoi? luon la em nha` o dien bien_son la khi hau o day ngay` nong' dem lanh thi lieu nuoi ran ri voi lieu co thich ho ko va co loai ran' nao` thich hop kong.tran thanh` cam? on ca? nha`

Các bác nào muốn mua rắn ráo Trâu, thì chịu khó lên Gia Lai, huyện Chư Sê, về xã AYun vào tháng 1, 2 này nhiều lắm. Khoảng 150. 000/con 2kg. nếu qua tháng 4 mua thì rẻ hơn vì rắn đã chứa một bụng trứng rồi, loại rắn này dễ nuôi, cứ chuột nhiều vào là được.
<!-- / message --><!-- sig -->__________________
bác có thể cho địa chỉ chính xác hơn được không

Mua rắn hổ hèo con

chào các bạn mình đến với con rắn ráo trâu này trên 10 năm rồi ,nhưng ấp nở mới 7 năm nay thôi ,mấy năm trước mình nuôi chẳng có giấy tờ gì cả ,hôm nay mình nuôi với số lượng nhiều nên mới làm giấy xong rồi đây
về giá thì mình chỉ bán con giống mới nở thôi 80.000d /1 con
về đầu ra thì mình thấy cứ mổi năm giá lại càng cao nếu mình xuất qua trung quốc thì càng khan hiếm hàng hơn ,cho là rất ổn định
Thời gian nuôi tốt 1 năm đạt- 1,2kg đến 1,8 kg/con ,và 12 tháng chúng đẻ trứng trong chuồng luôn ,về ấp trứng thì tùy theo cách ấp từ 58 ngày đến 90 ngày trứng nở
Vào tháng 10 âl mình có khoản 3.000con ,và tháng 11, 12 âl mình chưa biết số lượng
tháng 9 có rồi nhưng ít thôi
Nếu thời gian có rảnh các bạn đến tham quan chổ nuôi rắn của mình nha ,chỉ là cơ sở nuôi gia đình thôi chứ không phải quy mô vì đâu he he .Trước nuôi chơi sau thấy được làm hơn to to 1 tí thôi ,,,,
Em chào bác Xuân Vũ, em không biết hiện tại giá bao nhiêu / 1 con rắn hổ hèo mới nở? Em mua khoảng 100 con rắn hổ hèo con. Em mua nhiều bác có giảm giá không? Em đã gửi tin nhắn cho bác Xuân Vũ rồi, em hy vọng bác Vũ sẽ trả lời cho em. Khi em mua rắn của bác Vũ, bác Vũ có cung cấp miễn phí tài liệu hướng dẫn nuôi không? Có hỗ trợ qua di động không?. Thân chào.

Mấy "Đại ca" của mình cũng nghe nói theo "nghề rắn" rồi! Hôm nào chắc phải ôm tập sách qua nhà Bác Xuân Vũ mới được..!

chào các bạn mình đến với con rắn ráo trâu này trên 10 năm rồi ,nhưng ấp nở mới 7 năm nay thôi ,mấy năm trước mình nuôi chẳng có giấy tờ gì cả ,hôm nay mình nuôi với số lượng nhiều nên mới làm giấy xong rồi đây
về giá thì mình chỉ bán con giống mới nở thôi 80.000d /1 con
về đầu ra thì mình thấy cứ mổi năm giá lại càng cao nếu mình xuất qua trung quốc thì càng khan hiếm hàng hơn ,cho là rất ổn định
Thời gian nuôi tốt 1 năm đạt- 1,2kg đến 1,8 kg/con ,và 12 tháng chúng đẻ trứng trong chuồng luôn ,về ấp trứng thì tùy theo cách ấp từ 58 ngày đến 90 ngày trứng nở
Vào tháng 10 âl mình có khoản 3.000con ,và tháng 11, 12 âl mình chưa biết số lượng
tháng 9 có rồi nhưng ít thôi
Nếu thời gian có rảnh các bạn đến tham quan chổ nuôi rắn của mình nha ,chỉ là cơ sở nuôi gia đình thôi chứ không phải quy mô vì đâu he he .Trước nuôi chơi sau thấy được làm hơn to to 1 tí thôi ,,,,
Tôi đang cần mua Trứng Rắn Hổ Trâu số lượng từ 5000-10.000 quả.

Bác nào có cung cấp vui lòng mail lại chi phí cho tôi theo địa chỉ:

vu_hoang2401@yahoo.com

Số điện thoại: 0932 35 7796

Nuôi thì dể rồi, mà nó bệnh khó trị quá. Nó bị bệnh xưng hàm, bạn nào biết các phòng và trị chỉ dùm với.

Bác Xuân Vũ ơi, tôi ở Ninh Thuận, muốn mua và nuôi rắn hổ trâu chỗ bác thì làm thế nào? giá rắn con mới nở và một tuần tuổi là bao nhiêu vậy bác? vận chuyển có bị kiểm lâm tịch thu không? Bác có thể gởi lên cho tôi hình ảnh và cách làm chuồng được không? Cám ơn nhiều. Email: dangcuongvo@yahoo.com.vn

Bác Xuân Vũ ơi, tôi ở Ninh Thuận, muốn mua và nuôi rắn hổ trâu chỗ bác thì làm thế nào? giá rắn con mới nở và một tuần tuổi là bao nhiêu vậy bác? vận chuyển có bị kiểm lâm tịch thu không? Bác có thể gởi lên cho tôi hình ảnh và cách làm chuồng được không? Cám ơn nhiều. Email: dangcuongvo@yahoo.com.vn
hi hi
Hiện nay chưa có rắn giống đâu bạn, đén tháng 8al mình mới tổng kết được số lượng trứng rồi mới biết con giống là bao nhiêu. Còn vận chuyển thì mình có giấy phép lo gì bạn

Mấy "Đại ca" của mình cũng nghe nói theo "nghề rắn" rồi! Hôm nào chắc phải ôm tập sách qua nhà Bác Xuân Vũ mới được..!
bác kynongdan có bán nhím à? bác có thể nói sơ qua giá cả và độ tuổi cũng như trong lượng được không
---------------

---------------
hi hi
Hiện nay chưa có rắn giống đâu bạn, đén tháng 8al mình mới tổng kết được số lượng trứng rồi mới biết con giống là bao nhiêu. Còn vận chuyển thì mình có giấy phép lo gì bạn
bác Xuân Vũ ơi, khi nuôi rắn hổ trâu thì có thể nuôi dế mèn làm thức ăn cho rắn được không? rắn này có ăn dế mèn không vậy bác?

Last edited by a moderator:
hi hi
mình cho rắn hổ trâu ăn dế mèn được không vậy bác Xuân Vũ

THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: mai ba phuc
- Địa chỉ: 72 khu phố 6 f9 tp mytho
- Tel, Fax: 0733851108
- Email:
================================

Kính xin quí vị vui lòng cho tôi hỏi : Rắn ri voi có thể nuôi vùng nước mặn được không?. Xin chân thành cãm ơn.
nuôi được đó bạn. nhưng phải bỏ thêm it đường, ít bột ngọt, củ xả, ít khoái môn và ngũ vị hương. quên it gạo nữa. thành món cháo ngon cực kỳ. hihi. nếu quê bạn có biển thì bạn nuôi thử rắn biển coi. giá trị có vẻ cao đó. con không thì căng bạt nuôi ri voi nước mưa. thân

trời ơi rắn ri voi nuôi bất kỳ nước nào lÀ
saO?nói rỏ hơn 1 tí nửa coi
trời
Em nghĩ đúng đó Bác Xuân Vũ ơi, có thể nuôi ở bất kỳ nước nào, ví dụ: Anh, Pháp, Đức... đặc biệt là Trung Quốc:lol:, miễn là có thức ăn đầy đủ và nhiệt độ môi trường thích hợp là được:D

<!-- / message --><!-- sig -->__________________
bác có thể cho địa chỉ chính xác hơn được không
bạn cho mình số được không mình cũng muốn tìm hiểu kỹ

rằn ri voi

Mình biết là vùng nước mặn thì rắn Ri voi không thích hợp. Nhưng bạn có thể nuôi được. Miễn là đừng cho nước mặn vào khạp thôi.:5^:
Trương Tấn Tài

ồ đúng rồi rắn hổ trâu nuôi trên cạn dể chăm sóc ,kiểm tra tốt giá thành cao ,thức ăn đa dạng
mình có nuôi đẻ và bán con giống sdt 0907938476
bạn ở đâu vậy minh o đồng nai mình muốn mua con giống cua bạn dc k
giá thành thế nào vậy bạn sdt mình là 0906654474 mình ten phúc

Bài viết có nội dung tương tự

Back