• Dismiss Notice

hỏi về mô hình nuôi rắn tự cung.

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 14/8/14

1. votinhisme1990 Nhà nông nghiệp dư

qua tìm hiểu sơ về rắn thì e muốn nuôi rắn hổ nhưng e lại không biết nơi bán rắn giống.có ai biết chỉ e với ạ.e ở Nghĩa Hưng - Nam Định.vì e ko biết cụ thể thế nào nên e đang nuôi 1 số cóc bắt đc ở quanh nhà để làm nguồn cung cho rắn sau này,mồi của cóc e nuôi là 3 bồn nuôi giun cũng là giun quanh nhà thui.e sợ nguồn cung của e không đủ,e mong sao bác nào biết chỉ cho e với ạ.e vẫn còn mơ hồ về vấn đề này nên các bác thông cảm và giúp đỡ em với ạ.e xin chân thành cảm ơn ạ.sđt của e là 01682982302.

Đang tải...
    2. Tân_VL

Tân_VL Nhà nông nuôi rắn

Nghề nghiệp:
      đvhd.
      tìm nguồn mà mua, ko đủ thời gian để nuôi con này cho con kia ăn đâu bạn
      Chi phí nuôi cóc cao hơn mua

votinhisme1990 thích bài này.
    3. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Mới bắt tay vào công việc, trước hết bạn nên tự học hỏi ngay chính mình. Vào đầu mùa mưa khoảng tháng 3 al, bạn tìm đến những vựa mua bán rắn, hoặc tìm được nhưng người đi săn bắt rắn. Bạn đặt mua họ mấy con rắn cái, vào thời điểm này rắn cái đều mang trứng. Bạn tìm mua những con có bụng trứng to, gần đẻ mua về nuôi cho nó đẻ trứng . Bạn tự học ấp trứng , cho trứng nở ra rắn con, rồi tự học nuôi rắn con, thế là năm sau, bạn hoàn thành được chu kỳ nuôi rắn sinh trưởng và sinh sản rồi.
      Nên nhớ rằng trứng rắn hổ mang, hổ mèo ( hổ mối) rất mềm , đừng tưởng nhầm là trứng non bỏ đi là sai đó.
      Với rắn độc luôn luôn phải cẩn thận, rất nguy hiểm đó. Vấn đề mồi nuôi cho rắn ăn thì không khả thi rồi, chọn phương án khác đi nhé

votinhisme1990 thích bài này.
    4. npt1982

npt1982 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Chân đất mắt toét
      Nếu nuôi dc cóc thì bán cóc lãi hơn lấy cóc nuôi rắn.Nếu nuôi dc giun thì bán giun lãi hơn lấy giun nuôi cóc.Theo mình là như vậy đó.

votinhisme1990Xuan Vu thích bài này.
    5. votinhisme1990

votinhisme1990 Nhà nông nghiệp dư

--- @ 18/8/14 ---
      anh có địa điểm nào bán rắn giống không ạ?e ở Nghĩa Hưng Nam Định ạ.giá rắn giống bt là khoảng bao nhiêu vậy a?
      --- @ 18/8/14 ---
      dạ vâng e sẽ tìm hiểu thêm.e cảm ơn a ạ.