Họp mặt tại nhà Tanthanh - 17/04/2011

• Thread starter Tấn Thành
  • Ngày gửi
he he .mời trường giang cụng ly với tấn thành nhé

Chuyển topic​

Đã chuyển tất cả những bài liên quan đến chem chép của tanthanh sang chuyên mục này, trả đất bên kia lại cho chủ nhà Tám Lúa bàn luận về con men vi sinh để giúp bà con nông dân nuôi thủy sản không bị tán gia bại sản.

Còn về phần kế hoạch đến nhà Tanthanh tôi đề nghị chủ Nhật 17/4, anh em thấy thế nào, xin cho ý kiến? Chương trình dự kiến như sau:

- Số lượng gồm:

1. KTD
2. Nguyenhungdung 0903711056 ( nguyenhungdung)
3. Trường Giang.
4. Jen_ero
5. Phan Tùng
6. Tantaibh

7. Tanthanh
8.khungcuaso
9.mai khuyen
10.la mac
11.tap tanh chan nuoi

12.baotoanchemical
13.nhanchanh tnp
14.phuhuy
15.zonenuong
16.phươnghuy
17.bạn phươnghuy
18.heo bao bao ngoc

- Ghé chổ của tôi rồi cùng đi, để tránh lạc đường. (NGUYENHUNGDUNG) 0908 38 03 53

- Thời gian: đến ngã ba Vũng Tàu đúng 9h. Đến nhà Tanthanh lúc 10h30.
Ngày 17/04/2011 Nhằm đúng vào Chủ Nhật nhé ACE
--------------------------------------------------------
Xem tường thuật từ bài http://agriviet.com/home/showpost.php?p=160867&postcount=98 trở về sau

Last edited by a moderator:
Cả nhà tề tựu đón Bạc Hà
Nay đã thành viên chung một nhà
Ngọt bùi ta hãy cùng chia sẽ
Âm áp cả nhà Agriviet ta.
.

Bạc Hà ơi..hạnh phúc và thật nhiều niềm vui trong đại gia đình Agriviet nhé..Nhà ta rộng lắm đó, đi khắp nước từ bắc chí nam đâu đâu cũng có bạn bè của ta hết..sướng chưa nào...
---------------
Hu hu... sắp xảy ra nội chiến rồi các bác ơi...Chuyến này bác nguyenhungdung chết chắc rồi, nhưng mà cũng không sao, chịu đấm ăn xôi(thoi)... chết vì người đẹp cũng xứng đáng mà phải không bác Hiếu?
Ở diễn đàn ta còn có một thành viên mới Bạc hà(moclanhoa) là bạn của chị Jen, cô nàng cũng dễ thương lắm bác maquemau, bác 3 phỉ ơi. Hai bác còn nhiều cơ hội lắm. thân chào.

zonenuong..cũng may có thêm một bông hoa cho Agriviet nên tình hình đang căng thẳng thấy dìu dịu rồi đó..Phù..hú hồn hú vía. Anh nguyenhungdung ơi, chui ra khỏi hầm đựoc rồi đó..ặc ặc :2cat::2cat::ph34r:

Last edited by a moderator:
Hôm qua thật vui, một ngày cuối tuần đầy ý nghĩa.

Những gì diễn ra thì Trường Giang đã tường thuật lại gần như chính xác và đầy đủ. Xin kể lại thêm vài chi tiết:

Tổng số thành viên tham dự: 17.

1. KTD
2. Nguyenhungdung
3. Trường Giang.
4. Jen_ero
5. Hoa mộc lan ( Bạc Hà)
6. Tanthanh
7.Mai khuyen
8 Con Mai Khuyên
9.lamac
10.baotoanchemical
11.Bạn gái baotoanchemical
12.nhanchanh tnp
13.phuhuy
14.zonenuong
15.phương_huy
16.bạn phương_huy
17.heo rừng Bảo Ngọc

Kế hoạch đi thuyền ra đảo, câu cá, kéo lưới, lội sông không thực hiện được vì đa số anh em thích nhưng bơi dở, ra sông sợ nguy hiểm.

Anh em được thưởng thức những món ăn cây nhà lá vườn gọi là đặc sản của nhà tanthanh rât ngon. Bàn tiệc đặt dưới tán của vườn chôm chôm rất mát mẻ và thú vị bởi hương đồng gió nội, gió từ sông Lòng Tàu thổi vào rất mát, nhất là khi nước bắt đầu lớn.

Cái đặc trưng lớn nhất của buổi tiệc là tinh thần đoàn kết, chia sẻ và thông cảm. Anh em chỉ biết nhau trên mạng, mỗi người đến từ mỗi nơi khác nhau, nhưng lại gắn bó với nhau như thân thiết từ rất lâu rồi, đó thật sự là một điều rất quý, rất đáng trân trọng.

Lần gặp mặt này chỉ là một sự vô tình, nhưng anh em lại rất nhiệt tình tham gia, chỉ vài dòng kêu gọi, thậm chí trước đó chỉ dự trù chừng vài người nhưng cuối cùng anh em tham gia lên đến con số 17.

Sau buổi tiệc ở nhà tanthanh, khoảng hơn 16 giờ, sau đề nghị của nhiều thành viên, một nhóm khoảng 10 người đi ca karaoke, có thể nói rằng thành viên agriviet ca hát cũng rất hay, nhiều giọng ca tuyệt vời như Jen_ero, phu huy, Hoa Mộc Lan, KTD, lamac…

Kết thúc buổi họp mặt anh em chia tay vào lúc khoảng hơn 18h30. Mỗi người một hướng, Tôi, Jen_ero, Hoa Mộc Lan và lamac hô tống Jen và Hoa mộc lan về tới Dầu Giây. Chuyến đi này quả thật thử thách. Tới cây xăng Long Đức trên Ql51B, mất liên lạc với lamac và Hoa Mộc Lan. Xe tôi lại hết xăng, cây xăng thì đóng cửa, vận dụng khả năng ngoại giao của mình, cuối cùng nhờ được 2 đứa trẻ trông có vẻ trẻ đường phố chạy bộ đi mua dùm 1 lít xăng đổ vào chạy tạm vì nghĩ rằng đoạn đường không dài lắm.
Khoảng hơn 30 phút sau thì lamac và Hoa Mộc Lan đến.

Hành trình vượt ngàn trùng xa bắt đầu.

Lamac và Hoa Mộc Lan khôn nên chạy trước, tôi và Jen hộ tống phía sau, tiếp nhận toàn bộ khói và bụi. Thật tình con đường này tôi cũng chưa đi bao giờ và mọi người cũng thế, đó là một con đường lô cao su, tranh thủ hòi sơ về con đường này thì một nhóm 2 chiếc xe hon đa của người dân địa phương ở đây khuyên rằng nên quay trở lại về Tân Cang để đi cho an toàn. Nhưng vì thấy đoạn đường quay lại quá xa, nên tôi quyết định đi luôn.
Lamac và Hoa Mộc Lan không hề biết chuyện này nên cứ chạy vô tư phía trước còn Jen thì cứ run, tôi trấn an rằng cứ yên tâm vì tôi có đem súng…Jen hòi súng đâu? tôi nói để trong cóp xe, nói vậy cho Jen yên lòng chứ thật sự tôi có cây súng nào đâu.

Phải nói rằng đoạn đường hun hút, âm u giữa một rừng cao su mênh mông, lamac và Hoa Mộc Lan chạy khiếp, có lúc tôi chạy hơn 60km/h mà vẫn bị bỏ lại phía sau. Đoạn đường từ khi bắt đầu từ ngả 3 Long Đức đến ngã 3 Dầu Giây khoảng hơn 50km thật sự thử thách. Đến Ngã Ba Dầu Giây đúng 21h10.

4 người ăn cháo gà lấy lại sức và chia tay, Jen về Long Khách còn 10km, Hoa Mộc Lan thì nhà tại ngã 3 Dầu Giây. Tôi và Lamac chạy tiếp về, tôi thì 40 km về ngã Ba Vũng Tàu, Lamac về Tân Bình trên 70km. Lúc này bắt đầu buồn ngủ thật sự, mấy lần ngủ gục quả thật giờ nhớ lại cũng ớn.

he bác có súng chứ sao không chỉ sợ đường vắng quá súng bị tịt nòng kà kà.hj thấy vui quá em góp vui thui:D

Chị Jen ơi! Hình chị đẹp quá. Chị BacHa cũng đẹp nữa. Hôm họp mặt Nê quên xin số ĐT của chị Jen, chị BacHa và HeorungBaongoc. Tiếc thật biết làm sao xin được đây? Mọi người nhớ gởi lên diễn đàn cho Nê nha. Xin cảm ơn và chúc mọi nhiều sức khỏe, chào

zonenuong cho số phone đi rồi jen với bạc hà nhá máy cho

Diễn đàn này hay quá, lần đầu tiên tham gia, có gì các bạn chỉ giáo thêm.

Chào Hongvanpv..rất vui khi bạn cùng tham gia thành viên đại gia đình Agriviet, Đoán bạn tên Hồng vân phải không, nói đúng thế thì là girl rồi hén, Thôi bật mí đi bạn và cho cả nhà chúng ta biết tí lý lịch để dể giao lưu nhé

Hi chào các anh chị! Em mới biết tin vụ off này, tiếc quá :)

Hi vọng thời gian tới được góp mặt...xí xớn :D

Chị Jen ơi, hôm nào về Đông Nai em alo chị nhé, lâu quá rồi không gặp ạ ! :)

Chúc Diễn đàn luôn phát triển, đông vui !

Hi chào các anh chị! Em mới biết tin vụ off này, tiếc quá :)

Hi vọng thời gian tới được góp mặt...xí xớn :D

Chị Jen ơi, hôm nào về Đông Nai em alo chị nhé, lâu quá rồi không gặp ạ ! :)

Chúc Diễn đàn luôn phát triển, đông vui !

Sau lúc này ít thấy Hide Nguyễn sinh hoạt dd thế, bận công việc lắm hả em? Hôm nào về Đồng Nai thì alo cho chị jen nha, thỉnh thoảng xem lại hình off nhà Kỳ thấy nhớ mọi người lắm đấy.Mong được gặp em và tất cả mọi người..Khỏe , vui và an lành em nhé

..... Anh nguyenhungdung ơi, chui ra khỏi hầm đựoc rồi đó..ặc ặc :2cat::2cat::ph34r:

Bớ các bác, bác Nguyenhungdung đang đang...trú ẩn trong hầm nhà cô Jen này, mau mau xuất quân thôi. ke ke ke :eek:

"Chỉ" thì chắc là đồng ý chỉ, nhưng "giáo" thì chủa đủ để giáo bạn đâu.
Rất vui khi có thêm thành viên mới tham gia Diễn Đàn Agriviet.
Vì nền Nông nghiệp nước nhà! Agriviet là một đại gia đình nông dân.
Chúc bạn học được nhiều điều bổ ích!

hjhj.... tiết lộ 1 xíu bác hongvanpv vừa là phóng viên vừa là kỹ sư nông nghiệp với trên 20 kinh nghiệm viết báo bên www.thesaigontimes.vn/nongsan (xem là thấy choáng). Nên Agriviet sẽ rất may mắn nếu bác ấy tham gia Agriviet nhiều hơn nữa.... tuy nhiên ko biết vì lý do gì mà 1 nhà báo đến hôm nay mới biết đến Agriviet lần đầu tiên, chứng tỏ khâu quảng bá của Agriviet còn rất yếu kém !

Các anh chị cho em tham gia vào diễn đàn được không ạ? Thấy vui quá, xin cho biết cần đóng góp gì cho diễn đàn mà em có thể làm được (em là thông dịch viên - có thể dịch được tài liệu nước ngoài, đặc biệt yêu nông nghiệp, bố mẹ làm nông mà chưa "kế nghiệp" được).

sao lại không ? cánh cổng agriviet luôn rộng mở mà bạn.
chỉ nhắc nhỏ bạn thôi :qua mục giao lưu để mọi người biết chào đón bạn
thân ái

chao các bác, có thêm thành viên thì đại gia đình AGRIVIET.COM ngày càng vui phải không các bác, e mong được hân hạnh học hỏi kinh nghiệm giao lưu trên diễn đàn, chúc các bác vui ve.

Các anh chị cho em tham gia vào diễn đàn được không ạ? Thấy vui quá, xin cho biết cần đóng góp gì cho diễn đàn mà em có thể làm được (em là thông dịch viên - có thể dịch được tài liệu nước ngoài, đặc biệt yêu nông nghiệp, bố mẹ làm nông mà chưa "kế nghiệp" được).
*
Gia-nhập ở đâu thì cũng phải có điều-kiện. Điều-kiện trước hết của Diễn-đàn nầy là 2 tấm ảnh của người gia-nhập. Kế đó, bạn xem lại ở nhà, có gì.... ăn được không?
Thân.
---------------
chao các bác, có thêm thành viên thì đại gia đình AGRIVIET.COM ngày càng vui phải không các bác, e mong được hân hạnh học hỏi kinh nghiệm giao lưu trên diễn đàn, chúc các bác vui ve.
* Hì hì..
Bạn xem điều-kiện vừa gởi cho bạn hathu-yeunongnghiep rồi làm theo.
(Có "mánh" nầy nhắn nhỏ 2 bạn. Cứ gia-nhập trước, thực-hành điều-kiện sau, thấy cũng... không sao).
Thân.

Last edited:

nhà tanthanh có duyên ghê !

Back