Thảo luận Kinh Doanh Gà Đá - Cản Gà Đá

• Thread starter truong vo ky
  • Ngày gửi
Cản gà đá cựa là công việc kéo dài và đòi hỏi sự tập trung trong một thời gian, phải có tính kiên nhẫn bền bỉ. Nếu bạn không yêu thích bộ môn đá gà này thì đừng làm nhé. Bạn đừng nghĩ cản gà đá là một công việc đơn giản kiếm nhiều tiền vì thấy ông hàng xóm thu nhập khá lên nhờ bán gà . Bạn sẽ cảm thấy mệt mỏi và nản với việc cản gà đá trong thời gian ngắn nếu không có đam mê . Hôm nào bạn thử hỏi ông hàng xóm đó xem vì sao ổng thích cản gà đá dữ vậy, nếu là người đam mê cản gà đá 90% ổng sẽ trả lời là thấy con gà nhà đổ ra ăn ổng khoái lắm.
BẠN CẦN PHẢI THU NHẬP NHIỀU THÔNG TIN, VÀ KIẾN THỨC ĐỂ BƯỚC VÀO “SỰ NGHIỆP” CẢN GÀ ĐÁ NÀY

Theo tôi, để bắt đầu bạn nên ghé thăm một số người đổ gà đá chuyên nghiệp , kinh nghiệm lâu năm , trao đổi với họ càng có nhiều thông tin càng tốt. Tìm tài liệu sách vở, video, mạng internet ngày nay là một trong những kho tàng vô tận , các diễn đàn về gà đá, mạng xã hội .v.v… nhưng bạn cần phải chọn lọc thông tin chứ trên mạng ảo thì “anh hùng bàn phím” nhiều lắm , và càng nhiều trong bộ môn gà đá này
Lập kế hoạch và ngân sách
Lập kế hoạch cho việc đổ gà dựa trên thời gian và ngân sách của mình . Qua thời gian bắt đầu bạn sẽ chọn lọc , giảm số lượng đàn bằng cách chọn lọc con giống và loại bỏ gà con không đạt yêu cầu. Bạn không nhất thiết bắt đầu bằng một trang trại thiệt lớn. Nên bắt đầu bằng trang trại vừa phải và ưu tiên chất lượng hơn số lượng . Chuẩn bị sân thả, và một số chuồng trại – bạn nên tính trước và tham khảo vì xây sửa vừa tốn thời gian vừa ảnh hưởng sức khỏe của gà
Đầu tư con giống chuẩn
Người nước ngoài thường có câu “cứu cánh biện minh phương tiện” điều này có nghĩa làm mọi cách sao cho đạt mục đích dù là cách bất chính, điều này có thể đúng ở công việc khác nhưng áp dụng cho cản gà đá là thất bại. Khi đổ gà đá để có kết quả cuối cùng sẽ cần nhiều thời gian, bạn không thể vươn cung bắn mà không biết mục tiêu của mình ở đâu. Con giống mắc chưa hẳn là tốt nhưng con giống tốt thường không rẻ, bạn hãy thử nhẩm tính tốn bao nhiêu công sức và tiền bạc nếu bạn đầu tư sai lầm vào con giống ban đầu nhé. Xem thêm bài viết về cản gà đá tại đây

Last edited by a moderator:
Chắc bạn đã có được sự thành công, hãy chia sẽ chút ít về thành công của bạn. Mình củng đang rất quan tâm nhưng không biết tìm con giống ở đâu.

T

Back