• kinh nghiệm ấp trứng gia cầm

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 6/5/13

1. phaman_steel

phaman_steel Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Tự kinh doanh
      Các Bác cho e hỏi: e mua trứng cút lộn ở chợ về ấp mà tỷ lệ nở thấp quá (ấp 100trứng nở chừng 30 e). những trứng còn lại đập ra e thấy con bị chết hoặc bị sát không nở được. Mong các AE chỉ bảo...

2. tranvanlocninhbinhphuoc

tranvanlocninhbinhphuoc Nhanong.Com VIP

Nghề nghiệp:
      chan nuoi
      em lại trực tiếp trại nuôi cút mà mua trứng lộn. không nên mua trứng chợ.vì họ để lâu con bị thiếu nhiệt yếu. tỷ lệ nở thấp.

3. khuongngoc

khuongngoc Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Mong anh chỉ việc mua trứng cút về ấp thủ công không qua máy thì làm thế nào? Đang định nuôi thử 1 lồng vì chưa tưng nuôi cút bao giờ.

4. tranvanlocninhbinhphuoc

tranvanlocninhbinhphuoc Nhanong.Com VIP

Nghề nghiệp:
      chan nuoi
      tốt nhất là bạn đến trại cút mua cút con về nuôi thử.giá cút con chả là bao nhiêu cả,mua trứng về ấp đôi khi số lượng nở không như ý bạn.và chưa có kinh nghiệm cút con không đạt tiêu chuẩn nuôi chậm lớn , hao hụt nhiều.
      nếu bạn muốn thử cho vui thì làm thế này nhé:đến trại mua trứng cút lộn loại từ 12 -14 ngày.khi mua đem theo một thùng xôp nhỏ đựng trấu.số trấu này bạn phơi nắng trước 1 vai giờ. bỏ trứng cút vào từng lớp rải trấu lên đậy nắp lại đem về. vừa giử được nhiệt vừa bảo quản được trứng.hôm sau bạn phơi hoặc rang sẳn 1 số trấu xong thay số trấu củ trong
      thùng nhớ đậy kỷ thùng để giử nhiệt.nếu bạn làm tốt công tác trên thì trứng sẽ nở sau 4-6 ngày.nhưng chỉ nên làm thử 1-2 trăm trứng thôi .tốt nhất phải có 1 thùng ấp bạn à.

5. letunghd

letunghd Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      IT
      Xin chào các bác ạh,

Các bác, các chú, có ai biết trại cút nào ở long thành hay biên hòa đồng nai, hoặc trại nào gần gần biên hòa chỉ giúp em với ạh!

Vì em mún mua 1 ít về nuôi cho rắn ăn ạh.

Xin chân thành cảm ơn, và mong nhận được tin.

6. Thanks

Thanks Guest

tuyệt zời ông mặt trời,2 năm trời ấp ko hiệu quả,giờ thì biết tại sao rồi,cảm ơn bác đã chia sẻ kinh nghiêm quí báu.

7. kutyhn

kutyhn

Nghề nghiệp:
      NVKD
      Thanks chú Vân.

8. nhoangcr

nhoangcr nông trang nhỏ

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      cam on anh tran van da chia se kinh nghiem quy bau cua minh

9.  
    10. hamster

hamster Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      Ấp trứng cút nè các bác nhiệt độ 36độ7 độ ẩm 60% đến 65% ngày 1 đến ngày 15 ngày 16 trở đi độ ẩm tăng 70% đến 75% bảo đảm nở 90% mình ấp đc 3 mẻ mỗi mẻ 100 trứng , đừng để nhiệt độ lên đến 37 độ nhé con sẽ bị chết nở ít và con trống ko , nên nhớ ngày 15 lấy hết trứng ra ngâm nước ấm 1,2 phút bỏ vào ấp tiếp ngày 16 khẻ mỏ , ngày 17 nở rộ dứt điểm ngày 18.
      --- @ 8/5/14, Original Post Date: 8/5/14 ---
      image.jpg Đang ấp mẻ thứ 4 đây.

nduybt thích bài này.
    11. nduybt

nduybt Nhà nông nghiệp dư

sao mình mua trứng lộn ở lò ấp được 12 ngày nó bảo chỉ ấp tiếp ở 35 độ thôi là sao bạn có người noi 37đ5 người 36đ không biết ai đúng đây
      --- @ 31/7/14 ---
      hư tiếp 1 trăm trứng rồi hic hic nó ra dc có 8 con còn bao nhiêu sát hết trơn

Last edited: 31/7/14