• ky thuat ghep mai chieu thuy

Thảo luận trong 'Cây cảnh - bonsai' , 23/10/10

1. vipbadboy Guest

em la nguoi moi choi kien nen cung chua bik nhiu nhung em rat thick mai chieu thuy ghep voi long muc neu ma` cac bac nao bik cach ghep thi chi em voi nha em cam on cac bac nhiu:D:D:D:D:D:D:D

Đang tải...
    2. bigbabol

bigbabol Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      ăn chơi
      để thực hiện việc ghép mai chiếu thủy với lồng mức bạn cần có một con dao ghép, dây quấn và bao nylon hợp với kích cỡ cành định ghép, thông thường lồng mức được ghép nêm, lấy giống mai chiếu thủy cần ghép vạt một hay hai mặt của cành ghép gì cũng được sau đó mở miệng cây lồng mức sao cho vết mở và cành ghép tương ứng rồi nêm cành ghép vào sau đó dùng dây cố định lại kế đến là bọc bao nylon trùm hết cành ghép, đem vào nơi nắng nhẹ khi nào thấy cành ghép phát triển ra lá thật thì mở bao và tiến hành đem cây ra nắng với cường độ ánh sáng tăng dần theo thời gian. lưu ý nên ghép khi mầm cây lồng mức vừa chuyển màu khoảng cỡ chiếc đũa là tốt và cành ghép nên có độ già và độ lớn tương ứng
      nói chung cái này rất đơn giản bạn chỉ cần quan sát một lần là làm được, mà tui thấy viết vầy cũng khó hiểu có gì bạn gọi cho nick dovanlo nha

Last edited: 23/10/10
      3 thành viên thích bài này.
    3. linhtai

linhtai Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      thợ đụng
      bạn tìm trong diễn đàn này hình như là cách ghép cho hoa sứ. có nhiều cách ghép. bạn cứ tìm cách ghép nêm mà tham khảo. có bài và hình ảnh rất chi tiết. bạn cứ theo đó mà làm thì mình nghĩ là được
      Nhưng lần sau bạn nhớ viết bỏ dấu nhé. không khéo là mod del bài đó

4. dangtrungkien

dangtrungkien Nhà nông nghiệp dư

Chào anh 3b! lâu nay anh khỏe chứ? mần ăn phát tài chưa? ghé qua đây lâu chưa?
      Bài viết như thế là rõ rồi con khó hiểu gì nữa, anh khiêm tốn quá.

1 person likes this.