Làm giàu cùng Hội Nuôi Gà trên Agriviet

<object width="1" height="1">

<embed src="http://www.nhaccuatui.com/m/3yJfxPaIaA" quality="high" wmode="transparent" type="application/x-shockwave-flash" flashvars="&autostart=true" width="1" height="1"></object>
Chào tất cả bà con, đọc tên topic không dài dòng để thể hiện ý chí của Hội Nuôi Gà Việt Nam trên Agriviet.com.

Bà con đã từng hỏi những câu hỏi trên diễn đàn và được giải đáp. Theo tôi, tới thời điểm này mọi thắc mắc của bà con đa phần được giải đáp một cách khá thuyết phục cả về phương diện thực tế bên cạnh kiến thức hết sức khoa học của Anh/Em trên Hội.

Nay tại sao chúng ta không biến những sự hiểu biết đó thành kinh nghiệm thực tế của bà con để từ đó làm giàu trên chính mãnh đất của mình. Chúng tôi muốn trực tiếp gặp mặt và trao đổi với bà con để niềm tin đó trở thành hiện thực.

Vì vậy, tôi thay mặt Hội Nuôi Gà phát động phong trào "Làm giàu cùng Hội Nuôi Gà trên Agriviet ".

1. Hình thức tham gia:

- Bà con đang nuôi, chuẩn bị nuôi gà thả vườn, gà công nghiệp.

- Địa bàn tại 4 tỉnh Đồng Tháp, Vĩnh Long, Trà Vinh, Cần Thơ (trước hết sẽ thực hiện trên phạm vi mà thành viên có thể gặp mặt và hỗ trợ bà con một cách tốt nhất).

- Đăng ký thông tin tại đây nếu trực tiếp nuôi hay bạn muốn giúp người thân mình cứ mạnh dạn đăng ký và để lại thông tin liên lạc. Chúng tôi sẽ thu xếp thời gian có mặt tại địa điểm đó vào thời gian thích hợp nhất. (nếu là dich bệnh chúng tôi sẽ điện thoại để giải quyết những vấn đề cơ bản trước).

Lưu ý:
Đây là chương trình giúp đở bà con một cách tự nguyện nên những hình thức như trả phí, gởi mua thuốc, vaccine chúng tôi không thực hiện. Xin bà con thứ lỗi! Chúng tôi có thể tư vấn về vấn đề trại đang gặp phải và nhiều lắm là giới thiệu cách để bà con có thể mua thuốc hay thức ăn.

2. Phát động Anh Em trong khu vực 4 tỉnh trên:

- Đăng ký danh sách tại đây, các bạn có thể đăng ký nickname hoặc tên thật...Gởi số điện thoại liên lạc vào hộp thư riêng của tôi để tránh tình trạng mình trở thành những trò đùa trên mạng nhé.

- Chúng ta sẽ chọn ngày để cùng nhau đi.

- Đầu tiên chắc chỉ mong đi cùng 2-3 người là tốt lắm.

3. Tinh thần tham gia:

Bạn thật sự đang gặp khó khăn hay chưa có định hướng phát triển chăn nuôi như thế nào.

Lưu ý: Chúng tôi không nói chúng tôi là giỏi nhất, chỉ đơn thuần cho bà con thêm sự lựa chọn.
Mọi hình thức "thử sức, thử tài" ...thì xin đi cùng chúng tôi giúp những người cần thiết hơn.

4. Ngoài phạm vi việc này: (đây là phần mới thêm sau!).

Hội Chăn Nuôi gà sẽ giao lưu, gặp gỡ những trang trại gà để cùng chia sẽ kinh nghiệm và nếu có thể sẽ tư vấn để trang trại phát triển một cách tốt nhất.

5. Số điện thoại đường dây nóng xin liên lạc (đang cập nhật thêm số một số thành viên khác)

n_hung_cj: 0935.654.135

dilenlamgiau: 0167.304.5758

BÀ CON ĐÃ SẲN SÀNG LÀM GIÀU CHƯA?
CÁC THÀNH VIÊN Ở CÁC TỈNH HAY "NHỮNG NGƯỜI BẠN CHƯA BIẾT" HÃY THAM GIA CÙNG CHÚNG TÔI NHÉ.

CHƯƠNG TRÌNH THÁNG 04

Thăm trang trại gà: Phạm Tấn Phát - Cần Thơ

CHƯƠNG TRÌNH THÁNG 05

Thăm trang trại: của Anh Nguyễn Hoàng Minh - Cần Thơ

Last edited:
hôm ay anh em miền Tây có buổi gặp mặt chắc thú vị lắm, có lẽ anh em đang mong ngóng kết quả của buổi gặp này, hi vọng sớm nhận được những chia sẽ và video về buổi gặp mặt.
Một ngày nào đó hội sẽ đến miền trung nha.

Chào ACE, hiện anh em trong Hội đã về tới nhà..tranh thủ up trước vài thông tin về buổi giao lưu...

http://agriviet.com/home/threads/87013-Ky-I-Tham-trai-ga-Pham-Tan-Phat-O-Mon-Hoi-Nuoi-Ga-tren-Agriviet#axzz1rS2uDER5

Cám ơn mọi người đã ủng hộ, tinh thần hôm nay rất tốt với những trao đổi chân tình và cởi mở.

Về chất lượng phải để "chủ nhà" lên tiếng...hi :6^:

Qua chuyến đi này, đề nghị các bạn tổng kết lại một số nét cơ bản về những thuận lợi, khó khăn. Những kết quả thu được, những đề xuất nếu có…nhằm hoàn thiện dần chương trình.

:lol: ước mơ thành hiện thực! chúc mừng ý tưởng của a đã giúp đỡ đươc ích nhiều cho bà con nông dân.

Chào ACE, hiện anh em trong Hội đã về tới nhà..tranh thủ up trước vài thông tin về buổi giao lưu...

http://agriviet.com/home/threads/87013-Ky-I-Tham-trai-ga-Pham-Tan-Phat-O-Mon-Hoi-Nuoi-Ga-tren-Agriviet#axzz1rS2uDER5

Cám ơn mọi người đã ủng hộ, tinh thần hôm nay rất tốt với những trao đổi chân tình và cởi mở.

Về chất lượng phải để "chủ nhà" lên tiếng...hi :6^:

HoangTuCanTho mau biên tập và up lên toàn bộ đoạn Video để anh em xem lại rút kinh nghiệm cho các phát biểu của mình nhé!

Tôi có nuôi gà, gà che đá cựa, 1 gà trống và 6 gà mái, với mức độ nhỏ lẻ như vậy thì làm sao chủng ngừa cho gà được bạn nào có kinh nghiệm xin giúp tôi.
Tôi cũng xin lịch chủng ngừa và các loại thuốc thường dùng để chủng hiện nay cho gà con từ khi mới nở

Tôi có nuôi gà, gà che đá cựa, 1 gà trống và 6 gà mái, với mức độ nhỏ lẻ như vậy thì làm sao chủng ngừa cho gà được bạn nào có kinh nghiệm xin giúp tôi.
Tôi cũng xin lịch chủng ngừa và các loại thuốc thường dùng để chủng hiện nay cho gà con từ khi mới nở

Bác tham khảo thêm lịch này theo số lượng ít của mình khi tiến hành với gà con mới nở nhé.
- 3 ngày tuổi: nhỏ mắt, mũi lần 1 vaccin Newcastle
- 7 ngày tuổi: nhỏ miệng lần 1 vaccin Gumboro.
- 10 ngày tuổi: chủng vaccin Đậu.
- 14 ngày tuổi: nhỏ miệng lần 2 vaccine Gumboro
- 21 ngày tuổi: nhỏ mắt, mũi lần 2 vaccin Newcastle
- 25 ngày tuổi: tiêm vaccine H5N1
- 35 ngày tuổi: nhỏ miệng Newcastle lần 3
Số lượng ít nên Bác ra thú y hỏi vaccine của công ty Navetco có liêù 100 con, làm bao nhiêu dư thì mình bỏ.

Về cách làm, Bác tham khảo thêm tại đây:
http://agriviet.com/home/threads/80373-Phuong-phap-su-dung-vaccine-Lich-vaccine-cho-ga#axzz1rYYQtKvs

ngocphucit đã viết:
HoangTuCanTho mau biên tập và up lên toàn bộ đoạn Video để anh em xem lại rút kinh nghiệm cho các phát biểu của mình nhé!

Em đang biên soạn lại cho phù hợp, à! Em gởi cho anh tên thuốc trong hộp thư rồi..anh xem lại nhé.
tinct đã viết:
ước mơ thành hiện thực! chúc mừng ý tưởng của a đã giúp đỡ đươc ích nhiều cho bà con nông dân.

Hi hi..Tinct ở Cần Thơ mà hôm đi giấu mặt nghen..lần sau phải tham gia cùng Hội đó.
nguyenhungdung đã viết:
Qua chuyến đi này, đề nghị các bạn tổng kết lại một số nét cơ bản về những thuận lợi, khó khăn. Những kết quả thu được, những đề xuất nếu có…nhằm hoàn thiện dần chương trình.

Cám ơn Anh nhắc nhở..em sẽ đưa những thông tin đó về chuyến đi một cách hoàn chỉnh.
Mà em xem đoạn video Nuôi Thỏ của anh rất hay, hình thức nội dung chắc gần giống vậy nhưng về nuôi gà thì nói Hội bàn về những phương pháp nhiều hơn...như ...làm sao để gà ăn nhiều, có cần bật đèn vào ban đêm, cho ăn theo hình thức nào? Sát trùng thế nào là tốt nhất...theo điều kiện của trại gà ngay tại đó. Không xa anh ạ...
:6^:​

Last edited:
Em đang biên soạn lại cho phù hợp, à! Em gởi cho anh tên thuốc trong hộp thư rồi..anh xem lại nhé.
Cái này anh biết rồi nhưng chưa sử dụng trên gà, để anh hỏi thằng bạn bên Cty Thiện Nguyễn xem sao. Cảm ơn em trai...:9^:!!!!

Up lên để mọi người thấy và đăng ký...nếu không đi về nhà của hoangtucantho à nghen...Về đây sân nhà mặc sức mà nhậu nghen! :lol:

cảm ơn các bác trong hội nuôi gà. chúc ý tưởng trên thành công rực rỡ. cho em tham gia với?

Nghi duoc chua chac chac co the la lam duoc

Nói chung về vấn đầ này rất hay, nhưng em nghĩ ít ai có thể thu xếp được công ăn việc làm để đi được, khi đi thì phải cần kinh phí, theo e nghĩ mấy anh (chi) em nào có kinh nghiệm về lĩnh vực này và có kinh tế ổn định hay giúp đở cho những người mới vào nghề như bọn em đễ có thể chia sẽ kinh nghiệm cho bọn em qua Video.(ỏ hình ành) để bọn em được hiểu cụ thể hơn về hội,

Nói chung về vấn đầ này rất hay, nhưng em nghĩ ít ai có thể thu xếp được công ăn việc làm để đi được, khi đi thì phải cần kinh phí, theo e nghĩ mấy anh (chi) em nào có kinh nghiệm về lĩnh vực này và có kinh tế ổn định hay giúp đở cho những người mới vào nghề như bọn em đễ có thể chia sẽ kinh nghiệm cho bọn em qua Video.(ỏ hình ành) để bọn em được hiểu cụ thể hơn về hội,

Cám ơn chia sẽ của bạn! Lúc đầu làm thì nghĩ cũng khó khăn lắm về những việc như bạn nói..Nhưng hôm đi mới biết mọi người rất nhiệt tình, và mọi người thống nhất là với tinh thần trách nhiệm với cộng đồng trước. Kinh phí khi làm tốt sẽ tính tiếp --> chắc sẽ tìm cách để tạo ra kinh phí, điều đó mới có ý nghĩa.
Mấy AE đi thì ai cũng có việc nên chọn ngày CN để khởi hành.
@Mách nhỏ: Trong đoàn 6 người thì hết 3 người là Bsty rồi..rất mê gà....hi hi
Chúc Bác nhiều niềm vui!

Ý của Bác hội trưởng vậy thì quá tốt.
:lol:Tiếc là ở Bình Định xa quá, :7^:không thì tôi cũng đăng ký tham gia. :botay:
Tôi cũng thắc mắc một điều, không biết khi tổ chức thì như thế nào, chứ thật ra theo tôi thấy: vấn đề mà tham quan quá nhiều người vào một trang trại chăn nuôi, điều này cũng chưa hợp lý với nguyên tắc an toàn sinh học trong chăn nuôi đâu. -_-

Ý của Bác hội trưởng vậy thì quá tốt.
:lol:Tiếc là ở Bình Định xa quá, :7^:không thì tôi cũng đăng ký tham gia. :botay:
Tôi cũng thắc mắc một điều, không biết khi tổ chức thì như thế nào, chứ thật ra theo tôi thấy: vấn đề mà tham quan quá nhiều người vào một trang trại chăn nuôi, điều này cũng chưa hợp lý với nguyên tắc an toàn sinh học trong chăn nuôi đâu. -_-
Không biết nhóm đã tính đến vấn đề này chưa .... hay làm chủ trại tiêu luôn, mà cũng vì vậy nên không ai muốn cho tham quan học tập cả.

việc này cũng đơn giản thôi là dùng thuốc sát trùng taị cổng trại cho mọi người nhúng dày ủng, và dùng phun cho toàn trại ngay sau khi các thành viên tham quan trang trại trở ra,
hạn chế tiếng ồn trao đổi khi ở trong trại gây ảnh hưởng tới bầy gà chỉ ghi nhận và trở ra trao đổi sau
trại nào được tham quan nên dùng các thuốc phòng stress cho bầy gà trước và sau khi tham quan để gà không ảnh hưởng sức khoẻ
việc đăng ký tham gia rất nhiều người hưởng ứng nhưng do các điều kiện địa lý, thời gian nên hội hãy mở rộng mô hình dần, nếu khu vực nào muốn tổ trức sớm thì đăng ký danh sách thành viên tại khu vực sẽ dễ cho hội trương và các thành viên “ban” tham gia
chúc anh em làm giàu cùng hội ngày càng nhiều

Back