[Lo quá] Tối qua đàn gà nhà em mới bị trộm viếng

• Thread starter connhen
  • Ngày gửi
Chuyện bắt đầu từ khoảng 7h tối qua ạ, đang ăn cơm thì tự nhiên nghe tiếng chó rên, biết là có biến, em chạy ra thì thấy một con chó nằm chỏng gọng, con còn lại thì lờ đờ:angry:. Thôi rồi, bị cha con nhà nó cho ăn bã rồi, đứng chửi đổng vài câu rồi thôi, coi như "chuyện thường ngày ở huyện":2cat:. Nhưng chuyện chưa dừng ở đó:huh:.

Sáng nay em ra chuồng gà thì ôi thôi, tấm lưới nhựa quây gà nằm la liệt dưới đất, cầm lên thì thấy đã bị cắt ngọt từ trên xuống dưới luôn, em đi dạo quanh vườn thì thấy tụi trộm nó cắt lưới 3 chỗ, mấy cây bưởi bị bọn nó lặt sạch:angry:. Nhưng cũng may cho em và xui cho tụi nó là gà em mới xuất cách đây 2 tuần, giờ trong chuồng chỉ có 300 em gà con 1 tuần tuổi:6^:, và đàn gà vẫn còn y nguyên. Chớ bất phước mấy thằng dịch vật đó không thấy gà lớn đâu lại ra tay thảm sát nguyên đàn gà con của em thì lúc đấy em chỉ có nước ôm mấy bao Higro mà ăn trừ cơm thôi.

Hây dza, ra nhìn cái chuồng gà mà lòng buồn tơ tớt, chăm mấy con gà như chăm con mọn suốt ba tháng trời, sợ chưa kịp bị ép giá bởi mấy ông thương lái thì đã bị mấy thằng trời đánh nó bắt giúp thì có mà quá nhọ cho đội màu đỏ.

Sẵn đây mọi người có phương pháp gì chống trộm cho vườn nhà thì lên chia sẻ để anh em khác học tập mà phòng ngừa với:wub:

thiet bi chống trôm bằng hông ngoại khoảng 400k rất tốt trong vụ trôm gà.cách đây 2 hôm chúng vào chuồng gà mình chuông kêu ầm ỉ,vát cây ra nó chạy như bị ma ví,may không nó hốt hết rồi

- Ừ. mua cái hồng ngoại loại cảm ứng nhiệt. bất cứ cái nào có nhiệt đi ngang qua tầm quét của mắt thần là nó Hú. đấu với hệ thống điện vườn. vừa hú vừa sáng hết vườn. Vườn làm tầm chục cái bóng 20W đâu có bao nhiêu so với 500 con gà.
- để tầm quét của mắt thần lên cao khoảng 40cm. thì con mèo , con gì nó cũng ko vướng vào được. chỉ có trộm nó chui vào là dính thôi :lol:
- hôm nào xui thì có 2 3 con mèo nó nhảy nhót dính vào tầm ngắm mắt thần thì nó hú mất ngủ ^^. mà hú mấy lần trộm nó cũng ngán .

quả này chỉ tổn thất mấy cây bưởi và tấm lưới
thế phải cúng ông địa vì gặp hên rùi :wub:

Thôi ko mất gà là may rùi bác!
Cố gắng tăng cường an ninh tí nữa, đầu tư lắp mấy cái chống trộm là yên tâm.
Nhớ sài loại dùng ắc quy như chống trộm xe máy củng được, nếu sài mấy cái dùng điện lưới trong nhà thì tụi này cắt CB ở ngoài trụ củng như ko.

Back