• Dismiss Notice

Máy hàn chuồng nuôi bồ câu

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 14/5/12

1. sydat Nhà nông nghiệp dư

Xin chào các bác trên diễn đàn!
      Em ở Hà Tĩnh, là một nguồi rất say mê nghề nuôi chim bồ câu, nhưng hiện tại chuồng nuôi của em vẫn phải nhập từ TPHCM về. Em rất muốn tìm hiểu về cái máy dùng để hàn chuồng nuôi bồ câu, các bác tiền bối có biết : đấy là loại máy hàn gi? bán ở đâu? giá tiền bao nhiêu? giúp em với được không?!
      Cảm ơn các bác rất nhiều!

Đang tải...
    2. Cuốc lủi

Cuốc lủi Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nhà Nông
      hình như là máy hàn TIG, CL có ông bạn làm xưởng inox có máy này, giá khá cao khoãng hơn chục triệu 1 máy.

Last edited: 15/5/12
      1 person likes this.
    3. bao long

bao long Guest

đó là máy hàn chập chứ đau phải hàn tic

4. 3 Châu

3 Châu Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Đang hưỡn
      Đó là máy hàn tig thường dùng để hàn đồ gia dụng và các loại khác có yêu cầu thẩm mỹ (mối hàn đẹp); Giá khoảng 5 đến 7 triệu tuỳ hàng nhập từ nước nào, hình như hàng Việt Nam chất lượng cao cũng có đó. Bạn ra chợ, ở khu hàng kim khí điện máy chắc có bán. Không thôi bạn đi lại mấy tiệm gia công cửa sắt, đồ Inox hỏi là chắc như bắp luộc. . .
      Máy hàn này chi phí ban đầu hơi nâng đô: bạn phải mua vỏ chai khí argon khoảng 2 đến 3 triệu, sau đó mới đổi chai khí như đổi bình gá nấu vậy. Nó sử dụng khí argon và cọng hàn, ví dụ bạn hàn Inox phải mua cọng hàn khoảng Inox 1mm . . .

Last edited: 17/5/12
      1 person likes this.
    5. Cuốc lủi

Cuốc lủi Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nhà Nông
      đúng vậy, bây giờ máy hàn tig 220v giá khoãng 7-8tr, máy của ông bạn CL làm xưởng nên dùng máy 3pha. có lần đi mua máy củ với ổng ở bãi máy củ trên xa lộ Hà Nội đoạn gần Suối Tiên chỉ tốn có hơn 2 tr 1 máy vì máy này nhập về dạng phế liệu nên mình vô mua người ta cân ký rồi tính tiền, mua kiểu này được cái là rẻ và nếu may mắn thì ta có được 1 máy khá ngon mà không cần sửa, còn xui rủi thì mua nhầm máy hỏng phải bán lại nhưng lỗ ít vì bán ve chai cũng phải hơn 1tr 1 máy.

6. sydat

sydat Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      làm trang trại
      Em cảm ơn các bác! Đạt đang rất muốn tìm hiểu về máy hàn chập, các anh có ai biết về thông tin loại máy hàn này cho em biết vơi! E cam ơn!

7. binh_dan

binh_dan Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      buôn bán
      Chắc bạn hỏi về máy hàn này
      [video=youtube;S29wCwz_dRI]http://www.youtube.com/watch?v=S29wCwz_dRI&feature=related[/video]

8. sydat

sydat Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      làm trang trại
      máy hàn chập

Không phải bác ah! em nghe nói loại máy hàn chuồng bồ câu là máy bàng khuôn, nghĩa là ráp các que kim lại lên khuôn - theo mô hình cần hàn, sau đó các điểm tiếp xúc với nhau sẽ dính lại do tác động của nhiêt.

9. leudcthuan

leudcthuan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Tài Xế
      Máy hàn ma bạn đang kiếm là máy hàn Bấm
      máy hình trên khoảng 15 triệu củng có loại 13 ,14 triệu đó

10. sydat

sydat Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      làm trang trại
      Em cảm ơn Bác nhé! Bác có thể cho em biết chút ít về tính năng của loại máy hàn này không?

11. leudcthuan

leudcthuan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Tài Xế
      máy hàn này gọi là máy hàn bấm hay còn gọi là máy hàn đính , hàn điểm , đắc điểm nó hàn ko cần quê hàn hay thuốc hàn . để hiểu rỏ đặc điểm và kỷ thuật thi ban tim trên google sẻ cho ra nhiều kết quả hơn . bạn ở Đức Thọ còn mình ở Hương Sơn . có gì mình sẻ ghé qua nhà bạn xem bạn chăn nuôi thế nào . mình đang có tư tưởng nuôi bồ câu nhốt đây . còn bồ câu pháp thì đang để nghiên cứu .