• Dismiss Notice

Máy phát điện sử dụng khí biogas

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 26/7/10

1. mpdbiogas Nhà nông nghiệp dư

Tôi đang là máy phát điện sử dụng 100% khí biogas. Có anh em nào quan tâm thì cùng trao đổi nhé!:blink:

1 person likes this.
      Đang tải...
    2. ChauNgocThuan

ChauNgocThuan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      NÔNG DÂN
      Mình đang quan tâm, nhưng chưa nhìn thấy thực tế như thế nào cả.Bạn có thể chia sẻ cho mình và mọi người không.
      Thân.

3. laquoctoan75

laquoctoan75 Nhà nông nghiệp dư

mình củng rất quan tâm . nhà mình có hầm ga 100m3 nhưng chỉ dùng để đun vớ vẩn nên thừa ga rất nhiều, bạn đã sử dụng có gì ưu điểm thì chia sẻ nhé

4. tuanbocau

tuanbocau Nhà nông nghiệp dư

em có hầm 32,5m3. muốn sửu dụng máy để kéo cục dinamo 7~10kw đuoc không?. Nếu được thì Bác làm cho mình 1 bộ. cho mình cái giá tham khảo xem. cho giá từng món luôn. nếu cái nào mình mua rẻ hơn thì mình sẽ tự mua.

Last edited: 27/7/10
    5. ChauNgocThuan

Nghề nghiệp:
      NÔNG DÂN
      mình có ý như vầy các bác xem có khả thi không nhé.
      Mình có thể dùng máy nén giống như máy nén để bơm xe ấy nén khí biogas vào bình gas rồi đem đi nấu bếp gas bình thường ( có thể bán cho những hộ không có biogas) như vậy có được không ? mong các bác chỉ giáo nhé
      Thân.

6. linhtai

linhtai Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      thợ đụng
      Nếu có thể làm được thì rất tốt. nhưng Bác phải lưu ý là gas này khi sử dụng (đốt cháy) trong nhà thì rất mau hư các thiết bị bằng kim loại. cụ thể là mái tôle, xà gồ...nhưng nếu Bác có thể nén được khí gas này vào bình và sự dụng được thì chỉ em làm với nhé!.

7. mpdbiogas

mpdbiogas Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Kinh Doanh
      Chào các bác!
      Hì hì! Nhiều người quan tâm tới máy phát điện sử dụng khí biogas nhỉ!
      Thức tế ko có máy phát điện chuyên sử dụng khí biogas mà chỉ có máy sử dụng xăng, dầu chuyển sang thôi.
      Với các máy của mình đang làm thì với máy nhỏ nhất 2kw chỉ cần bể 7m3+ 10 con lợn là được rồi.
      Với bể của bác Toan với lượng lợn khoảng 200-300 con thì có thể sử dụng máy 10-15kw được rồi.
      Còn với bể của bạn Tuân thì chỉ nên sử dụng máy 5kw thôi.
      Cảm ơn bạn Thuan mình ko bết gửi ảnh, bạn cho minh email mình gửi ảnh cho! Còn ý tưởng nén gas biogas thì ko thực hiện được đâu vì gas công nghiệp hiện nay họ phải hóa lỏng mới chứa trong bình được.

8. ChauNgocThuan

Nghề nghiệp:
      NÔNG DÂN
      Cám ơn bạn email của mình. thuannews@yahoo.com.vn
      Thân.

9. hoangleminh

hoangleminh http://moringa.vn

Nghề nghiệp:
      Quản lý
      <TABLE class=contentpaneopen><TBODY><TR><TD class=contentheading width="100%">Người chế tạo máy phát điện dùng khí biogas </TD><TD class=buttonheading align=right width="100%"></TD><TD class=buttonheading align=right width="100%"></TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=contentpaneopen><TBODY><TR><TD class=createdate vAlign=top></TD></TR><TR><TD vAlign=top>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

Last edited: 29/7/10
    10. mpdbiogas

mpdbiogas Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Kinh Doanh
      Chào HoangleMinh!
      Những thông tin trên tìm trên mạng có ngay mà, mình muốn mọi người cùng tìm hiểu và bàn về máy phát điện sử dụng khí biogas kỹ hơn thôi. Mô hình của Bác Lang cũ rồi hiện nay bên mình cũng có nhiều cải tiến hơn để máy phát hoạt động tốt hơn nhiều về cả truyền lực và chất lượng máy!

11. Trường Giang

Trường Giang Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Tôi đã nhận được email của anh mpdbiogas, xin cảm ơn ! Sau khi xem và có thắc mắc gì thì xin phép hỏi lại anh nhé.

@hoangleminh: Việc anh gửi thông tin trên báo chí về máy phát điện biogas là việc không xấu. Cho mọi ng đọc thêm, cho dù theo ý anh mpdbiogas là cũ nhưng có nói, có bàn thì mới biết thế nào là cũ mới chứ nhỉ :D Vấn đề quan trọng là bạn đừng luôn tiện post bài để spam chữ ký để rao bán cây chùm ngây nữa nhé. Chúng tôi sẽ khó xử, trong diễn đàn đã có box MB Trồng Trọt. Để phổ biến, quảng cáo thông tin có rất nhiều cách tích cực khác. Vài dòng trao đổi với nhau để cùng phát triển, anh nhé!