Mở trại nuôi Dê công nghiệp

• Thread starter nguyentung9860
  • Ngày gửi
Nhà mình đang nuôi Dê theo hình thức bán chăn thả, mình có tham khảo một số mô hình nuôi Dê của nước ngoài (qua videos) đa số mình thâý là nuôi nhốt, chuồng trại rất quy mô nhưng vì xem qua video nên rất nhiều hạn chế. Mình đang muốn chuyển sang mô hình nuôi Dê Công Nghiệp, mong các bác góp ý,chia sẽ kinh nghiệm giúp e.
Để nuôi Dê CN thì cần những yếu tố gì? Và trên thị trường đã có loại thức ăn CN nào cho Dê chưa?

Last edited by a moderator:
Boer thì bó tay mù tịch

File đính kèm

181 KB · Lượt xem: 45
    165 KB · Lượt xem: 41
    223.8 KB · Lượt xem: 39
    213.5 KB · Lượt xem: 33
    154.8 KB · Lượt xem: 33
    153.8 KB · Lượt xem: 35
    210.9 KB · Lượt xem: 34
Last edited by a moderator:
IMG_1112[1].JPG IMG_1108[2].JPG IMG_1116[1].JPG IMG_1114[1].JPG IMG_1117[1].JPG IMG_1107[1].JPG IMG_1112[1].JPG IMG_1115[2].JPGup no cu lung tung

File đính kèm

201.5 KB · Lượt xem: 27
    165 KB · Lượt xem: 24
    156 KB · Lượt xem: 27
Ban hoan toan co the nuoi details theo quy mo cong nghiep minh co the jup ban sdt op minh 0969043800
Alo minh vào buoi truancy thui nhe. Minh see the van cho ban. Kon thuc an cong nghiep thi dunt ns toi vi nuoi nhu vay k co loi nhuan dau

cái quan trọng là nguồn tiêu thụ thôi chứ còn thức ăn thì mình trồng được mà

Con day la san fam ma em no lam ra...

San fam ma e no lam ra...

De boer 3tuoi bat tai de va tho ba vi son tay

Vậy con boer thuần mặt nó ko có lông đen ở dưới mắt hả các bác.
Mặt nó giống con bong trắng đúng ko? Nhưng thân ko bong chỉ toàn màu trắng luôn àh. Ae nào rành tư vấn dùm xem để bị ngta lừa đảo thì tội cho thằng em quá

Nay lu bu hop hành nên ko chay qua nó chụp đc. Giá thì chát lắm,bán con chứ ko bán ký.3 con cái về cân lại thì 300k/kg. Mai trah thủ chụp và nhờ mọi ng góp ý coi có lầm ko

Vậy giá gấp đôi giá dê bách thảo hả bác Suri, còn về việc dê thuần hay ko em nghĩ cũng khó phân biệt lắm ko biết có ae nào kinh nghiệm vụ này ko :D

cho mình hỏi Mọi người trên diễn đàn có ai biết hoặc đang nuôi giống dê Nubian kô.hôm trước mình nghe một chị có trang trại nuôi dê này nói đây là giong dê sữa co thể cho sữa 8lít một ngày.ai biết xin chia sẻ

Sản lượng sữa vậy là gấp đôi của Sanen hả bạn, kinh vãi

Giá thế cũng chưa đắt lắm tôi còn biết vài chỗ 350-400k mà nhìn có lẽ thua mấy em này. Xương nhỏ xíu,mặt cà thân thì bông hoa,móng hồng sừng hồng. Đi mãi mới tìm đc chỗ coi dc thế mà cũng ko đc như ý. Tình hình là cũng mới bán 3 em này lúc chiều rồi.
Sáng mai lên trại đó lựa tiếp 10-15 con nữa. Cánh mỹ tho chợ gạo đánh hơi đc nên qua hốt hết và đặt hàng sói lượng lớn luôn.
Thôi đành mua về bán lại khỏi phải nuôi cho mệt,hàng ko thuần cũng ko thiét tha j.
Hiện tại đang tìm con nọc Saanen đầu quăn ae nào có chia sẽ nghen

hàng mới về 4 con. 3 boer và 1 saanen. a e xem và góp ý dùm nhéNguồn nào mà cung cấp dê nubian 8l/ ngày ác thế. Thấy quá shoch nên tôi có aloho 2 trại dê sữa ở sg, câu trả lời là chỉ tương đương saanen thôi nhưng ĐỘ SỮA cao hơn.

Vậy giá gấp đôi giá dê bách thảo hả bác Suri, còn về việc dê thuần hay ko em nghĩ cũng khó phân biệt lắm ko biết có ae nào kinh nghiệm vụ này ko :D

Nguồn nào mà cung cấp dê nubian 8l/ ngày ác thế. Thấy quá shoch nên tôi có aloho 2 trại dê sữa ở sg, câu trả lời là chỉ tương đương saanen thôi nhưng ĐỘ SỮA cao hơn.

Giá thế cũng chưa đắt lắm tôi còn biết vài chỗ 350-400k mà nhìn có lẽ thua mấy em này. Xương nhỏ xíu,mặt cà thân thì bông hoa,móng hồng sừng hồng. Đi mãi mới tìm đc chỗ coi dc thế mà cũng ko đc như ý. Tình hình là cũng mới bán 3 em này lúc chiều rồi.
Sáng mai lên trại đó lựa tiếp 10-15 con nữa. Cánh mỹ tho chợ gạo đánh hơi đc nên qua hốt hết và đặt hàng sói lượng lớn luôn.
Thôi đành mua về bán lại khỏi phải nuôi cho mệt,hàng ko thuần cũng ko thiét tha j.
Hiện tại đang tìm con nọc Saanen đầu quăn ae nào có chia sẽ nghenXem file đính kèm 2620 Xem file đính kèm 2621 Xem file đính kèm 2622 Xem file đính kèm 2623 Xem file đính kèm 2624 Xem file đính kèm 2625 Xem file đính kèm 2626
hàng mới về 4 con. 3 boer và 1 saanen. a e xem và góp ý dùm nhé

Hàng này thuần hay lai bác Suri, mấy em nó là cái hết hả bác, giá cả nhiêu vậy bác, em hỏi để dành tiền nữa mua vài em :D, mà bác cho em hỏi là nên dùng cái nền là dê BT hay BT lai Boer vậy , thanks

Neu 1boer duc voi 5bach thao cai ma sinh san thi co duoc khong cac bac. E dinh cuoi thang mua.ma dang phan van qua

Kai vụ thuần hay ko thì cho tôi miễn tl tại vì kn về boer của tôi ko nhiều hơn Hungcuong đâu,nhưng mình tin tưởng vào bên cung cấp thôi. Ngta nói trong đây 80-100% thuần, nếu có lai cũng rất thấp. Với thấy các đăc điểm cũng tương đối đạt. Thân,đầu, sừng, mặt, chân ,xương xóc cũng to,vậy là mua thôi ah.
Tất cả đều là cái tơ hết 17-30kg(4-6 tháng tuổi).
Bắt nhiều để chuẩn bị cho thằng em mở trang trại dê sữa và boer. Chứ tôi thì thích bt thôi và saanen nữa. Giá tôi mua thì từ 5-8tr hôm nào có muốn mua tôi chỉ cho

Đúng roài, mà ko biết lai tới đâu nên mới post hình lên nhờ mấy bác rành về giống này góp ý đấy.ai cũng nói ai mà chẳng ai chịu góp ý và phân tích. Chẳng muốn chia sẽ cho nhug ae mới tập tành j hết.
Nói 1 câu lai rồi hay thuần thì ai mà ko nói đc.
Cần là cần phân tích góp ý chứ phán như THÁNH thì nói có tác dụng j

Vậy con boer thuần mặt nó ko có lông đen ở dưới mắt hả các bác.
Mặt nó giống con bong trắng đúng ko? Nhưng thân ko bong chỉ toàn màu trắng luôn àh. Ae nào rành tư vấn dùm xem để bị ngta lừa đảo thì tội cho thằng em quá
Boer thuần chân ngắn mà to, đầu hơi ngắn đối với con đực, tai ngắn, đầu socola đậm có con có sọc trắng hoặc loan trắng ở mặt,có sừng....màu lông thân thì trắng ko lem.
Hôm bửa vô trại ở Bình CHánh nhìn dê ko được đẹp lắm, giống mấy con dê của bác đăng vậy đó, kêu giá 250k nhưng em củng ko mua.....vì đâu có thuần đâu, có một số con màu trắng tuyết toàn thân mà gọi là boer thuần ( cái này tưởng mình mới nuôi nên ko phân biệt được)

Chủ trại bao jo cũng chém gió hết. Ae nào ko rành thì ngầm bồ hòn làm ngọt thôi. Kinh nghiệm phải trả giá bằng tiền.. Chỉ tội thằng em ngu mà lì nói ko nghe.bảo nó mua boer lai và saanen về lai lấy sữa mà nó cãi.
Tôi thì đang tìm con nọc saanen cho tốt về cho lai với đàn bt ở nhà thôi. Boer biết j giá cả chát quá

Boer thuần chân ngắn mà to, đầu hơi ngắn đối với con đực, tai ngắn, đầu socola đậm có con có sọc trắng hoặc loan trắng ở mặt,có sừng....màu lông thân thì trắng ko lem.
Hôm bửa vô trại ở Bình CHánh nhìn dê ko được đẹp lắm, giống mấy con dê của bác đăng vậy đó, kêu giá 250k nhưng em củng ko mua.....vì đâu có thuần đâu, có một số con màu trắng tuyết toàn thân mà gọi là boer thuần ( cái này tưởng mình mới nuôi nên ko phân biệt được)

Thanks bác hoangha những kinh nghiệm về con dê boer , chà bác xuống tới Bình Chánh lun hả có dịp nào tới TP HCM thì cafe giao lưu chơi nha tôi ở Q6 :D

Chủ trại bao jo cũng chém gió hết. Ae nào ko rành thì ngầm bồ hòn làm ngọt thôi. Kinh nghiệm phải trả giá bằng tiền.. Chỉ tội thằng em ngu mà lì nói ko nghe.bảo nó mua boer lai và saanen về lai lấy sữa mà nó cãi.
Tôi thì đang tìm con nọc saanen cho tốt về cho lai với đàn bt ở nhà thôi. Boer biết j giá cả chát quá

Em nghĩ nếu nuôi nữa cân bán thịt thì nuôi dê BT hay BT lai boer cũng được rồi chứ đua tìm chi boer thuần chi cho đắt , mà bác Suri định chuyển qua nuôi chuyên sữa hay sao mà tìm nọc Saanen vậy, em cũng mê mấy vụ sữa lắm :D (dê sữa và bò sữa ...) vì thấy nó có đồng ra đồng vô hằng ngày hơn nhưng nghe ae nói là đòi hỏi về thức ăn và kt nuôi cao hơn nuôi thịt

Nuôi thịt mà đua nhau mua boer thuần thì nuôi cả đời cũng lỗ. Hungcuong noi the la biet chẳng biết j về dê rồi. Mua về để tạo thế hệ con lai Ông ơi.
Tôi cũng khoái hành sữa hiện tại đã gieo tinh bò sữa cho sáu con nái nền. De sữa thì đang tìm nọc dê cái nền thì có 7-8 con bắc kinh rồi

mấy bạn cho hỏi dê mẹ tách con là khoảng mấy tháng tách được. khi tách mà dê mẹ còn tiết sữa có tách được không? xin các bạn chỉ giáo

Back