Mua/bán Gà Đông Tảo - tất cả vào đây nào!

• Thread starter phước an
  • Ngày gửi
Nhân sự kiện được agriviet long trọng gắn mác "NÔNG DÂN CHÍNH HIỆU", xin gửi tới cả nhà 2 bức ảnh mới nhất về mấy chú gà đông tảo nhà mình.

đây là đàn con của Quan vân trường, toàn dũng tướng đạo mạo, đẹp trai :6^:

thừa hưởng hầu hết gen trội của bố, nửa năm nữa đảm bảo cặp chân vô cùng khủng khiếp

Cảm ơn diễn đàn đã tạo ra 1 địa điểm hội tụ giao lưu rất lý tưởng của ace làm chăn nuôi nông nghiệp, chúc diễn đàn ngày càng phát triển. :wub:

Mấy em này dc mấy tháng rồi vậy đại ca ???

Hi anh chị em nông dân

Trời trở lạnh, những sắc mầu Noel lại quay về, thiên hạ hối hả sắm quà cuối năm giữa những khúc nhạc quen thuộc và có lẽ cuộc khủng hoảng kinh tế đang ít nhiều làm những ngày vui này bớt náo nhiệt. Hôm nay mình xin tạm gác lại chuyện gà qué, post lại 1 đoạn nhận định của mình để cả nhà đọc chơi :).

"60% đất nước làm nông nghiệp, dân ta vốn cần cù chăm chỉ và giàu kinh nghiệm…..đó là 1 lợi thế cạnh tranh vô cùng lớn mà chúng ta lãng quên trên con đường hiện đại hóa đất nước. Các nhà lãnh đạo luôn nghĩ “hiện đại hóa” đất nước là phải kêu gọi vốn FDI, xây dựng các khu công nghiệp,….để rồi biến chúng ta thành công nhân gia công, làm cu li và là thị trường tiêu thụ cho các nước lớn mạnh….
Có lẽ đã đến lúc chúng ta cần nhìn lại định hướng phát triển đất nước. Chúng ta hoàn toàn quên mất cái gốc của mình, thế mạnh của mình và chạy theo những cái mà ai cũng làm mà ta ko hề có thế mạnh. Kết quả là gì? Là sự giậm chân tại chỗ sau mấy chục năn loay hoay với “công nghiệp hóa”, là cuộc sống khổ cực của triệu triệu người dân, là cái bẫy thu nhập trung bình. Thật xót xa khi còn có hàng vạn người VN tại thành thị hiện vẫn đang sống lay lắt với mức lương 2tr đồng/tháng và họ thấy tủi thân với mức 7,3tr/tháng của cán bộ ENV.
Thành công trong bất kỳ lĩnh vực nào không thường dành cho những kẻ bước trên 1 lối xưa cũ đi mà ai cũng đi, nó chỉ đến khi người ta đi lên từ 1 lợi thế cạnh tranh có thể từ 1 hướng đi xưa cũ là nông nghiệp mà nghe có vẻ thấp kém. Tại sao chúng ta không thể là “nhà bếp của thế giới” như gợi ý của Mr Kobler – 1 gợi ý thực sự đáng cân nhắc trong thời buổi hiện tại. Tôi luôn tin rằng VN sẽ không thể phát triển nếu không trở về làm nông nghiệp, quan tâm hơn tới nguời nông dân. Xin được chia sẻ với TS với sự kính trọng và yêu mến!"

Nhờ comment này mà mình nhận được lời mời đi cafe với 1 nhân vật rất nổi tiếng là chú Alan Phan. Còn đây là ảnh mình và chú Alan Phan hee. Chúc cả nhà những ngày giáng sinh ấm cúng và bình an!:6^:

Hi anh chị em nông dân

Trời trở lạnh, những sắc mầu Noel lại quay về, thiên hạ hối hả sắm quà cuối năm giữa những khúc nhạc quen thuộc và có lẽ cuộc khủng hoảng kinh tế đang ít nhiều làm những ngày vui này bớt náo nhiệt. Hôm nay mình xin tạm gác lại chuyện gà qué, post lại 1 đoạn nhận định của mình để cả nhà đọc chơi :).

"60% đất nước làm nông nghiệp, dân ta vốn cần cù chăm chỉ và giàu kinh nghiệm…..đó là 1 lợi thế cạnh tranh vô cùng lớn mà chúng ta lãng quên trên con đường hiện đại hóa đất nước. Các nhà lãnh đạo luôn nghĩ “hiện đại hóa” đất nước là phải kêu gọi vốn FDI, xây dựng các khu công nghiệp,….để rồi biến chúng ta thành công nhân gia công, làm cu li và là thị trường tiêu thụ cho các nước lớn mạnh….
Có lẽ đã đến lúc chúng ta cần nhìn lại định hướng phát triển đất nước. Chúng ta hoàn toàn quên mất cái gốc của mình, thế mạnh của mình và chạy theo những cái mà ai cũng làm mà ta ko hề có thế mạnh. Kết quả là gì? Là sự giậm chân tại chỗ sau mấy chục năn loay hoay với “công nghiệp hóa”, là cuộc sống khổ cực của triệu triệu người dân, là cái bẫy thu nhập trung bình. Thật xót xa khi còn có hàng vạn người VN tại thành thị hiện vẫn đang sống lay lắt với mức lương 2tr đồng/tháng và họ thấy tủi thân với mức 7,3tr/tháng của cán bộ ENV.
Thành công trong bất kỳ lĩnh vực nào không thường dành cho những kẻ bước trên 1 lối xưa cũ đi mà ai cũng đi, nó chỉ đến khi người ta đi lên từ 1 lợi thế cạnh tranh có thể từ 1 hướng đi xưa cũ là nông nghiệp mà nghe có vẻ thấp kém. Tại sao chúng ta không thể là “nhà bếp của thế giới” như gợi ý của Mr Kobler – 1 gợi ý thực sự đáng cân nhắc trong thời buổi hiện tại. Tôi luôn tin rằng VN sẽ không thể phát triển nếu không trở về làm nông nghiệp, quan tâm hơn tới nguời nông dân. Xin được chia sẻ với TS với sự kính trọng và yêu mến!"

Nhờ comment này mà mình nhận được lời mời đi cafe với 1 nhân vật rất nổi tiếng là chú Alan Phan. Còn đây là ảnh mình và chú Alan Phan hee. Chúc cả nhà những ngày giáng sinh ấm cúng và bình an!:6^:

Hehe, đại ca thiệt bảnh dzai :p Hôm nay em up hình, a coi giúp em với, hình chụp = điện thoại nên ko rõ nét :D

Hình này là các em mái của nó @@

Anh chị em xem giúp dùm em @@

hi Trường

ai bán cho e con gà này? Nếu là gà tre thì đẹp chứ nếu là gà đông tảo a mà khen chắc chắn ai cũng bảo là nịnh đểu :)). A xloi nhưng đã muốn giúp e thì phải comment khách quan, con này ko có 1 nét gì của gà đông tảo e ah, từ màu lông cho tới khuôn mặt và đặc biệt cặp chân người mẫu. Nuôi lớn rồi thịt, sau đó mang cái chân tới ném vỡ mẹt cái thằng bán cho em cho bõ tức, sau đó bình tĩnh tìm giống tốt để làm lại :).
Nộp học phí luôn là cách tốt để học hành hiệu quả, anh nxua cũng nộp học phí nhưng ko chát = em :D

hi Trường

ai bán cho e con gà này? Nếu là gà tre thì đẹp chứ nếu là gà đông tảo a mà khen chắc chắn ai cũng bảo là nịnh đểu :)). A xloi nhưng đã muốn giúp e thì phải comment khách quan, con này ko có 1 nét gì của gà đông tảo e ah, từ màu lông cho tới khuôn mặt và đặc biệt cặp chân người mẫu. Nuôi lớn rồi thịt, sau đó mang cái chân tới ném vỡ mẹt cái thằng bán cho em cho bõ tức, sau đó bình tĩnh tìm giống tốt để làm lại :).
Nộp học phí luôn là cách tốt để học hành hiệu quả, anh nxua cũng nộp học phí nhưng ko chát = em :D

Haizzz, từ lâu e đã sinh nghi roài, thôi kệ, vấp 1 lần rồi lớn vẫn hơn, tốn vài trăm K cho học phí như anh nói
cũng chẳng nhầm nhò ji! Hì, cảm ơn anh nhé, rất vui dc wen biết anh. Ah, hay là anh cung cấp cho em 1 cặp chuẩn làm giống đi. Anh vận chuyển vào Nam dùm em có dc không ? Tai em tận ở TP. Bến Tre lận anh ah @@

--------

hi Trường

Haizzz, từ lâu e đã sinh nghi roài, thôi kệ, vấp 1 lần rồi lớn vẫn hơn, tốn vài trăm K cho học phí như anh nói
cũng chẳng nhầm nhò ji! Hì, cảm ơn anh nhé, rất vui dc wen biết anh. Ah, hay là anh cung cấp cho em 1 cặp chuẩn làm giống đi. Anh vận chuyển vào Nam dùm em có dc không ? Tai em tận ở TP. Bến Tre lận anh ah @@

Last edited by a moderator:
Hi em
anh nói thật vs Trường là a rất muốn cung cấp kỷ niệm cho e 1 đôi đẹp, nhưng anh thì ở HN mà trang trại ở HP, vận chuyển vào đó lách cách quá mà anh cũng ko có thời gian em ah.

T5, T6 này anh vào SG công tác, nếu e ở đó thì ae cafe giao lưu. Vì đi ctac nên ko về nhà để mang vác gà đi cùng được, anh chị e nào có thời gian alo mình giao lưu tí nhé, chưa gặp ai nuôi gà đt ở sg bao h :)

Chúc anh chị em nông dân, những người bạn của tôi trên agriviet 1 mùa giáng sinh an lành, 1 năm mới với trực giác bén nhậy để nhận diện được những cơ hội, nhưng luôn biết kiên nhẫn để tập trung được năng lực vượt qua thử thách, trở thành tỷ phú nông dân trong tương lai gần :)

Hi em
anh nói thật vs Trường là a rất muốn cung cấp kỷ niệm cho e 1 đôi đẹp, nhưng anh thì ở HN mà trang trại ở HP, vận chuyển vào đó lách cách quá mà anh cũng ko có thời gian em ah.

T5, T6 này anh vào SG công tác, nếu e ở đó thì ae cafe giao lưu. Vì đi ctac nên ko về nhà để mang vác gà đi cùng được, anh chị e nào có thời gian alo mình giao lưu tí nhé, chưa gặp ai nuôi gà đt ở sg bao h :)

Chúc anh chị em nông dân, những người bạn của tôi trên agriviet 1 mùa giáng sinh an lành, 1 năm mới với trực giác bén nhậy để nhận diện được những cơ hội, nhưng luôn biết kiên nhẫn để tập trung được năng lực vượt qua thử thách, trở thành tỷ phú nông dân trong tương lai gần :)

Hic, thế thì tiếc quá !!! anh ở tận ngoài Bắc còn em ở tít trong Nam. Cũng khó giao lưu, thứ 5 thứ 6 em còn đi làm, phải chi anh công tác về Bến Tre thì hay quá :D Mà anh không có cách nào vận chuyển dùm em 1 cặp làm kỷ niệm được ah @@

Chúc anh Giáng Sinh vui vẻ nha :D hiihii. Khi nào công tác về Bến Tre, anh phone: 01269 664 280 gặp em, anh em mình giao lưu bia bọt tý >"<

có ông bạn nào nuôi gà đông tảo trong SG mai hay ngày kia free cho mình mời 1 cốc cafe nhỉ? :)

Cho "Đông Tảo" Thanh Hoá này vào với

--------

Hehe, đại ca thiệt bảnh dzai :p Hôm nay em up hình, a coi giúp em với, hình chụp = điện thoại nên ko rõ nét :D

Hình này là các em mái của nó @@

Anh chị em xem giúp dùm em @@
Sao lại có kẻ buôn bán mất tính người như vậy nhỉ? Gà này còn không được như gà lai. Trước khi mua bạn không tìm hiểu à. Kể ở gần cho một đôi nuôi chơi!

Hi em

Đọc bài này thấy bác có cùng chí hướng ghê hehe.
Em đi học xong hiện đang làm ở Khu công nghiệp. Nhưng rất mê gà( hehe nuôi gà từ năm lớp 1), và muốn phát triển làm nghề tay trái.
Hiện tại tất máu nuôi gà. Tháng trước đã xuống tận Đông Tảo tậu mấy em về gây giống và cả mấy em gà chọi nữa.
Chuẩn bị đi xuống Thuận Thành-Bắc Ninh bắt mấy em gà Hồ về nuôi nữa.
Em ở Bắc Ninh có gì trao đổi kinh nghiệm nhé hjhj.

--------

Sao lại có kẻ buôn bán mất tính người như vậy nhỉ? Gà này còn không được như gà lai. Trước khi mua bạn không tìm hiểu à. Kể ở gần cho một đôi nuôi chơi!

Bởi vậy mới chán nè @@ cứ tưởng gà thiệt, hjc
Có ai giúp tớ với,huhu

Đọc bài này thấy bác có cùng chí hướng ghê hehe.
Em đi học xong hiện đang làm ở Khu công nghiệp. Nhưng rất mê gà( hehe nuôi gà từ năm lớp 1), và muốn phát triển làm nghề tay trái.
Hiện tại tất máu nuôi gà. Tháng trước đã xuống tận Đông Tảo tậu mấy em về gây giống và cả mấy em gà chọi nữa.
Chuẩn bị đi xuống Thuận Thành-Bắc Ninh bắt mấy em gà Hồ về nuôi nữa.
Em ở Bắc Ninh có gì trao đổi kinh nghiệm nhé hjhj.

chào em

Chào mừng 1 nông dân trẻ trí thức tham gia nuôi gà đông tảo :). A nghĩ dân số tg ngày càng tăng, s nông nghiệp ngày càng giảm, thời tiết ngày càng khắc nghiệt thì ắt nhu cầu về các sản phẩm từ nông nghiệp sẽ tăng. Anh tin rằng chắc chắn nông dân trí thức nếu làm ăn bài bản, uy tín và chăm chỉ sẽ thành công. VN sẽ chẳng thể phát triển được nếu ko quay về với thế mạnh làm nông nghiệp chứ cứ loay hoay mấy cái khu công nghiệp, gia công em đang làm sẽ chẳng đem lại cái mie gì.

Chúc em năm mới thành công :)

--------

Hi bạn

rất vui được giao lưu vs 1 nông dân quê vợ mình :). Khách quan thì gà của bạn cũng tạm ổn, nhưng chân vẫn hơi nhiều vảy sừng, có thêm tí tua rua kiểu quả râu bên cạnh nữa thì đẹp :). Với lại bạn nuôi đông tảo cùng các loại gà khác hơi ko an toàn vì gà đạp mái lẫn lộn, chúc bạn năm mới tốt lành!

--------

có ông bạn nào nuôi gà đông tảo trong SG mai hay ngày kia free cho mình mời 1 cốc cafe nhỉ? :)

Hôm vừa rồi vào SG công tác, được gặp và giao lưu với anh Tiến nuôi gà ĐT ở Q10, ae đi cafe chém gió về gà đông tảo và nghe nhạc, 1 sự kết hợp hoàn hảo :)). Ae hẹn nhau đi xuống củ chi xem gà vì nghe nói có ông nào nuôi gà tốt lắm mà bận quá ko đi được. Hẹn a Tiến dịp gần nhất nhé :)

--------

Quan vân trường và đàn con :9^:

con trưởng, cao lớn hơn cả bố

10 tháng, 3.7kg nhưng hứa hẹn sau chân còn khủng hơn bố

mặt gộc tre rất lì đòn

con thứ đẹp zai

công chúa bé bỏng

lứa sau, cũng toàn nam thanh nữ tú :D

lứa sắp dạy thì đang hẹn hò nơi góc vườn :D

tiếp ảnh con trai của Quan vân Trường, mặt gộc tre, lông mận, chân vảy thịt hồng, hứa hẹn người dài và cao to hơn bố :)

Gửi bởi phước an
Nhân sự kiện được agriviet long trọng gắn mác "NÔNG DÂN CHÍNH HIỆU", xin gửi tới cả nhà 2 bức ảnh mới nhất về mấy chú gà đông tảo nhà mình.

đây là đàn con của Quan vân trường, toàn dũng tướng đạo mạo, đẹp trai :6^:

thừa hưởng hầu hết gen trội của bố, nửa năm nữa đảm bảo cặp chân vô cùng khủng khiếp

HAPPY NEW YEAR 2013, CHÚC CẢ NHÀ NĂM MỚI MƯA THUẬN GIÓ HÒA, MÙA MÀNG BỘI THU :D

đây là 1 trong số những em tiêu biểu của chú trên củ chi được sự đồng ý nên up lên đây cho mấy ae tham khảo đồng thời đáp lại ly cafe của bạn phương xa không kịp lên coi gà

]

Cảm ơn Phước An nhé. Chúc bạn năm mới nuôi và bán được nhiều gà! Gà ĐC này nhác đạp lắm đặc biệt không thích gà khác loại; mình nuôi chung nhưng chẳng thấy chúng làm gì cả.

đây là 1 trong số những em tiêu biểu của chú trên củ chi được sự đồng ý nên up lên đây cho mấy ae tham khảo đồng thời đáp lại ly cafe của bạn phương xa không kịp lên coi gà

]

cảm ơn anh Tiến, cafe SG vs ae cùng đam mê đúng là tuyệt vời. Qủa đúng ko sai lời giới thiệu, anh cho ít thông tin về con này đi, bao nhiêu kg, bao tuổi? Dù sao chú gà này là đẹp nhất trong số các con của ae được up lên đây giao lưu :)

Vì chưa nhìn tận mắt nên chưa nắm bắt hết được thần thái, quy cách nhưng qua 2 tấm này nếu chấm điểm e sẽ cho chú đông tảo này 8 điểm, còn thiếu 2 điểm đố ae biết tại sao? :D.

--------

Cảm ơn Phước An nhé. Chúc bạn năm mới nuôi và bán được nhiều gà! Gà ĐC này nhác đạp lắm đặc biệt không thích gà khác loại; mình nuôi chung nhưng chẳng thấy chúng làm gì cả.

Cảm ơn bạn, bạn nuôi được bao nhiêu con rồi? Ngày trước mua giống từ đâu? Trong TH đã có nhiều người biết gà này chưa bạn :)

--------

Lang thang trên forum lượm được 1 số thông tin hữu ích để chữa trị 1 số bệnh ở gà, up lên để ace nuôi gà đt tham khảo. Tks bạn Duzvl :)

Gửi bởi DUZVL

BỆNH DO E.COLI VÀ E.COLI GHÉP VỚI BỆNH HEN Ở GÀ (CCRD)
Túi khí là một cơ quan rất quan trọng đối với gia cầm trong đó có gà
- Túi khí: dự trữ không khí, dồn nén không khí => gà bay nhảy
- Túi khí chính là nơi trao đổi oxy khá mạnh trong quá trình tuần hoàn
Túi khí rất dễ bj viêm khi có căn nguyên gây bệnh tác động (Mycoplasma)
- Mycoplasma gây bệnh CRD, thường gây viêm túi khí. Vì thế khi túi khí bị viêm thì rất dễ bội nhiễm bởi các vi sinh vật gây bệnh khác, trong đó có E.coli.
- E. Coli có rất nhiều chủng, xếp vào 2 nhóm: Nhóm E.coli có lợi và nhóm E.coli có hại
- Các chủng sống tồn tại trong cơ thể gà ở trạng thái cân bằng
- Khi có các yếu tố stress => hen gà (CRD) nổ ra cũng chính là các yếu tố bất lợi gây mất cân bằng => E.coli có hại nhanh chóng nhân lên về số lượng và độc lực => tràn vào các tổ chức, cơ quan trong cơ thể gây thành bệnh
=> Vì thế trong thực tế chăn nuôi, gà bị bệnh CRD ghép với E.coli (CCRD) rất phổ biến, chúng là bạn đồng hành với nhau và cùng nhau gây tác hại cho gà
NHỮNG TRIỆU CHỨNG CỦA BỆNH HEN GÀ KHI GHÉP VỚI E.COLI:
- Gà há mồm để thở
- Chảy nước mắt, nước mũi
- Viêm mí mắt
- Hắt hơi, vảy mỏ, quẹt mỏ xuống nền chuồng thành tường
- Thở khò khè râm ran nghe rõ từ xa trước khi bước vào chuồng
- Bệnh lây lan nhanh hơn, gà sốt nên uống nhiều nước
- Ỉa chảy phân loãng vàng trắng hoặc vàng xanh
Nguyên nhân, lây lan:
+Do vi khuẩn Escherichia coli gây ra
+ Lây qua trứng do cơ thể mẹ bị bệnh
+ Lây qua đường hô hấp hoặc da, niêm mạc
+ Lây qua vỏ trứng do nhiễm E coli từ phân hoặc môi trường của chuồng nuôi dụng cụ chăn nuôi
+ Lây qua thức ăn, nước uống bị nhiễm trùng
Triu chng và bnh tích
Gà con mi n:
+ Rốn viêm, ướt, có màu xanh
+ Bụng sưng to
+ Lòng đỏ không tiêu
+ Tiêu chảy
+ Gà chết nhiều trong tuần tuổi đầu
* Gà con t 1-5 tun tui:
+ Sốt cao, uống nhiều nước
+ Khó thở, bỏ ăn, sưng mặt, viêm kết mạc mắt một số con bị viêm khớp
+ Viêm màng bao tim
+ Viêm màng bụng
+ Viêm màng quanh gan
+ Bụng có dịch viêm, quanh gan thường phủ một lớp Fibrin màu trắng đục.
* Gàđẻ:
+ Giảm tỷ lệ đẻ, gà ăn kém
+ Gà gầy ốm dần
+ Một số con có dấu hiệu viêm khớp.
+ Ống dẫn trứng bị viêm
+ Lách (qủa tối) và gan thường sưng to và sung huyết

Gà biểu hiện ủ rũ, cổ rụt, cánh sã

Xoang bụng tích nước, toàn bộ phủ tạng bị phủ lớp màng Fibrin

Xoang bụng tích nước

Xoang bụng tích nước căng phồng

Gan phủ lớp màng Fibrin

Viêm rốn và lòng đỏ không tiêu

Viêm màng bao tim,

Viêm màng bụng, túi khí

Viêm màng bao tim, gan có nhiều nốt hoại tử

Gan sưng to, sung huyết

Gà bị viêm phổi nặng

BIN PHÁP CAN THIP ĐỐI VI CCRD:
- Khi bệnh hen gà CRD ghép với E.coli thường là rất nặng => tiêm thuốc vừa đặc trị Mycoplasma (CRD) vừa phải tiêu diệt E.coli
- Tiêm hoặc uống để diệt Mycoplasma; uống để diệt E.coli trong đường tiêu hóa
- Khống chế các yếu tố stress trong chuồng nuôi
- Tăng cường sức đề kháng cho toàn đàn gà
Điều trị: Dùng các thuốc sau:

TILCOSIN injection
Kháng sinh đặc trị viêm phổi trên gia súc, gia cầm

Thành phn: Mỗi 1ml chứa
Tilmicosin …………300mg

Liều lượng, cách dùng:
Tiêm dưới da hoặc cho uống
Tiêm dưới da: 1ml/30kgP
Uống :100 ml/2800kgP

SY TYLO-DOX w.s.p
Thuốc nhập khẩu từ HÀN QUỐC
Thành phần: Mi 1kg cha
Doxycyline Hyclate…….200g
Tylosin Tartrate…………100g
Lactose, Glucose ………vừa đủ
Liều lượng, cách dùng:
- Gia cầm:
0- 45 ngày tuổi:1g/1,5lít nước uống
hoặc 1g/10kgP
> 45ngày tuổi:1g/2-2,5lít nước uống
hoặc 1g/ 15-20kgP.
Dùng liên tục 3-5 ngày

Quy cách: Gói 1kg

[h=1]DOXYCIN WS Powder[/h]
Thành phần:Trong 1kg chứa

Tylosine tartrate……..100g
Doxycycline hyclate …200g

Liều lượng, cách dùng:

Gia cm, thy cm:
0-45 ngày tuổi: 1gr/1,5lít nước
hoặc 1gr/10kgP
> 45 ngày tuổi:1gr/2-2,5lít nước
hoặc 1gr/15- 20kgP

ENROL S20 Oral
ĐC TR CRD – E COLI – THƯƠNG HÀN – T HUYT TRÙNG TRÊN GIA CM
Thành phần:

Enrofloxacin …….. 200g
Dung môi vđ….. 1000ml

Liều lượng, cách dùng:

Pha nước uống: 1ml cho 20kgP/ngày, dùng 3-7 ngày (1ml pha 4 lít nước)

Liều dùng gấp đôi trong bệnh thương hàn hoặc nhiễm trùng huyết

[h=1]FLOFARM-40p [/h][h=4]Sn phm dùng cho trang tri[/h]Thành phần: Mi 1kg có
Florfenciol…………. 40g
Tá dược vừa đủ…. 1000g

Liu lưng và cách dùng:
Hòa với nước sạch hoặc trộn thức ăn.
Dùng trong 3-5 ngày liên tục.
Trị bệnh:
+ Gia cầm:1,5g/lít nước
hoặc 1g/ 10 kg TT/ ngày.
Phòng bệnh: Bằng ½ liều điều trị
Quy cách:Túi 200g, 1 kg

Kết hợp dùng thêm các thuốc sau để hiệu quả cao: Hepafarm, Bioboss,Bio-Lyvit KC

em nó 18 tháng nặng 5,5kg đang chăm sóc 5 bà vợ nên hơi xơ xác tý

ở TH có ít người nuôi, cả xã có mỗi mình. Dân họ còn chờ xem đầu ra đầu vào thế nào; mình nuôi được hơn 20 con trống, 15 con mái. Tết này có ai mua cũng giải phóng bớt chỉ để lại một số con làm giống thôi. Trước đây mình mua ở Hưng Yên. Lội khắp xã mới mua được. Mình thấy gà này cũng hay, thịt ăn ngon nên mua mấy chục con về nuôi; mua nhiều nhưng mục đích để chọn lấy vài con làm giống (thay giống gà ở nhà) còn lại bán bớt hoặc thịt.
Ngoài chỗ cậu loại đó bán nhiu kg vậy?

Back