Nan đề: Đầu tư nuôi nhím .

gnouhp

Lữ khách
Em dự định nuôi nhím để có thể bán giống và thương phẩm.
Rất nhiều người có chuyên môn cổ vũ nhưng cũng không ít người gàn.
Nhờ diễn đàn mong các bác đi trước có kinh nghiệm chỉ giáo cho em .
Ngoài đầu tư về chuồng trại em có thể đầu tư vào con giống khoảng 150- 200 triệu đồng.
Xin cảm ơn các bác.

Hongtue

Thành viên mới
Giá nhim dc bao hòa rui, ban nen dau tuvao luc nay se ko bi lõ nhu truoc nua,

TranGia

Thành viên mới
Điều quan trọng bây giờ là thị trường ở đâu? Nếu được ăn đều đều thì tốt biết mấy? Còn theo mình thấy thì ít ai mà ăn cả?

anhmytran

_
Nông dân @
"Giá Nhím đã bão hoà" và "ít ai ăn" mà bạn đầu tư sẽ kéo giá Nhím xuống.
Bạn sẽ lỗ nặng.

TranGia

Thành viên mới
Bác nói đúng, ít ai ăn thịt nhím cả trừ khi con nhím có vị thuốc gì như nhím rừng thì mặc may có người cần!

đầu ra cho nhím

tuy giá nhím đã bão hòa nhưng giá nhím thịt vẫn còn cao hơn thịt của các loại vật nuôi truyền thống khác: heo, bò, gà ... nếu nuôi nhím với số lượng nhiều, giá nhím thịt sẽ hạ thấp xuống tới một mức nào đó người tiêu dùng có thể chấp nhận thịt nhím như là thịt các vật nuôi khác. tới lúc đấy ta sẽ lấy số lượng lớn làm lời.
Bạn hãy mạnh dạn đầu tư đi.
thành công chỉ đến với ai nắm bắt được cơ hội!
thân!

cuongbn

Lữ khách
tuy giá nhím đã bão hòa nhưng giá nhím thịt vẫn còn cao hơn thịt của các loại vật nuôi truyền thống khác: heo, bò, gà ... nếu nuôi nhím với số lượng nhiều, giá nhím thịt sẽ hạ thấp xuống tới một mức nào đó người tiêu dùng có thể chấp nhận thịt nhím như là thịt các vật nuôi khác. tới lúc đấy ta sẽ lấy số lượng lớn làm lời.
Bạn hãy mạnh dạn đầu tư đi.
thành công chỉ đến với ai nắm bắt được cơ hội!
thân!
Câu này của bác nghe hay, đáng để học. có công mài sắt co ngày lên kim

phuonglinhdao

Nhà nông nghiệp dư
nhà mẹ đẻ tôi có mấy đôi nhím, bán ko bán được, để nuôi thì chán ngán vì vừa bẩn vừa tốn tiền nuôi vừa ko có lãi. Tôi thì chỉ muốn tống khứ lũ ấy đi để tôi có diện tích nuôi chim. Bạn có muốn mua làm giống ko tôi bán rẻ cho? :D

TruongTheHien

Thành viên mới
tốt nhất là nhà có đất rộng thì bao rào lại rồi thả như nhím rừng,trong vườn trồng nhiều loại rau củ cho nhím ăn. nói chung chi phí thức ăn thấp thì vẫn có lời.Lúc trước nhà tôi nuôi nhím,mua lại của mấy bà ngoài chợ toàn rau củ quả hư,giá rẻ như cho,nhím vẫn ăn hết,vậy là có lời.

Nói chung cứ kiếm được người mua đều đều, hoặc tự làm thịt bán thì vẫn lãi, nhưng không được như bán giống ngày trước, nếu muốn làm thì cứ mạnh dan nghiên cứu thị trường, nếu thấy tự tin thì bắt tay vào làm còn không thì thôi, ai nói gì kệ...

sonnongdan

Lữ khách
Tốt nhất cứ để cho nó sinh sản, con đàn cháu đống đi, chịu khó lấy rau củ trong vườn cho nó ăn, khi nào có nhiều thịt bán như thịt lợn ấy!

Nếu bạn có nguồn thức ăn rẻ thì cứ mạnh dạn đầu tư vào lúc này .
Bây giờ đang rẻ / mai mốt lên giá lại lúc đó bạn có lời rồi .

anhmytran

_
Nông dân @
Giá Nhím chỉ có một chiều đi xuống thôi.
Chẳng nhìn thấy lý do gì mà nó đi lên?
Chỉ có hy vọng và ước mơ.
Trên đời, nhiều khi ta sống bằng niềm tin.
*

Chủ thớt này bị quên địa chỉ hay sao ấy ?
Anh em + bà con bàn luận sôi nổi nhưng chủ topic đi ngủ rồi .

tanphatr07

Nhanong.Com
tham gia từ năm 2009 mà vẫn còn thành viên mới là biết rồi.
con nhím giờ khỏi bàn luận đi các bác ơi, lổ dữ lắm, giá nhím thịt 150k/kg phát khiếp, con nhím thịt trên dưới 10 kg chứ mấy mà nuôi bao lâu mới bán được, nói thôi là đã sợ vãi cả ra rồi đừng nói chi là nuôi......................