Hỏi đáp Nên hay không gom tất cả để mở trại heo 200 con!!!

allala

Tập sự
Chào các bác, năm nay em 27t, đi làm cũng đã lâu mà mãi ko thấy khá lên được. Các bác thấy nuôi heo có khả quan ko? E đang tính gom tất cả vào đầu tư 200 con heo thịt (vốn đầu tư tầm 1 tỉ). Mong các bác cho em lời khuyên!!!!

Jon Jow

Tập sự
Mạo hiểm quá bác, nên tìm hiểu kỹ trước khi làm nhé, bác có thể nuôi 2-30 con trước coi sao nhé, thành công rồi hãy tính tiếp, nôn nóng quá coi chừng hết vốn luôn đó.

Đỗ Minh Thiện

Qui Ẩn Giang Hồ
Nông dân @
Chào các bác, năm nay em 27t, đi làm cũng đã lâu mà mãi ko thấy khá lên được. Các bác thấy nuôi heo có khả quan ko? E đang tính gom tất cả vào đầu tư 200 con heo thịt (vốn đầu tư tầm 1 tỉ). Mong các bác cho em lời khuyên!!!!
" Cứ từ từ " bạn ak ! bạn đã tính toán lợi nhuận và thua lỗ khi nuôi 200con chưa mà đòi đập 1 phát 200c ? tốt nhất bạn nên trang bị cho mình 1 số kiến thức nhất định đối với việc nuôi heo = việc nuôi thử vài con hoặc vài chục con . Khi đã có đầy đủ kinh nghiệm thì mới tính đến chuyện vài trăm con , chứ chưa gì bạn đòi " 1 bước lên mây " thì coi chừng " nhanh xuống địa ***̣c " lắm đó !!!!

taynguyen

Sống là để cho đi
Neu co tien nen lam lien..100c thoi..chu lam tu tu toi luc co kn thi trai heo da phat benh roi.

lequangdata

lequangdata.byethost6.com
Nông dân @
200 con thì vừa sức cho 1 người chăm.
Chưa kinh nghiệm nên xây trại và nuôi hợp đồng cho công ty như CP chẳng hạn.
Tôi nuôi 100 con 2 năm nay và thấy là không phải dễ ăn.

làm quy mô vừa phải, rồi đầu tư dần dần, không nên để trứng vào hết một giỏ như vậy nguy hiểm quá

allala

Tập sự
27t đi làm và có được 1 tỉ mà ko khá à bác? hãy để 1 tỉ nó yên bác ơi ^^
bình thường bạn ơi, 1 năm bạn tích lũy 200tr là chuyện bình thường thôi à, mình cần chứng tỏ năng lực của mình, 1 năm mình cần dư hơn 1 tỉ, đó là mục tiêu để mình đạt được trong tương lai đó

hoangson121vx

Chính hiệu
bình thường bạn ơi, 1 năm bạn tích lũy 200tr là chuyện bình thường thôi à, mình cần chứng tỏ năng lực của mình, 1 năm mình cần dư hơn 1 tỉ, đó là mục tiêu để mình đạt được trong tương lai đó
Nuôi lợn với cái kiểu trên thì một năm dư 200 cũng không thể nào được chứ đừng mơ 1 tỷ.

Jon Jow

Tập sự
nuôi 200 con thì lãi 1 năm hơn 200 được chứ bác, người ta muốn làm mà bác bàn ra ko à.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH