• :(Nhờ anh em giúp đỡ gấp, tình trạng nguy hiểm kéo dài 1 tuần rồi

Thảo luận trong 'Kỹ thuật nuôi Gia cầm' , 1/5/14

1. quanghuy103102 Nhà nông chính hiệu

mình vừa mua 1 cặp bồ câu Nhật đc khoảng 1 tuần, từ khi về nhà nó uống nước rất nhiều (khoảng 700ml), ăn bình thường, đi phân rất lỏng (như vừa ị vừa đái ấy).giờ chúng có vẻ yếu đi và ăn ít lại, mới tập nuôi nên mình k biết chúng bị bệnh gì, mong anh em xem và chỉ giáo kịp thời giùm, đã bị tuần nay rồi :(:([​IMG]

HQGANO thích bài này.
      Đang tải...
    2. bocauminhtrieu

bocauminhtrieu Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nha nong
      bệnh câu trùng voi phân trắng lỏng ra tiệm thuốc mua mecta +gói e-coli vê pha nước cho uống sao cậu khong để ý ak để nặng mới trị

quanghuy103102 thích bài này.
    3. quanghuy103102

quanghuy103102 Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      o nha
      cám ơn bạn nhiều lắm, mình mua thuốc điều trị cho mau khỏi
      --- @ 1/5/14, Original Post Date: 1/5/14 ---
      tình hình là vẫn chưa thấy tiến triển gì, chim vẫn ị phân lỏng, lo quá ( k lẽ bỏ hơn 700k chỉ để đc nuôi 2 em bồ câu trong hơn 10 ngày sao hả trời). anh em nào có cao kiến, kinh nghiệm này rồi chỉ giúp mình mua đúng loại thuốc gì, sử dụng thế nào cho đúng nhất giùm với:eek:

4. wasino

wasino Tôi yêu VietNam

Nghề nghiệp:
      cơ khí chế tạo
      trong thời gian điều trị tốt nhất bạn không nên cho ăn gạo cho ăn mình cám công nghiệp thôi có thể mua Fieve Tylosin 98% thuốc nhập khẫu từ bungaria giá hơi cao nhưng dùng cho nhanh nếu chim không ăn thì nhào cám đút cho nó ăn bạn ạ trộn thuốc vào cám thêm nước năn viên đút cho nó ăn

5. d32a1994

d32a1994

Nghề nghiệp:
      nong dan
      tình hình là hơi bi quan, nhưng nặng quá rồi, khó qua khỏi, nuôi gia cầm mà để bị cả tuần thì...cứ cố gắng mua các loại thuốc đường ruột, men tiêu hóa, bỏ xung điện giải và mời thú y về chích, biêt đâu may mắn

6. quanghuy103102

Nghề nghiệp:
      o nha
      :(:( vẫn k khá lên nổi, chắc phải xem ý trời thôi, con mái bắt đầu đẻ 1 trứng rồi. sáng nay mới vệ sinh, sát trùng mấy cái chuồng xong (pha povidine với nước xịt, rồi rắc vôi bột, k biết làm vậy có đúng k), hi vọng các con khác k bị lây nhiễm.

7. bocauminhtrieu

bocauminhtrieu Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nha nong
      bạn để nặng rùi mới trị mà đòi hết nhanh thuốc tiên à ,mua thêm gói vitamin về cho nó uống tăng đề kháng

8. quanghuy103102

Nghề nghiệp:
      o nha
      mình vẫn đang cho nó uống thêm điện giải vitamin, nhưng thấy k tiến triển gì lo quá, k biết bắt có đúng bệnh k nữa:confused:

9. bocauviet52

bocauviet52

may mắn nhé . cố lên rồi mọi chuyện sẽ qua

10. quanghuy103102

Nghề nghiệp:
      o nha
      sau mấy ngày quan sát thấy cặp bồ câu vẫn khỏe mạnh, đang ấp 2 trứng và vẫn đi phân lỏng, k có tiến triển gì cả ( nhưng mình đã giảm nguồn nước lại để nó ị ít nước hơn, đỡ dơ hơn), giờ thì thấy nó có biểu hiện rụng lung ( chỉ thấy những lông ngắn ở mình), thiệt là nhức đầu, mới tập nuôi chơi mà thấy nhiều biểu hiện lại quá, k biết phải làm sao luôn

11. quanghuy103102

Nghề nghiệp:
      o nha
      Nhờ anh em bắt bệnh giúp với: con bồ câu trống Pháp (lai ) tự nhiên hôm nay thấy nó khịt khịt hơi nhiều (như nghẹt mũi, acxì vậy), thấy có ít nước ở lỗ mũi, phân thấy bình thường, đây là hình em nó [​IMG] anh em giúp giùm với:(