nhờ các bác đánh giá giùm

• Thread starter thanhvan62
  • Ngày gửi
cây sanh tại vườn thanhvan62-mua cách đây 2 năm với giá 120 triệu-theo các bác mua có bị đắt không ?????

mr:vũ thành vân
address:bắc giang
mobile:0915571909

đây là một số cây đặc sắc của bác"lâm ngọc vinh" và anh em trên forum
cây cảnh việt nam-được thành vân 62 truyển thể thành video clip
nghiêp dư "cây nhà lá vườn" mong các bác thông cảm!!

nhấn vào đây.!

Last edited by a moderator:
Đẹp... nhưng chưa thật ấn tượng. bạn nên đứng xa hơn, hoặc thâu ngắn tiêu cự lại. để lấy toàn cảnh. dễ nhận xét hơn.
tàng lá quá to, chứng tỏ cây rất khỏe như được thả tự do. gốc rễ được trau chuốt khá kĩ, với kĩ thuật tạo tác chưa làm nổi lên hết cái dữ dằn của nó. sau đó lại để quên cành chĩa thẳng lên trời...bớt đẹp ,
cành bẻ gập xuống. đầu cành ngóc lên giống như cành lả dễ tạo ấn tượng hơn
Nếu tính theo tiêu chuẩn : nhất gốc, nhì thân. tam chi, tứ diệp...thì cây này tưong đối đạt được về gốc và thân còn cành và lá thì,,,chưa đạt được.
điểm theo tôi tính thì 5/10

Lời Cảm ơn Chân Thành

cảm ơn bác Bình Minh cho em những lời khuyên chân thành và đồng nhất với ý tưởng của em.thưa bác !chúng em lớp trẻ ,hậu sinh kế cận của các bác,rất mong đước sự tư vấn kinh nhiệm từ phía bác ..

Anh thanh vân đã bỏ ra 120 triệu để mua cây này sao ko làm cho nó cái bể đá đặt cây này vào .

Nhìn cây này quen lắm hình như đã nhìn thấy nó ở diễn đàn nào rồi thì phải ...

120 triệu hả . vậy bác có thể mua được vài ba cây phượng tím tuyệt đẹp như thế này.cây của bác thì lên rừng đốn về sau đó dưỡng 1 thời gian là đẹp ngay đó mà sợ kiểm lâm thì nhờ bọn lâm tặc nó kiếm dùm . thậm chí là đẹp hơn cây của bác cả trăm lần luôn. tôi định giá cây của bác chừng 20 triệu.

Anh thanh vân đã bỏ ra 120 triệu để mua cây này sao ko làm cho nó cái bể đá đặt cây này vào .

Nhìn cây này quen lắm hình như đã nhìn thấy nó ở diễn đàn nào rồi thì phải ...

bạn nhớ chuẩn đấy- forum **************-topic "hoa hậu thức giấc" đó.
thanks !
---------------
120 triệu hả . vậy bác có thể mua được vài ba cây phượng tím tuyệt đẹp như thế này.cây của bác thì lên rừng đốn về sau đó dưỡng 1 thời gian là đẹp ngay đó mà sợ kiểm lâm thì nhờ bọn lâm tặc nó kiếm dùm . thậm chí là đẹp hơn cây của bác cả trăm lần luôn. tôi định giá cây của bác chừng 20 triệu.

oh.!oh.! tranh nhau mẻ đầu mới cướp được nó đấy! bác làm tui buồn..

cái gì cũng phải từ từ tại bác thấy mê cái cây đó nên mua hấp tấp quá hèn gì bị ép giá. bác có tiền mà ngoài tình yêu ra cái gì không mua được bằng tiền thì mua được bằng nhiều tiền hơn

Cây Phượng tím...tuyệt đẹp ,đẹp hơn nữa là nó đứng bên cạnh 1 giòng sông. cám ơn

Chao ơi, Phượng nở rợp trời
Tiếng ai như tiếng gọi....đò ơi
.............
Lưu trọng Lư

Nếu là bến đò ,thì cây phượng tím này được tô thêm nét đẹp ,và có nhiều kỷ niệm vui buồn đó
cây quá đẹp,quá tuyệt vời

Trời ơi ... Hai Bác lại đi khen cây phượng tím ở tận mãi đâu .. Trong khi chủ topic lại thất vọng vì chẳng ai quan tâm đến đứa con tinh thần của mình ..

Đẹp... nhưng chưa thật ấn tượng. bạn nên đứng xa hơn, hoặc thâu ngắn tiêu cự lại. để lấy toàn cảnh. dễ nhận xét hơn.
tàng lá quá to, chứng tỏ cây rất khỏe như được thả tự do. gốc rễ được trau chuốt khá kĩ, với kĩ thuật tạo tác chưa làm nổi lên hết cái dữ dằn của nó. sau đó lại để quên cành chĩa thẳng lên trời...bớt đẹp ,
cành bẻ gập xuống. đầu cành ngóc lên giống như cành lả dễ tạo ấn tượng hơn
Nếu tính theo tiêu chuẩn : nhất gốc, nhì thân. tam chi, tứ diệp...thì cây này tưong đối đạt được về gốc và thân còn cành và lá thì,,,chưa đạt được.
điểm theo tôi tính thì 5/10
Bác Bình Minh đã có ý kiến rồi đó. Cây này một thời gian bị lãng quên nên giờ chăm sóc, sửa chi lại hơi bị....

Bác Bình Minh đã có ý kiến rồi đó. Cây này một thời gian bị lãng quên nên giờ chăm sóc, sửa chi lại hơi bị....

Trần Vi nói đúng đấy...sửa lại chi rất mất thời gian. vì phải xả bỏ toàn bộ cành..
để nguyên như vậy..tỉa bớt thành tàng tròn...cũng rất đẹp vậy
Nhưng nếu muốn đẹp đến ấn tượng..phải xả bỏ toàn bộ...nuôi mầm mới...và uốn ngay khi còn là mầm.. và phải có bản vẽ trước..chứ không phải thích đâu uốn đó là chỉ uổng công uổng của thôi

chuyến vừa rồi đi Đà Lạt chơi thấy mấy cây phượng Tím hay qua , Muốn sử lý mang về Bắc trồng thử , Cây nhỏ quá thì nhìn không ưng , Cây to thì khó vận chuyển ,Vậy là đành thôi ,Có bác nào chơi cây này chưa up nên cho anh em ngắm ké
Còn về cây xanh cua bạn thanhvan62 theo mình nên cắt bỏ cành bên phải . Sau đó tạo tán hình chiếc Ô hơi nghiêng về bên trái .Tán Ô mỏng và rộng ( để giảm chiều cao của cây )
,Dưới gốc đã có sẵn cây phụ cắt tỉa tự nhiên sao cho hợp với cay chủ là ok .
Giá cả thì mình không bình luận , vi mỗi người mỗi tinh , Đồ chơi thì vô cùng ,không có khái niệm đắt hay rẻ mà chỉ có thích , hay không thích mà thôi ,

Giá cả thì mình không bình luận , vi mỗi người mỗi tinh , Đồ chơi thì vô cùng ,không có khái niệm đắt hay rẻ mà chỉ có thích , hay không thích mà thôi ,
Ảnh nhìn không rõ, không biết có phải đó là cây tử không nữa, sao nhìn giống cái rễ trơ vậy?

chuyến vừa rồi đi Đà Lạt chơi thấy mấy cây phượng Tím hay qua , Muốn sử lý mang về Bắc trồng thử , Cây nhỏ quá thì nhìn không ưng , Cây to thì khó vận chuyển ,Vậy là đành thôi ,Có bác nào chơi cây này chưa up nên cho anh em ngắm ké
Còn về cây xanh cua bạn thanhvan62 theo mình nên cắt bỏ cành bên phải . Sau đó tạo tán hình chiếc Ô hơi nghiêng về bên trái .Tán Ô mỏng và rộng ( để giảm chiều cao của cây )

cảm ơn các bác, có sự ưu ái đưa ra nhiều phương pháp tạo giáng cây giúp thanhvan62
mở rộng tầm nhìn,định hướng cho cây của mình.một lần nữa em xin cảm ơn mọi người...

Back