NÓI VỀ CON RÙA

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Con rùa , bạn nghĩ gì về nó.
Có chăng bạn đã nghe và thấy những con khác với với tầm tăng trưởng nhanh, giá cao, mà bạn đã quên con rùa.
Thật ra con rùa hiện nay, loại giá thấp nhất là 200 ngàn 1 kg đó là sen đen
Còn tât cả những con khác giá 300 đến 500 ngàn 1 kg. có lúc cao hơn nhiều. Thế đấy sao bạn không nghĩ về nuôi rùa nhỉ.
Nhược điểm của rùa là chậm lớn, đúng rồi, cũng có 1 vài loài 1 năm đạt 1kg trên con là chuyện thường.
Bạn đã quên con rùa thức ăn của nó rất dễ kiếm rẽ tiền. Bạn hãy lưu ý khi nuôi rùa không nên cho ăn cám công nghiệp nhé. Vì giá cám cao , và làm mất giá trị thịt của rùa. Đây là cái nhược điểm cho những ai nuôi rùa thất bại.
Thức ăn của rùa bạn nuôi, bạn nên tìm những thứ dễ kiếm và rẽ tiền như , rau cải, hoa quả, phế phẩm thịt, cá..... Rẽ tiền dễ kiếm ở chợ , về cho rùa ăn. Với thức ăn này rùa mau lớn và đầy đủ dinh dưỡng, ít gây bệnh hại, rẽ tiền.
Bạn hãy làm thử , và lãng quên 1 thời gian, khi bạn đã nuôi 1 chục cặp rùa bố mẹ. rồi sau đó bạn nhớ, bạn ra chuồng kiểm lại chuồng trại, thì thấy kết quả thế nào, bạn sẽ biết đấy

Cái vấn đề ở đây nuôi rùa . Bán cho ai . Bán như thế nào đầu tư bao nhiu . Lời lỗ thế nào

hehe... ở TP coi bộ nuôi rùa được đây vì gần chợ đầu mối. Cải tạo sân thượng 4mx 20m nuôi rùa được không bác XV nhỉ ^^!

ở nông thôn có đất rộng, đầu tư thêm ít vốn xây tường rào. đợi đến mùa giá rùa rẻ mua trữ lại, gom rau cải về cho ăn chờ tăng giá bán ra cũng sống được. nhưng ai có vốn nhiều mới làm được, tiền sẽ đẻ ra tiền còn k tiền dù có biết cách cũng chịu thôi

Nên nuôi rùa gì bác Xuân Vũ? Em search gg thấy người ta nuôi rùa câm lấy thịt, vậy chắc giống này dễ nuôi hả bác? ngoài ra có rùa núi vàng vừa làm cảnh vừa lấy thịt

Rùa nói chung là dễ nuôi, nhưng nó chậm lớn thôi.
Giá rùa bên TQ vẫn còn cao, nhưng tại Việt Nam 2 năm nay hạ rất thấp. Chưa biết lý do sao?

Cháu đang định nuôi một ít, rùa hoặc kỳ đà để tiêu thụ phụ phẩm từ thịt lợn và cá biển.
Bác cho cháu hỏi thêm về thức ăn cho rùa với ạ, cho Rùa ăn nhiều mỡ lợn, da lợn, ruột lợn hay đầu, ruột cá biển có được không ạ.
Nhờ bác nói thêm về giá rùa giống.
TK

Bài viết có nội dung tương tự

Back