Thảo luận Nuôi chim bồ câu

• Thread starter quayvecaylua
  • Ngày gửi
Mong ae góp ý:
- Mình hiện nay có công việc và thu nhập ổn định 10tr/tháng nhưng lại không thiết tha với nghề hiện tại, mình tìm hiểu trên mạng thấy nhiều mô hình nuôi chim bồ câu và cho thu nhập khả quan, mình thấy rất thích và có ý định đầu tư (tất nhiên là phải bỏ công việc hiện tại) nhưng không biết tình trạng kinh doanh hiện tại của nghề nuôi chim bồ câu thế nào, VD như:
+ Đầu tư bao nhiêu (chuồng trại, lồng, giống,...) để có lãi cỡ 10tr/tháng (chứ với chi phí sinh hoạt như hiện nay mà thấp hơn chắc khó sống), cần bao nhiêu lao động và thời gian bỏ ra để chăm sóc đàn chim hàng ngày?
+ Đầu ra của con chim bồ câu thời điểm này và tương lai ra sao? (chắc cái này là quan trọng nhất)
+ ...(các vấn đề khác nữa trong nghề mà mình chưa nghĩ ra).
Rất mong ace gần xa giúp đỡ, mình cảm ơn nhiều!

không biết chỗ các bác sao chứ chỗ mình 1 cặp bồ câu pháp cũng được 140k 1 cặp

Chú rảnh quá nhỉ?? Mấy trăm đôi chim, mấy chục con de mà vẫn lên mạng vào giờ hành chính thế này uh.
Đó là chi nhánh của a ở bên TQ mà, làm sao mà công nhân việt được.
:) lại mở cả chi nhánh bên TQ nữa ! vậy mà vẫn đi làm hành chính đc hả anh

10tr/tháng mình nghĩ bạn nên là việc đấy sẽ ổn định đừng dại và liều lĩnh bạn

Mình cũng thu nhập 10tr/tháng đây và cũng bắt đầu xin nghỉ để nuôi bồ câu, một kết quả tốt sẽ đến với những người cố gắng và dám làm

Mình cũng thu nhập 10tr/tháng đây và cũng bắt đầu xin nghỉ để nuôi bồ câu, một kết quả tốt sẽ đến với những người cố gắng và dám làm
UH, nuôi nhiều thì lời khá lắm. bạn bây giờ có bao nhiêu đôi

E có vài trăm thôi vẫn muốn mở rộng thêm nữa
UH, tập trung nuôi thì phải ít nhất 1000 cặp thì mới tạm ổn được. Mình làm nghề phụ nên ko tập trung được, giờ lại chuẩn bị cải tạo nhà nên đang muốn thanh lý hết.

Last edited by a moderator:

Back