Nuôi mèo thịt

• Thread starter ngluonghg
  • Ngày gửi
Chào các bác!. Hiện em chuẩn bị nuôi mèo lấy thịt. Muốn thăm một số trang trại nuôi để xem cách lam và mua giống. Nhưng e chưa biết địa chỉ nào. Không biết xung quanh tỉnh nam đinh có trang trại nào không? Nhờ mấy bác chỉ giúp. ( gọi là trang trại nhưng mấy chục con mẹ là được.) cảm ơn!.

Người ta thường nói " mèo thấy mỡ" , mèo thích mỡ, bây giờ thịt mỡ có rất nhiều và rẻ. Nuôi mèo hiện nay chỉ nấu cơm trộn mỡ, lòng gia súc, gia cầm cho ăn là tốt rồi. Thỉnh thoảng cho ăn thêm 1 tí cá dạt, loại rẻ tiền hi hi .

Theo mình nuôi mèo thịt cũng ok, nhưng thị trường mình nghĩ hơi hẹp, nếu bạn đã có thị trường mình nghĩ bạn cứ thử nuôi, Mèo thì cho ăn chuột ( chuột có thể nuôi), ăn cá... và về sau nên chủ yếu cho ăn thêm thức ăn công nghiệp, mới đầu lấy thức ăn công nghiệp xay nhuyễn ( để khô) trộn một ít cùng với thức ăn ưa thích của mèo vd cá, cho mèo ăn trong khoảng 15 -20 ngày, rồi chuyển chủ yếu cho ăn thức ăn công nghiệp, nhưng vẫn lên trộn cá khô xay. Mình chưa nuôi nhưng bạn cứ thử xem sao. Chúc bạn thành công.

E đặt mua mèo cỡ 3kg trở lên.chắc mấy ngày tới có. Thức ăn sẽ là cháo + đậm đặc của lợn.
Thái bình e chỉ biết thịt nhiều với họ nuôi bài con diệt chuột. Chứ có biết chỗ nào nuôi nhiều để xem đâu.
Mấy ngày nữa e mới có mèo. E tính trộn cháo với cám đậm đặc của lợn. Cho mỡ cũng được nhưng e thấy không đủ chất. Còn cám công nghiệp là cám gì. Chắc bạn định nói cam

E đặt mua mèo cỡ 3kg trở lên.chắc mấy ngày tới có. Thức ăn sẽ là cháo + đậm đặc của lợn.
Thái bình e chỉ biết thịt nhiều với họ nuôi bài con diệt chuột. Chứ có biết chỗ nào nuôi nhiều để xem đâu.
Mấy ngày nữa e mới có mèo. E tính trộn cháo với cám đậm đặc của lợn. Cho mỡ cũng được nhưng e thấy không đủ chất. Còn cám công nghiệp là cám gì. Chắc bạn định nói cam
Bạn cho ăn như thế là đúng rồi. Cho ăn mỡ là mèo ngấy kém ăn và đi ỉa đấy. Nhiều ko tốt đâu. Mèo thời xưa mới thèm mỡ chứ thời nay thịt nạc có con nó còn ko ăn. Đậm đặc tanh mùi cá mèo rất thích

Ở quê tôi quán tiểu hổ nổi lên như nấm. Thế là mèo cũng chết hàng loạt con như rạ. Mèo ở quê tôi Tây Ninh và Long An đắc hơn chó và hiếm hơn chó
Thức ăn cho mèo thì dể rồi từ thịt mỡ, cơm, cá, và hiện nay có cám công nghiệp... Nhưng làm thế nào đừng cho béo quá. Thịt mèo béo nhiều mỡ khó bán đấy

Chỗ e thịt mèo cũng đắt hơn thịt chó. Nuôi mèo e trước mắt thấy khó ở khâu gay giống: nhất là không biết khi nào đẻ để tách riêng, hai là mèo con hay bị chết( tự chết do bệnh hay bị mèo khác cắn) bác nào tư vấn giúp.

Mèo cái đòi đi giống nó kêu gào gào cả đêm mà..khi thấy như vậy thì thả đực vào. Được giống thì bắt đực ra thôi. Bạn seach thêm google đi. Có nhiều bài hướng dẫn nuôi mèo phết. Bạn nên vào các web yêu thú cưng hỏi thịt mèo nào nạc nhất rồi đầu tư 2,3tr mua con đực lai với mèo ta. Nhưng bị chửi thì đừng trách em nha..hjhj

Họ Biết nuôi thịt thì khả năng ăn chửi rất cao. Mình đặt giống khá to. Mấy bữa úp hình nên.

Xin lỗi các bác. Hôm nay, mới úp ảnh.
E mới có5 con thôi.

.

Tình hình căng thẳng. Xin mấy bác tư vấn
1: mèo không ăn( e để 3 bát thức ăn 1 gạo nấu cháo không.2 gạo nấu cháo+ đậm đặc. 3 cám viên của lợn) tụi nó chỉ uống ít nước thôi từ lúc bắt về. Giờ trong rất còm.
2: có 1 con đẻ được 4 con, nhưng chết 2 con rồi. Con mèo đực vẫn nhốt chung, nhưng ko biết có ăn con nhỏ kia ko?.
3: hòm nay nhốt chung 1 con mèo nhà e vào. Mục đích con mèo này quen ăn cháo rồi, để dị mấy con kia ăn theo!.
4: chuồng khá nhiều muỗi
Mấy bác cho ý kiến?.

Bac goi vao so nay e tu van cho 0913496543 e ten thu . e cug dang nuoi

Chào các bác!. Hiện em chuẩn bị nuôi mèo lấy thịt. Muốn thăm một số trang trại nuôi để xem cách lam và mua giống. Nhưng e chưa biết địa chỉ nào. Không biết xung quanh tỉnh nam đinh có trang trại nào không? Nhờ mấy bác chỉ giúp. ( gọi là trang trại nhưng mấy chục con mẹ là được.) cảm ơn!.
Trời thời này mà nuôi mèo thịt thì chán lắm!Hồi năm ngoái bên xóm ngoại tôi các gia đình thi nhau nuôi đâu khoảng gần chục hộ,cuối cùng đầu ra chậm mà mèo con thì ngủm liên miêng,lổ to các cụ dẹp hết rồi,tôi thấy thế,tùy bạn thôi.

Mèo cái đòi đi giống nó kêu gào gào cả đêm mà..khi thấy như vậy thì thả đực vào. Được giống thì bắt đực ra thôi. Bạn seach thêm google đi. Có nhiều bài hướng dẫn nuôi mèo phết. Bạn nên vào các web yêu thú cưng hỏi thịt mèo nào nạc nhất rồi đầu tư 2,3tr mua con đực lai với mèo ta. Nhưng bị chửi thì đừng trách em nha..hjhj
Cái này phải hỏi dân nhậu Méo bạn ơi ! Vào đó hỏi là các bạn đó rượt về tận nhà đó . K thấy có bạn còn chỉ link qua đây để phàn nàn nữa kìa . Mấy hôm trước K tham gia cứu một chú cún bị buộc mõm ở LongAn , anh Lý Minh Dũng(SAR) nhanh chóng lột áo đang mặc quấn quanh người chú chó bị rớt mảng thịt chảy đầy máu mủ và ôm về tpHCM cấp cứu . Nhưng phải công nhận là nếu các bạn nuôi thành công thì cũng tự hạn chế nạn săn bắt trộm Chó , Mèo của các bạn yêu động vật tuy rằng có thể nảy sinh thêm các vấn đề khác khi một số bạn khác đòi bảo vệ Chó - Mèo tuyệt đối .
Nuôi mèo lâu lớn lắm bạn ơi....nhà mình có 2con nuôi để bắt chuột mà mãi nó ko lớn
Um ! Mình cũng cho là như vậy . Với lại nuôi nhiều sẽ sinh dịch bệnh đấy . Giống như bạn nuôi vài con gà thì thấy " êm ru " nhưng nuôi một đàn chừng 50 con đến nhiều hơn thì ..... Với lại nghề này sẽ không bền vì như bạn nói nuôi lâu lớn - mèo có bệnh dại mà mèo lại có móng vuốt , răng sắt . Nên nguy cơ dính bệnh dại rất cao giống như nuôi Hổ Mang Chúa vậy . K cũng từng nghe nói nuôi chó thịt và ruốt cuộc là người nuôi thất bại thảm hại vì dịch bệnh - nhưng sau này người nuôi tính toán lại là nếu chích ngừa cả đàn để phòng bệnh thì lỗ vốn .^^ ... Và thậm chí nếu bạn có lời thì sẽ có nhiều người nhảy vào nuôi - giá giảm như giá gà . Sau đó là cơ quan nhà nước nhảy vào Viết - Soạn luật mới liên quan tới Chó - Mèo vì nuôi Chó- Mèo lấy thịt khi đó đã thành quy mô lớn .

Back