Thảo luận Phương pháp Ấp Trứng Bồ Câu Pháp bằng máy ấp trứng

• Thread starter mayaptrungmini
  • Ngày gửi
Hướng dẫn ấp trứng bồ câu pháp bằng máy ấp trứng mini
Về cơ bản ấp trứng bồ câu không khác gì ấp trứng gà về nhiệt độ và độ ẩm.
Chi tiết truy cập: https://mayaptrungp100.com/trung-chim-bo-cau-gia/

Tuy nhiên nhiều bác ấp ko nở vì một số nguyên nhân chủ quan như sau.

1. Khay đảo tự động là khay Trứng gà và là khay đảo nghiêng. Trứng chim bồ câu thì nhỏ nhiều quả lọt khay. Dẫn đến khi đảo, trứng bị trôi, dừng đảo khay nghiêng nhưng trứng không nghiêng.

Khắc phục: Quả nào nhỏ quá lọt khay các bác chèn một miếng xốp nhỏ vào.

2. Nếu thùng ấp không có quạt thông gió, trứng bồ câu dễ bị chết trước khi nở và bị sát vỏ. Nguyên nhân này chủ yếu do hiện tượng tăng nhiệt bề mặt của trứng.

Khắc phục:
  • Trước 3 ngày nở các bác bỏ các quả trứng trong lò ấp ra thay thế cho các quả trứng giả, mà chim mẹ đang ấp.
  • Chúng ta sẽ để cho chim mẹ làm nốt công việc còn lại
  • Quá hay phải ko nào. Bác nào thấy ok thì cho e xin một like.
  • Chia sẻ bài viết này để mọi người có thêm kinh nghiệm nhé các bác
=============
Máy ấp trứng chim bồ câu
Đặt hàng: 0947.135.445
--------

Trứng chim bồ câu giả
Bên em cung cấp sản phẩm Trứng Bồ Câu giả.
Màu sắc sáng đẹp, to như trứng thật. Nên nhiệt và giữ nhiệt lâu hơn so với trứng nhựa đặc
Giá:Trứng nước: 3.800/1 quả. Chi tiết sản phẩm click vào đây trung chim bo cau gia

trứng nước:: 3.800đ/1 quả

Last edited by a moderator:
Về lý luận, ấp trứng bồ câu bằng máy không thua kém ấp tự nhiên.

Về thực tế, ấp trứng bồ câu bằng máy xong, rồi để chim con ở đâu? Chủ trứng được ăn hết.

Về lý luận, ấp trứng bồ câu bằng máy không thua kém ấp tự nhiên.

Về thực tế, ấp trứng bồ câu bằng máy xong, rồi để chim con ở đâu? Chủ trứng được ăn hết.

rồi để chim con ở đâu? Chủ trứng được ăn hết: chưa hiểu ý bác cho lắm

Trứng bồ câu ấp nở ra con rồi, thì cái công mớm chim con nhiều tiền hơn số tiền bán được chim con.

Nếu trứng chưa nở, ghép vào cho chim bố mẹ, tỷ lệ hao hụt cao hơn số chim con sống sót.

Nói tóm lại, ấp trứng bồ câu bằng máy, chỉ để chủ trứng ăn trứng chim lộn thôi, lỗ chỏng vó.

2 năm trước, ở Trung quốc, phong trào ấp máy nổi lên rầm rộ, nói hay lắm, có nhiều Video trên Internet. Đến nay, phong trào ấy đã rút lui, và đang đến Việt Nam, như phong trào nuôi Chuột Nhung, Nhím, và Rắn vậy.

Bạn có Video quay lò ấp trứng và mớm chim bồ câu của trang trại bạn hay không? Nếu không có, thì bạn không bán được lò ấp trứng bồ câu đâu. Nếu có, bạn sẽ bán được vài cái, rồi sau đó thì có người lên Internet cãi nhau với bạn.

Trứng bồ câu ấp nở ra con rồi, thì cái công mớm chim con nhiều tiền hơn số tiền bán được chim con.

Nếu trứng chưa nở, ghép vào cho chim bố mẹ, tỷ lệ hao hụt cao hơn số chim con sống sót.

Nói tóm lại, ấp trứng bồ câu bằng máy, chỉ để chủ trứng ăn trứng chim lộn thôi, lỗ chỏng vó.

2 năm trước, ở Trung quốc, phong trào ấp máy nổi lên rầm rộ, nói hay lắm, có nhiều Video trên Internet. Đến nay, phong trào ấy đã rút lui, và đang đến Việt Nam, như phong trào nuôi Chuột Nhung, Nhím, và Rắn vậy.

Bạn có Video quay lò ấp trứng và mớm chim bồ câu của trang trại bạn hay không? Nếu không có, thì bạn không bán được lò ấp trứng bồ câu đâu. Nếu có, bạn sẽ bán được vài cái, rồi sau đó thì có người lên Internet cãi nhau với bạn.
Mình có trứng giả để lừa chim mà bác. chim con nở ra, bố meh vẫn nuôi bình thường

100 đôi bồ câu, may ra chỉ có 10 đôi nhận ấp trứng giả.

10 đôi ấp trứng giả, thay trứng sắp nở vào, may ra có 2 đôi nhận trứng mới thay.

Thực tế bạn đang có bao nhiêu đôi bồ câu? Và đang có bao nhiêu trứng đang ấp? Chúng có đẻ cùng lúc không?

100 đôi bồ câu, may ra chỉ có 10 đôi nhận ấp trứng giả.

10 đôi ấp trứng giả, thay trứng sắp nở vào, may ra có 2 đôi nhận trứng mới thay.

Thực tế bạn đang có bao nhiêu đôi bồ câu? Và đang có bao nhiêu trứng đang ấp? Chúng có đẻ cùng lúc không?
bác nhầm rôi. Ko biết bác lấy số liệu ở đâu, hay do bác trải nghiệm, mà cũng có thể là nói bừa. Bác có biết vì sao bồ câu không nhận ấp trứng giả ko

Trời cho nó khôn thì nó mới không bị tuyệt giống.
Nó không ấp trứng hỏng, đương nhiên không ấp trứng giả. Có phải nó đẻ ra đâu mà nó nuôi?

Back