• Dismiss Notice

Quy Trình Chăn Nuôi Vịt Siêu Thịt Nhốt Hoàn Toàn

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 28/12/13

1. hothanhphu Nhà nông nghiệp dư

Không biết chính xác hok chứ mình đang nuôi như zầy nè mong các bác chỉ giáo.
      Bắt vịt về úm thuốc trong khoảng 1 tuần. Thuốc gồm: VIT C, ECOLI AMPI, Cầu Trùng.
      Tuần tuổi:
      Tuần 1: cho ăn bình quần 32g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 230g
      Tuần 2: cho ăn bình quân 107g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 750g
      Tuần 3: cho ăn bình quân 165g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1160g
      Tuần 4: cho ăn bình quân 191g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1340g
      Tuần 5: cho ăn bình quân 210g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1470g
      Tuần 6: cho ăn bình quân 230g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1630g
      Tuần 7: cho ăn bình quân 252g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1770g
      Cộng lại được 1 con tới xuất ăn hết 8,35kg/con
      Đấy là công thức em vẫn áp dụng, tuy có lúc nó đói nó la dữ lắm nhưng em vẫn bấm bụng cho chúng nó nhịn nhăng răng...cuối cùng cũng xuất dc 2.9 -> 3kg 1 em @@!. mong anh em góp ý chia sẽ thêm để giảm bớt lượng thức ăn... nó ăn khíp quá.:wacko: Cho ăn kĩu này nó chẳng bao giờ có khái niệm bỏ sót ... @@!
      Kì rồi bán dc 40.000/kg trừ chi phí em lời dc 11.400 đồng / em Hên sao chết có zài con lúc nhỏ xíu nên ko thiệt hại nhìu @@!

1 person likes this.
      Đang tải...
    2. namnongdan

namnongdan Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Tinh thần chia sẻ kinh nghiệm, kiếm thức của bạn thật đáng quý và đánh biểu dương. Hy vọng vấn để về quy trình nuôi gà cũng sẽ sớm được công bố để mọi người cùng học hỏi.
      Thực tế nếu bạn nuôi vịt lãi mỗi con 11k như vậy sau hai tháng nuôi 1000 con vất vả mới có lãi khoảng 11tr chưa tính rủi ro và nếu các quy trình hoàn thiện được công bố có thể sẽ được áp dụng tăng hiệu quả kinh tế cho người nông dân

1 person likes this.
    3. 9xkhoinghiep

9xkhoinghiep Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Nhà báo tại gja
      Em chả có ý kiến gì về thức ăn cho vịt, vì ở chổ em ai nuôi củng lỗ... Mà theo em bác nên nuôi cá trê dưới ao để cá ăn phân vịt, sau khi bán cá bác sẽ thêm số lãi nữa, chứ bỏ phân vịt uổn wá

1 person likes this.
    4. mr_dangnguyen

mr_dangnguyen Danh Dự và Trách Nhiệm

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      Cho mình hỏi bác cho ăn thức ăn gì vậy. Mình mới bán 50 con vịt giá 35000 1kg mà nuôi 2 tháng 5 ngày bình quân 3k1. thức ăn tự làm 7500 1kg liệu lượng cho ăn cũng như bác

emlamchannuoi thích bài này.
    5. hothanhphu

hothanhphu Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Sinh Viên
      Vậy bác lời hơn rồi mình cho ăn hoàn toàn bằng cám công nghiệp nên giá thành 1kg thức ăn khá cao tầm 13k/kg mình dùng Cagrill, Tóm lại là đợt rồi mình nuôi lỗ @@! vì giá giống mình nhập tầm 15k/con mà tiền lời chỉ có 11k400 đồng => lỗ 1 con 4k4 haiz

--------

Không đâu bác ơi trừ giống ra là lỗ đó chứ làm zì có chiện lời 11tr/1000 con @@! 1 ngàn con giống hết 15tr mà lời 11tr lỗ to bác à.

Last edited: 28/12/13
    6. namnongdan

namnongdan Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Tôi cứ tưởng bạn hặch toán như vậy là đã có cả con giống rồi..... Ai ngờ chưa tính vào.

bocauquoccang thích bài này.
    7. GaLongAn174

GaLongAn174 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Vịt chỗ mình rẻ quá nên mình cho ăn toàn lúa từ tuần thứ 4 đến lúc xuất bán luôn, giá lúa tầm 6k/1kg thôi. Lúc bán khoảng 2tháng 7 ngày , vịt cũng đạt trung bình 3kg/con. Siêng thì cho nó ăn thêm chuối cây or bèo độn bao tử để nó bớt la lối

8. hothanhphu

Nghề nghiệp:
      Sinh Viên
      Bác nuôi có chạy đồng hay nhốt hoàn toàn chứ chắc 100% nhốt hoàn toàn cho ăn lúa mà 2 tháng 7 ngày đạt 3kg thì chỉ có thánh. Mình đã thử biết bao nhiêu lần rồi cho ăn lúa thuần mà nuôi nhốt kiu~ đó nó ko ăn thịt nhau là hên chứ mà 3kg @@! thêm vấn đề nữa chuối cây ăn độn bao tử thôi chứ ko có chất dinh dưỡng gì đâu bác!, ko chừng bác nuôi có ao chứ nhốt 100% ko ao tắm nuôi như nuôi gà thì ko thể nào chỉ ăn lúa...@@!

Last edited: 29/12/13
    9. GaLongAn174

GaLongAn174 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Mình nuôi vài chục con, 1 mớ để dành đám giỗ , 1 mớ dư ra thì bán. Nên mới cho ăn lúa cho thịt vịt ít mỡ và ít tốn chi phí. 3kg cũng bth mà ta =.=

10. mr_dangnguyen

mr_dangnguyen Danh Dự và Trách Nhiệm

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      Chắc bác nuôi ít nên cho ăn tự do nên được vậy, chứ nuôi nhiều mà cho ăn tự do.... Sao mà coi mấy tin nuôi vịt siêu thịt lãi cao vậy người ta lãi sao ta

emlamchannuoi thích bài này.
    11. hothanhphu

Nghề nghiệp:
      Sinh Viên
      Lãi cao là do người ta lùa vịt chạy đồng bác à. người ta nuôi theo kĩu truyền thống tận dụng thức ăn trên đồng ruộng chứ nuôi nhốt con vịt nuôi theo kiễu công nghiệp thì vô phương. Mà nghĩ đi nghĩ lại thì nếu các bác đút kết dc một quy trình nuôi vịt mà có lời tầm 15 tới 20k/con thì khả năng quay vòng vốn cao hơn con gà nhiều lắm nuôi vịt có 2 tháng 10 ngày hay cao lắm 2 tháng 15 ngày là xuất 1 lứa nên tiền vô tiền ra nhanh hơn, đầu ra thì rất đảm bảo bởi con vịt tuy ko bằng con gà nhưng dc cái dân ta chuộng rẽ các bác có thấy đúng không 1kg thịt vịt có 35 37k/kg còn gà thì gấp đôi gấp 3 các bác thử nghĩ người tiêu dùng sẽ chọn gà hay vịt.:huh:

Vô Tình KẻGaLongAn174 thích bài này.
    Tags: