Rắn hổ hèo giống hiện nay

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Hiện nay những nhà nuôi rắn hổ hèo, bán con giống và trứng rất lo ngại. Vì giá trứng và rắn con rất bấp bênh. Lý do là Trung Quốc đã dừng cuộc chơi. Bởi thế người bán rắn giống rất lo ngại, nhưng chẳng có mới đâu các bạn à. Đây là chuyện hàng niên mà, mùa này TQ ngưng mua trứng và rắn con là chuyện thường đã xẩy ra năm rồi cơ mà. Không phải nói tình hình này ngày lao dốc của con rắn hổ hèo, mà phải nói tình thế này là MÈO LẠI HOÀN MÈO. Chứ không thể nói con rắn hổ hèo đang chuẩn bị lao dốc. TQ không mua trứng và rắn con là do mùa này bên đó rất khó ấp trứng và nuôi dưởng con non. Không phải bên TQ đã gây nuôi đại trà, cho dù bên TQ đã nuôi được nhiều rồi. Với mức cung và cầu còn chênh lệnh quá xa, nên TQ vẩn còn nhập rắn của Việt Nam ta. Tại sao trứng và rắn con không bán ra được; Người bán không thể bán giá rắn con thấp hơn giá trứng lúc đem vào ấp. Còn bán giá cao thì người mua rất ái ngại mua. Thế là rắn con và trứng sẽ dậm chân tại chỗ là thế đấy. Tôi nói mèo lại hoàn mèo có nghĩa là ; Thời giá lúc TQ chưa mua là bao nhiêu, giờ mình sẽ bán với giá đó. Thế là hoàn lại giá như cũ, là ổn thỏa thôi hi hi . Chúc các nhà nuôi bán rắn giống thành đạt và vui nhé. Trả lời chung có các bạn trong nghề chớ có lo gì nha he he . Năm rồi cũng vào tháng này là thế cơ mà. Hiện nay TQ vẩn còn mua nhưng mua nhưng với giá rẽ như rau hẹ .

Hổ hèo giống mình còn ít lắm, vì năm nay chủ yếu là bán trứng.
Thường vào tháng mùa nước dâng thì rắn hổ đất và hổ hành rẽ lắm, nhưng năm nay mực nước không cao nên giá cũng không thấp lắm Hải à. Mấy anh "XÀ CHÚA" của Hãi hôm nay lớn chưa.

Cháu thanh lý cho mấy người chơi rắn kiểng rồi bác à !
Nhỏ nhưng được giá 2,2 tr / 1 em nên cháu cho lên đường .
Được cái nuôi từ nhỏ nên nó hiền , bắt ra chơi hoài .
Cháu đang tập trung vào rắn Long Thừa giống và 20 em hổ đất .

Last edited:
Sao thấy bác Hải thức dậy và làm việc sớm vậy? Ở Đồng nai bác còn nuôi nhiều không hay chuyển mấy em về quê rồi, hii

Cháu thanh lý cho mấy người chơi rắn kiểng rồi bác à !
Nhỏ nhưng được giá 2,2 tr / 1 em nên cháu cho lên đường .
Được cái nuôi từ nhỏ nên nó hiền , bắt ra chơi hoài .
Cháu đang tập trung vào rắn Long Thừa giống và 20 em hổ đất .
Ở miền Nam khu vực miền Tây Nam Bộ rắn hổ đất có 2 màu da, 1 là màu đen thường gặp ở mọi nơi, và còn có 1 màu nữa là màu úa vàng . Tuy 2 màu da khác nhau nhưng cũng là 1 loại, về giá trị thị trường thì con màu đen giá cao hơn 1 tí. Rắn hổ đất nuôi thức ăn như long thừa, nhưng cần bổ sung thêm chuột đồng và cóc, nhất là con cóc nha Hải

--------

Rắn long thịt năm nay giá chưa cao. Tháng vừa qua có lúc lên đến 900ngan/kg loại rắn tốt nhất. Hiện giờ hạ xuống còn 800ngan. Nhưng không sao, vì chưa thời tiết chưa lạnh, và cũng chưa vào tháng giá cao nhất trong năm.

Last edited by a moderator:
Sao thấy bác Hải thức dậy và làm việc sớm vậy? Ở Đồng nai bác còn nuôi nhiều không hay chuyển mấy em về quê rồi, hii

Rắn nhà hiện nay đang tập trung nuôi ở Lai Vung , ở Đồng Nai chỉ để giao dịch thôi .

--------

Cháu thấy rắn Hổ Đất mầu đen nuôi nhanh lớn hơn , ăn khỏe hơn .
Còn rắn màu vàng ( sến sến ) ăn mồi ít hơn , yếu hơn dễ bị bệnh .

Last edited:
--------

Cháu thấy rắn Hổ Đất mầu đen nuôi nhanh lớn hơn , ăn khỏe hơn .
Còn rắn màu vàng ( sến sến ) ăn mồi ít hơn , yếu hơn dễ bị bệnh .
Đúng đấy Hải à, con màu đen khỏe hơn nhiều và được ua chuộng hơn. Nói về làm thuốc người ta không chọn con màu vàng đâu. Với lại con màu đen nhìn bắt mắt hơn nhiều.

Đúng đấy Hải à, con màu đen khỏe hơn nhiều và được ua chuộng hơn. Nói về làm thuốc người ta không chọn con màu vàng đâu. Với lại con màu đen nhìn bắt mắt hơn nhiều.

Hôm qua cháu lên bình cho khách , khi bành mang con màu đen thấy nó ngầu lắm .
Bành con màu vàng dễ bành hơn nhưng không bắt mắt bằng con màu đen .

* Đợt này cháu dự định lên một số bình bán tết , nhưng tính kỹ thấy khó ăn quá .
Ngâm rượu xịn thì phải bán giá cao , tiền bình ,tiền rượu , tiền rắn .....
Khi mà có khách yêu cầu làm cho họ , thì còn được , chỉ lấy tiền rắn , tiền công .
Còn tiền rượu ,tiền bình thì khách chịu như vậy khỏe hơn .

Trời lạnh nên thắp đèn cho rắn

Thời tiết dạo này lạnh quá, thấp bóng đèn cho rắn (bóng 75w) vào ban đêm là hay nhất, em đã làm rồi, rắn bắt đầu ăn mạnh lại, Xin chân thành Cám ơn anh Trần Hữu Hậu đã tận tình chỉ dẫn em.

Thời tiết dạo này lạnh quá, thấp bóng đèn cho rắn (bóng 75w) vào ban đêm là hay nhất, em đã làm rồi, rắn bắt đầu ăn mạnh lại, Xin chân thành Cám ơn anh Trần Hữu Hậu đã tận tình chỉ dẫn em.
Anh Hậu giờ này đang ở Tây Thiên rồi hi hi ... Cảm ơn cài gì ?
Rắn thắp đèn 75w thì chuẩn bị con dao cái kéo để phẫu thuật nhé he he ...

Bạn nói thế nghĩa làm sao? Cần hơn 75W hay không cần?
Tôi phản đối thắp đèn sưởi rắn bị ném đá rồi đấy.
Ý tôi nói không có lời, chứ không có ý nói không được.
*

Bạn nói thế nghĩa làm sao? Cần hơn 75W hay không cần?
Tôi phản đối thắp đèn sưởi rắn bị ném đá rồi đấy.
Ý tôi nói không có lời, chứ không có ý nói không được.
*
Đợi khi nào bạn mrlamvanhau phẫu thuật xong rồi bạn ấy công bố kết quả luôn he he ...
Bây giờ chưa phải lúc bác ạ ..................

Sao vậy anh Minhhai123 anh nói đi để anh kia còn khắc phục ko thoi rắn bị j tội lắm anh!Em cũng muốn bít nữa!

Dạ! a nói cho chúng e nghe đi a Hải, e cũng mới nuôi lứa đầu tay rồi cũng nghe mấy Bác trên diễn đàn bảo thắp bóng điện trong chuồng vào mùa lạnh...Lở xảy ra chuyện jì chác tiu e wa mấy a mấy Bác ơi.

Nên làm thế nào ?

Em ở ngoài bắc mùa này lạnh, tính sưởi cho rắn nhưng nghe a Hải nói vậy lại chưa dám, anh có cao kiến gì bày cho ae trong diễn đàn đi. TKS

Em ở ngoài bắc mùa này lạnh, tính sưởi cho rắn nhưng nghe a Hải nói vậy lại chưa dám, anh có cao kiến gì bày cho ae trong diễn đàn đi. TKS
Ngoài bắc lạnh thì phải thắp bóng đèn là cái chắc rồi .
Nhưng chuồng rộng như thế nào ? Chuồng càng rộng thì thắp càng nhiều bóng đèn .
Thắp bóng 100w cũng được nhưng để cách xa ổ rắn nằm ít nhất là 50cm .
Bên cạnh bóng đèn là một cái áo phông nhúng nước ướt , khi nào áo khô lại nhúng tiếp .
Làm như vậy thì độ ẩm lúc nào cũng đủ , rắn không bị khô da mà vẫn giữ ấm .

--------

Dạ! a nói cho chúng e nghe đi a Hải, e cũng mới nuôi lứa đầu tay rồi cũng nghe mấy Bác trên diễn đàn bảo thắp bóng điện trong chuồng vào mùa lạnh...Lở xảy ra chuyện jì chác tiu e wa mấy a mấy Bác ơi.
Mỗi nơi khí hậu mỗi khác , mỗi trại đều có nhiệt độ khác nhau .
Quan trong là hướng gió lùa của từng trại , mình sẽ xử lý theo từng cách cụ thể .
Không phải chỗ nào cũng thắp bóng đèn 75w hay bóng 45w .............
Khí hậu trong miền nam mùa này buổi trưa thì nóng oi , nắng rát , buổi tối thì rét buốt .
Chiều xuốn khoảng 4h che chắn cho kỹ không để gió lùa là ok , có nơi sử dụng bao bố quăng vào chuồng cho rắn chui , còn tôi sử dụng thùng mút .

Last edited:
- Bác MinhHai cho em hỏi.. em có nuôi vài con rắn to,,, em không thắp bóng điện, cũng ko lót bằng bao bố, để nắng để gió mà sao ko thấy bệnh tật gì ta nó khỏe như voi vậy, phì bay cả tóc em..hehe

- Bác MinhHai cho em hỏi.. em có nuôi vài con rắn to,,, em không thắp bóng điện, cũng ko lót bằng bao bố, để nắng để gió mà sao ko thấy bệnh tật gì ta nó khỏe như voi vậy, phì bay cả tóc em..hehe
Hi hi ... Loại rắn của chú nuôi nó khỏe hơn trâu lấy gì mà bệnh ?

--------

Chiều hôm qua đã có một người gọi điện cho tôi hỏi cách chữa bệnh cho rắn con vì thắp bóng đèn 75w .
Người đó ở Bà Rịa , số lượng rắn hao hụt khá nhiều đó bạn à !
Rắn của bạn ấy bị khô da nhiều quá do sưởi bằng đèn điện quá hớp dẫn đến viêm phổi , khô da , rắn không lột được .

Last edited:
chao anh em . theo minh thi tot nhat cho ran ngu dong .ko len dung bong den. o cho m nhieu bac dung bong den suoi cho ran deu bi hao hut rat nhieu.

Vậy là Hậu sẽ cuộc một lần coi xem sao ... Nếu thời cơ đến ...
nuôi thêm gần 1000 con tổng đàn

Back