Thảo luận so sánh hiệu quả chăn nuôi giữa ngan pháp và con gà ta

• Thread starter hoangluanls
  • Ngày gửi
Kính chào các bác prô, các chuyên gia chăn nuôi của Agriviet chuyên về mảng gia cầm . Em đang phân vân về 2 con ngan pháp và gà ta. Chỉ đc phép lựa chọn 1 con nên các bác giúp đỡ em nên chọn con nào. Ưu điểm và nhược điểm của 2 con thế nào . Rất mọng nhận dc sự tư vấn của các bác. Thanks

Mình tìm fl 5% khu vực mình mà ko ai có nè. Hôm hỏi có nơi nói là dạng gói bột. 150k/túi gồm 5 gói nhỏ ko biết có phải ko
ban hỏi cưA hang thu y Florfenicol
ma gia ngan thâp qwa chỉ 35k/kg ngan 1

Last edited by a moderator:
Cảm ơn bạn nhé!Ngan mình mới bán 44.
Loại đó là fl 5% đúng ko bạn. Nếu đúng mình đi mua luôn

Cảm ơn bạn nhé!Ngan mình mới bán 44.
Loại đó là fl 5% đúng ko bạn. Nếu đúng mình đi mua luôn
ngan dc 44 là ngon phải ko bác ,dưới hp ngan bán ko trôi lắm ,50-100 e một hôm thôi ,mà đèo đặt ! Chờ cả 10 hôm nó ms bắt cho ! Vịt thì cực trôi luôn

44 là đc mà. Mình nuôi 80 ngày đc 4kg. Hơi non,cánh ngắn nhưng họ vẫn mua hết,có bao nhiêu cũng được. Mới vào 300 em cái xem có hơn đực không.

44 là đc mà. Mình nuôi 80 ngày đc 4kg. Hơi non,cánh ngắn nhưng họ vẫn mua hết,có bao nhiêu cũng được. Mới vào 300 em cái xem có hơn đực không.
ngon nhỉ ,e cũng khoái nuôi ngan,cơ mà dưới e nó bắt ko hết đàn ,lắt nhắt ,mà bác bắt ngan cái giống có to ko ?

A mới bắt đầu nuôi 300 cái,thấy họ nói tầm 2.8-3.2kg. Nói chung nếu ko hao hụt ngan 2.1-2.2kg là ngon rồi. Có hơn 2 tháng

A mới bắt đầu nuôi 300 cái,thấy họ nói tầm 2.8-3.2kg. Nói chung nếu ko hao hụt ngan 2.1-2.2kg là ngon rồi. Có hơn 2 tháng
, bác lại làm chuột bạch à ,ahihi !nếu ngon bác khoe e ,đầu năm e quật luôn ! Mà b trồng dâu tây à ,đa tài thế nhỉ !

Lứa trước a nuôi đực rồi. Nghe chú Long nói nuôi cái được hơn nên a chuyển sang cái. Đầu tháng 11 a nuôi tiếp đực để tháng 2 bán vì sợ tháng giêng khó bán. Dâu tây ưa ẩm nên trồng không khó mà chú.giờ chú lấy hạt gieo tháng 3 là có cây giống trồng rồi

Lứa trước a nuôi đực rồi. Nghe chú Long nói nuôi cái được hơn nên a chuyển sang cái. Đầu tháng 11 a nuôi tiếp đực để tháng 2 bán vì sợ tháng giêng khó bán. Dâu tây ưa ẩm nên trồng không khó mà chú.giờ chú lấy hạt gieo tháng 3 là có cây giống trồng rồi
cái vụ dâu tây nghe ngon ăn đấy ,e tính nuôi ngan bán kèm rau má hihi ! Nhằm vào những dịp 30-4,.....ngày lễ đấy ! Ngan cái dễ bán lẻ hơn !

Dâu tây chú gieo giống bán cây đảm bảo 1 vốn 14 lời là ít. Cứ bán buôn cho nhanh,bán lẻ chỉ số lượng dưới 100 con

Dâu tây chú gieo giống bán cây đảm bảo 1 vốn 14 lời là ít. Cứ bán buôn cho nhanh,bán lẻ chỉ số lượng dưới 100 con
ở chỗ e họ có biết cây dâu tây là gì đâu bác ,kiếm đầu ra e trồng thử nghiệm thôi ,cây này ưa ẩm ,mà đất ở chỗ e bỏ hoang phí quá ,cơ mà đất ruộng ! Ko biết có hợp ko ! Hồi tháng 6 dưới e ngan toàn 38 thôi ,mà nó ko thèm bắt ,để quá lứa ,còn 3.3kg ! Mấy ông méo sệch mồm đi đấy bác ! Ahihi

Ưa ẩm nhưng ko được đọng nước chú à. Trồng ăn quả thì tỉ mỉ,kỳ công lắm nhưng nếu ra quả tết cho lên chậu bán tết trưng trong nhà thì tuyệt.ở đây chỉ có vịt là 37-38,thấp thì 35. Còn ngan thì đều trên 40,có thời điểm 57-58. Cách chỗ a hơn 20 km thì có khi bán lẻ đc 70

ui
Ưa ẩm nhưng ko được đọng nước chú à. Trồng ăn quả thì tỉ mỉ,kỳ công lắm nhưng nếu ra quả tết cho lên chậu bán tết trưng trong nhà thì tuyệt.ở đây chỉ có vịt là 37-38,thấp thì 35. Còn ngan thì đều trên 40,có thời điểm 57-58. Cách chỗ a hơn 20 km thì có khi bán lẻ đc 70[/QUOT] úi ,giá ngon thế thì bác cày mạnh vào ,chỗ e căng lắm 60 bán lẻ ,dc giá như bác thì e làm tới luôn ,giá cứ ngon ,còn nó chết chóc là do kĩ thuật mình ko vững ,ko trách ai dc ! Bác chỉ giáo e vụ dâu tây ,e đang hứng ! Có khi lên bác làm chuyến về bán tết ! Họ hàng nhà e trên lạng giang nhiều lắm !

Giờ a đang nghiên cứu làm hầm biogas loại nào mà rẻ nhất để giải phóng phân ngan chứ loại này bẩn quá,phân lại nhiều nữa

Giờ a đang nghiên cứu làm hầm biogas loại nào mà rẻ nhất để giải phóng phân ngan chứ loại này bẩn quá,phân lại nhiều nữa
bác đang dùng loại nào ,bác thử ns ý tưởng xem ,e trong nghành xây dựng ,may ra tư vấn cho bác dc tí ! Hi

Ồ may quá,a đang đọc thấy nói làm bặt bạt nhựa chống thấm giá thành rẻ hơn nhiều,nhà a lại gần ao nữa. Về mảng kỹ thuật,lao động nặng thì a..chào thua

Ồ may quá,a đang đọc thấy nói làm bặt bạt nhựa chống thấm giá thành rẻ hơn nhiều,nhà a lại gần ao nữa. Về mảng kỹ thuật,lao động nặng thì a..chào thua
bác làm nông dân mà yếu vậy à ,ahihi ! Làm bạt chống thấm là rẻ nhất rồi ,nc thải bác cho ra ao nuôi cá ,e cũng khoái vụ rô phi đơn tính ! Hi ,đào bới thì gọi máy múc ,làm cái nhỏ nhỏ khoảng 10-15m3 thôi là ok oy ! Mà bác nuôi sàn toàn bộ à !

Trc a làm văn phòng. Giờ mới đc gần 50m2 sàn,trước mắt a úm khoảng 1 tháng cho ra vườn,sau này có điều kiện thì làm sàn hết như vậy chi phí khoảng bao nhiêu vậy chú

Trc a làm văn phòng. Giờ mới đc gần 50m2 sàn,trước mắt a úm khoảng 1 tháng cho ra vườn,sau này có điều kiện thì làm sàn hết như vậy chi phí khoảng bao nhiêu vậy chú
bể thì khoảng 60-200k trên m3 tùy loại bác chọn ,cái món này e cũng ko rành lắm ,vì e bên xây dựng dân dụng ! Nhưng bạt nhựa là rẻ ,bền nhất oy ! Bác văn phòng mà về dc chăn ngan ,bản lĩnh ko nhỏ đâu ! Hjhj ,bác làm sàn gì đấy ,sàn nhựa như hình à !

Back