Sử dụng máy nông nghiệp

Trong sản xuất nông nghiệp hiện nay, máy rất quan trọng. Tuy thế máy chúng ta đang dùng hầu hết đều nhập ngoại. Đó thực sự là thực tế quá buồn.

Trại nhỏ dùng máy nhỏ Trại lớn dùng máy lớn. Đã làm nông là phải full máy/ đấy là một câu nói của nông dan chuyện nghiệp. Có điều kiện đến đâu ta sắm mây đến đó, chứ nhất định ko nên tay cày tay cuốc.......

Cái máy phát cỏ của chú rụng mất con bulông rồi kìa ! liệu mà mua vặn vào thôi ha ha...
Mũi khoan đất hình như Việt Nam chế được rồi mà

Cái máy phát cỏ của chú rụng mất con bulông rồi kìa ! liệu mà mua vặn vào thôi ha ha...
Mũi khoan đất hình như Việt Nam chế được rồi mà
Dạ mấy cái máy của ma de in việt nam được phần sắt x và phần vỏ nhựa. Có máy trâu vàng của anh vinh nhà ta đấy bác. Nhưng mà anh vinh cũng chỉ sản xuất được chi tiết nhỏ nên giá thành khá cao mặc dù máy tốt. Hôm trước, em có trao đổi với mấy anh em có ý định mua máy..... giới thiệu một lô xắc xông rồi mời họ về nhà vác máy chạy cho họ coi... rồi giết gà mời riệu... rồi họ đi mua máy nhật bãi về dùng bác ạ.....

Dạ mấy cái máy của ma de in việt nam được phần sắt x và phần vỏ nhựa. Có máy trâu vàng của anh vinh nhà ta đấy bác. Nhưng mà anh vinh cũng chỉ sản xuất được chi tiết nhỏ nên giá thành khá cao mặc dù máy tốt. Hôm trước, em có trao đổi với mấy anh em có ý định mua máy..... giới thiệu một lô xắc xông rồi mời họ về nhà vác máy chạy cho họ coi... rồi giết gà mời riệu... rồi họ đi mua máy nhật bãi về dùng bác ạ.....

Thật khó mà thuyết phục người dân mua máy ma de in Việt Nam khi giá nó cao.
Hàng bãi cửa hàng họ ăn lời cả triệu bạc 1 cái máy xới cỏ chạy xăng. Vậy mà vẫn cạnh tranh được với ta.
-------
Ngày trước mấy cậu tớ dùng máy nổ Vinapro để bơm nước... Vừa rồi ghé chơi thì thấy bỏ hết... toàn dùng hàng bãi Yanmar SS13C. Nông dân gọi là máy 155 hàng bãi.

máy cày đất cái bao nhiêu ta

Back