Tham quan trại Dúi bằng hình ảnh!

• Thread starter nguyenhoiart
  • Ngày gửi
Cho mình hỏi, dúi bạn nuôi có cho nó uống nước kg ?

bạn nhìn chuồng trại mình là biết mà, mình không cho uống nước, vì Dúi ăn các loại thức ăn như: mía, cỏ sữa có chứa rất nhiều nước.
---------------
Mình cũng đang tính nuôi con này , khi nào chủ thớt có Dúi con lại vậy ?
Mình cần mua loại Dúi con di chính con mẹ đã thuần chuẩn !
Bạn cần số lượng bao nhiêu thì mình mới cho biết khi nào mới có đủ lượng Dúi bạn cần. thân chào!

Last edited by a moderator:
chào bạn!
mình muốn mua 1 cặp dúi nuôi th­ử, khi nào mới có hàng?
giá 1 cặp dúi con mới tách mẹ là bao nhiêu hả bạn?

nguyenhoiart mình cần mua khoãng 20 cập nuôi thử, nhưng mà phải đầy đủ giấy tờ kiểm lâm thì mình lên mua nếu có thì cho mình biết nha thanks

cac ace oi em la phuc o ha tinh cung qua tinh co xem vtv2 thay ki thuat nuoi dui rat de, hien nay nghe nhgiep chua on dinh. em cung co y thu nuoi vai cap dui thu . vay cho em hoi em mua dui truong thanh thj co the nuoi lam gjong duoc ko? em cung da doc wua cac bai phan hoi cua cac anh . hjen gio em muon mua thj phai lam the nao nho cac anh chi dan cho em 3 ngay sau em online , nen nho cac anh chi dan cho em dc hok . em thaks nhjeu
---------------
em cung dang muon mua may cap nho cac anh chj cho em voi? cach thuc mua ban? va nuoi nhu the nao voi nha

chào bạn!
mình muốn mua 1 cặp dúi nuôi th­ử, khi nào mới có hàng?
giá 1 cặp dúi con mới tách mẹ là bao nhiêu hả bạn?
cặp mới tách mẹ mình bán 500k/cặp, nếu bạn muốn mua 1 cặp thì có thể đến trại mình lúc nào cũng có.
---------------
nguyenhoiart mình cần mua khoãng 20 cập nuôi thử, nhưng mà phải đầy đủ giấy tờ kiểm lâm thì mình lên mua nếu có thì cho mình biết nha thanks
Anh cần 20 cặp thì hiện tại em không có hàng để giao, khoảng hơn 2 tháng nữa em mới có đủ hàng cho anh.Trại em đang làm giấy, vẫn chưa hoàn tất, nếu anh cần giấy mình có thể nhờ trại anh bạn lam giúp. có vấn đề gì anh gọi theo số: 0985326899 gặp Hội để trao đổi rõ hơn.

bạn cho mình biết địa chỉ của trại bạn, huyên krông năng nhưng mà thuộc thôn nào, xã nào vây bạn? bạn chỉ dùm đường đi cho mình luôn nha. hôm nào mình sẽ sắp xếp đến thăm trại bạn và mua giống về nuôi luôn. mình muốn mua về nuôi sinh sản n­ên bạn ghép cặp cho mình luôn được không? mình cũng cần có giấy tờ kiểm lâm đầy đủ nữa. thanks bạn nhiều!

Em thấy anh làm hồ nuôi chỉ tạm ổn chứ chưa khoa học theo hướng Công Nghiệp cho lắm !
Anh cứ chờ .....mai mốt em sẻ share cách xây hồ nuôi Dúi theo hướng quy mô công nghiệp hihi

1 Ngày không xa em sẻ đứng ra lập Hội Nuôi Dúi xuyên việt !
Để anh em có nơi để học tập trao đổi all về Dúi !

Chúc anh cùng đàn Dúi mạnh khỏe
Thân!

thi truong gio day thi co rat nhieu nha hang van chua co ban thit dui thi lien he bang cak nao va mjnh phai lam sao?

bạn cho mình biết địa chỉ của trại bạn, huyên krông năng nhưng mà thuộc thôn nào, xã nào vây bạn? bạn chỉ dùm đường đi cho mình luôn nha. hôm nào mình sẽ sắp xếp đến thăm trại bạn và mua giống về nuôi luôn. mình muốn mua về nuôi sinh sản n­ên bạn ghép cặp cho mình luôn được không? mình cũng cần có giấy tờ kiểm lâm đầy đủ nữa. thanks bạn nhiều!
mình ở xã phú lộc, bạn đến đó gọi cho mình sẽ ra đón, sdt: 0985326899 gặp Hội
---------------
Em thấy anh làm hồ nuôi chỉ tạm ổn chứ chưa khoa học theo hướng Công Nghiệp cho lắm !
Anh cứ chờ .....mai mốt em sẻ share cách xây hồ nuôi Dúi theo hướng quy mô công nghiệp hihi

1 Ngày không xa em sẻ đứng ra lập Hội Nuôi Dúi xuyên việt !
Để anh em có nơi để học tập trao đổi all về Dúi !

Chúc anh cùng đàn Dúi mạnh khỏe
Thân!
Cám ơn anh đã góp ý chân thành, làm gì cũng phải hoàn thiện quy trình từ từ anh ạh, chứ làm sao mà hoàn mỹ được ngay từ thời gian đầu.
---------------
thi truong gio day thi co rat nhieu nha hang van chua co ban thit dui thi lien he bang cak nao va mjnh phai lam sao?
ở vùng em thì anh ko biết, nhưng ở Tây Nguyên bọn anh và ở Sài Gòn tiêu thụ con này rất mạnh.

ban co the chia se cach nuoi cua ban cho moi ng tren diẻn dan,cach ghep doi nhu the nao ty le duc cai ra sao?cach cho an ra sao?khi dui mang thai cham soc ra sao?hien tai mot cap gia bao nheu?

sôi nổi

nuôi dúi bắt đầu lâu chưa nhỉ,được mấy năm rồi,toàn thấy bán miền Nam nhỉ,Dúi nuôi bao lâu thì đẻ vậy

mua dúi

em ở ngoài bắc ko biết có chỗ nào nuôi dúi chưa các bác nhỉ có thì chỉ cho em với nhé , em thấy nuôi dúi rất khả quan đó , nhà anh hội xa wa ko thì em cũng đến thăm quan 1 buổi cho biết .

chào bạn hội! mình cũng vừa mới bắt mấy đôi dúi về nuôi. nhưng hiện nay một con cái của mình có thể bị chết mà không rõ nguyên nhân tại sao? Từ hôm mình bắt về thấy nó chậm chạp không ăn và đến nay đã gầy hơn có thể sễ chết! mình cũng đã kiểm tra thì thấy cơ quan sinh sản của nó có những con dòi nhìn rất ghê. Mình đã bôi thuốc sát trùng và cho nó uống thuốc kháng sinh nhưng không thấy đỡ. Bác đã gặp hiện tượng như vậy xin chỉ giúp cách chữa cho em với. Thanks?

dúi mới bắt về rất dễ bị chết do quá trình vận chuyển không đảm bảo . dúi bị yếu , hoăc do thay đổi môi trường sống ( chuồng trại .thức ăn . chúng cắn nhau do hoảng sợ ) một khi đã có biểu hiên yếu rồi thì rất kho cứu chữa

Back