Thông Báo Giá Heo Hàng Tuần

• Thread starter YTHU
  • Ngày gửi
Kính Chào Các ACE!
Tôi mở Topic này hy vọng ACE ở các vùng trong cả nước biết giá heo hiện tại thì báo cho bà con biết để bán đỡ bị ép giá.
Tình hình chăn nuôi hiện nay bị lái thương ép giá khổ quá bà con ơi. Heo đẹp mà lái cứ chê ỏng eo, nói giá xuống, đang muốn tăng đàn mà không biết còn đủ nhuệ khí không nữa.
Chân Thành Cảm Ơn ACE!
Giá heo hơi trai (Bình Dương) 17/04 - 36
Giá heo dân - 34,5

Last edited by a moderator:
Nói thế chứ lái vào thấy heo đẹp cũng trả dc 42 kìa. Đặc cọc rồi nhưng tuần nữa mới bắt chán

ở ninh hòa - khánh hòa: heo đẹp 48 , heo lai 43,44 lái mới nói hồi sáng

[QUO="lê mạnh hùng, post: 718174, member: 142292"]53\1kg lợn hơi bắc hà lào cai :)[/QUOTE]
Sao giá cao thế!!?????

Sao giá cao thế!!?????
Giá đặc sản như thế không mắc Bác à ![/QUOTE]
[QUO="lê mạnh hùng, post: 718174, member: 142292"]53\1kg lợn hơi bắc hà lào cai :)
Sao giá cao thế!!?????[/QUOTE]
. Chỗ bạn giá cao nhỉ , chỗ mình hom qua lái gỉa có 40. mình ở km22 bảo ái - YBai cách chỗ bạn 80km
Lợn đen nuôi kiểu truyền thống các bạn ạ 1 lứa 6~8 tháng. Chỉ ăn rau ngô đồ linh tinh bã rượu. Đây cũng đc gọi là lợn đặc sản trên mình. Thịt thơm ngon dai không mùi tanh

Giá đặc sản như thế không mắc Bác à !

Sao giá cao thế!!?????[/QUOTE]

Lợn đen nuôi kiểu truyền thống các bạn ạ 1 lứa 6~8 tháng. Chỉ ăn rau ngô đồ linh tinh bã rượu. Đây cũng đc gọi là lợn đặc sản trên mình. Thịt thơm ngon dai không mùi tanh[/QUOTE]
Lợn bạn là lợn gì vậy. Khi bán dc bn kg 1 con

Giống bình thường thôi mà bạn. Lớn lên tầm 60~80kg/ 6~8 tháng. 1 năm khoảng 1 tạ. Thịt lợn loại này đc người có điều kiện với sành ăn rất ưa chuộng. Mỗi tội giá hơi cao. Với cả đây là giống lợn từ lâu rồi nên sinh trưởng chậm . Nhiều mỡ

Giống bình thường thôi mà bạn. Lớn lên tầm 60~80kg/ 6~8 tháng. 1 năm khoảng 1 tạ. Thịt lợn loại này đc người có điều kiện với sành ăn rất ưa chuộng. Mỗi tội giá hơi cao. Với cả đây là giống lợn từ lâu rồi nên sinh trưởng chậm . Nhiều mỡ
Cũng dc hey.
Thế nuôi heo rừng lai giá có cao hơn ko bn

42 chắc heo lai à.
Nếu lai mà giá 42 ngoài mình là tiễn đi cái vèo liền
Heo của mình có chút lai, chỉ cho ăn cám và độn khá nhiều rau, hoàn toàn không dùng thuốc kích thích nhưng trông vẫn phổng phao, hồng hào. Lứa trước bên chợ đầu mối Hốc Môn vào thấy là khen đẹp và bắt với giá cao hơn hẳn so với lái. Lứa này cũng không khác gì lứa trước nhưng họ trả có 30. Thấy ghét, đuổi cổ về kêu lái vào tiễn với giá 43 vào tuần trước. Nói chung thì vào dịp Tết, nguồn cung nhiều nhưng chủ yếu là người nuôi bị ép nên giá thấp, vì cung nhiều nhưng cầu cũng rất nhiều và giá bán cho người tiêu dùng cũng tăng chứ đâu có giảm.
Mà mình nghe nói heo lai thì mông, đùi không hầm hố bằng heo ngoại nên bán không lợi thịt phải không các Bác ?

Heo ngoại thì nạt nhiều hơn nên giá cao hơn 4 đến 5 giá.
Nhưng cũng tùy cách nuôi.
Ở chổ mình cho ăn toàn thức ăn cn thì lái mua giá cao hơn ăn tận dụng

Heo ngoại thì nạt nhiều hơn nên giá cao hơn 4 đến 5 giá.
Nhưng cũng tùy cách nuôi.
Ở chổ mình cho ăn toàn thức ăn cn thì lái mua giá cao hơn ăn tận dụng
Lái phải chiều theo thị hiếu, còn người nuôi thì phải chiều theo lái bằng mọi cách. Nhưng cuối cùng thì người tiêu dùng lãnh hậu quả nặng nề nhất, còn lái là phẻ nhất !

hiện giá heo ở vĩnh long dao động từ 43-45 không biết qua tết có lên ko.....

Em ở log thành đồng nai, cần xuất 30 em heo. Các bác cho em hỏi giá heo lúc này là bao nhiêu vAy a?
Em cảm ơn các bác. Chúc cả nhà năm mới an khang!

Back