thông báo mới về hội nuôi gà VIỆT NAM

thông báo mới về hội nuôi gà VIỆT NAM
có những dự định và quy định tương lai về hội nuôi gà VIỆT NAM
ban tổ chức offline hội nuôi gà VIỆT NAM : tương lai sẽ có những thay đổi
tổ chức offline sẽ được sắp đăt như sau
1. tổ chức offline trung mỗi năm sẽ tổ chức 2- 3 lần
2. tổ chưc offline của từng vùng miền sẽ tổ chức 3 - 5 lần tuỳ vào trường ban đó
ngoài ra còn việc tổ chức offline cò có thêm một thay đổi lớn , em nghĩ những buổi offline sẽ không đơn thuần là để các thành viên gao lưu và học hỏi kinh nhiệm với nhau mà muốn chúng ta phải làm gì đó có ích cho đất nước lên em nghĩ nhân tiện buổi họp mặt chúng ta sẽ bỏ ra một thời để tổ chức đi từ thiện ,( chú ý đây chỉ là dự định tương lai cho hội nuôi gà chúng ta còn có thực hiện được hay không còn rât nhiều khó khăn trước mắt)
những người được từ thiện là 1, là những người dân nghèo khó 2 những người khuyết tật buổi từ thiện không đơn thuần chỉ là việc tặng quà từ thiện ngoài ra chúng ta phải tìm cho họ một công việc phù hợp để họ tự làm giàu bằng bàn tay của mình như vậy mới có ý nghĩa và bền lâu
em thấy cũng có rất nhiều đoàn thể đi từ thiện và số tiền từ thiện cũng rất lớn nhưng như vậy mới chỉ giúp họ tạm thời thôi lên chúng phải giúp họ thoát nghèo bền lâu

em nghĩ ra mấy phương án đề giúp họ thoát nghèo
thứ nhất : hỗ trợ bằng tiền mặt làm vốn đầu tư
thứ hai : tìm cho họ một công việc về nông nghiệp ví dụ như chăn nuôi - buôn bán - làm công nhân của trang trại nào đó có lương cao v.v.v
thứ ba : tìm nhà tài trợ để hỗ trợ những vấn đề như giống vật nuôi thức ăn chăn nuôi ,thuốc thú y .v.v.
thứ bốn : tìm đầu ra giúp họ
còn những vấn đề về từ thiện sẽ bàn thêm và cụ thể hơn ở topic khác

việc bầu cử (
đây tựa như là quy đinh của hội) là các để tìm ra người giúp cho hội phát triển)
em thấy hội của chúng ta vẫn còn rất yếu kém là vì do rất nhiều vấn đề nhưng để hội phát triển hay chậm phát triển thì chủ yếu là do người quản lý nó lên em nghĩ chúng ta phải thường xuyên bầu cử đề tìm ra người sứng đáng và là người có thể giúp cho hội được hội phát triển lên hôm nay em đưa ra quy định cho hội về việc bầu cử , thông tin sẽ được liệt kê như sau

lịch bầu cử
1. Bầu Cử Hội trưởng : một năm sẽ bầu cử 2 lần , để tìm ra người giúp được cho hội phát triển
hội phó sẽ bầu cử cùng thời điểm khi đã bầu song hội trưởng
2. Bầu Cử Trưởng Ban : một năm sẽ bầu cử 4 lần ( tức mỗi quý 1 lần ) để tìm ra người giúp được cho ban ngành phát triển

ứng cử viên
1. bầu hội trường: ứng cử viên sẽ là những người trưởng ban hặc phó ban sẽ được là ứng cử viên đề tham gia bầu cử hội trưởng
2 . bầu trường ban : ứng cử viên sẽ là những người đang làm ở ban đó ( thành viên
của ban ngành đó )
như vậy là cách rất hay đề chúng ta sẽ tìm ra người có thể giúp cho hội phát triển mạnh hơn , và cũng là người sứng đáng với hội

trong thời gian này chỗn em điện rất yếu lên máy tính của em hay đang bị lỗi win lên em với việt tạm đươc máy dòng vì máy bị chục chặn lên không viết được nhiều và cũng kiểm tra được bài lên sẽ có rất nhiều sai sót mong các bác bỏ qua cho nha khi nào ổn định em sẽ chỉnh sửa sau
và trong thời gian này em sẽ rất ít trả lời lên các bác thông cảm

à em cũng muốn có những lời góp ý về ý tưởng của ở trên
em cảm ơn rất nhiều

Last edited:
Hi..Em ủng hộ Bác và cũng một số ý kiến sau:
1, Trong thời gian gần đây Hội Nuôi Gà có những bước phát triển nhanh cả về số lượng và chất lượng các bài viết được nâng cao.
2, Chúng ta "giữ chân" được một số thành viên có chuyên môn khá tốt ở lại diễn đàn.
3, Sự động viên và tham gia góp ý rất tốt từ tất cả thành viên khác trên diễn đàn.

Như thế, điều đó có nghĩa chúng ta đang đi đúng hướng.

Điều gì ta mong đợi trong thời gian tới:
- Trả lời nhanh chóng những thắc mắc của bà con trong thời gian sớm nhất!
--> việc này ta đang làm được.
- Có nhiều thành viên tham gia để thảo luận vào tạo những chuyên đề về từng bệnh hay vấn đề đang nóng hiện nay. --> có nhiều thành viên thì cần thời gian và khi ta làm tốt việc giúp đở bà con và nhiệt tình thế nào thôi.
- Việc làm từ thiện là một ý kiến hay và hoangtucantho cũng suy nghĩ trong suốt thời gian tham gia diễn đàn ...Điều này có thể có thêm nhiều thành viên tham gia nếu chúng ta đi đúng cách.
* Đúng cách là ta phải chọn:
- Nếu giúp đở những trường hợp khó khăn bằng tiền và vốn để họ làm ăn..--> điều này tốt nhưng chọn đúng người là một việc khá khó.
- Chúng ta có gì? Chúng ta mong sao người được giúp có thể tự đứng lên trên đôi chân mình hay không? Hay việc này quá "nhàm" vì nhiều tổ chức còn làm tốt hơn chúng ta gấp nhiều lần...

Vậy theo hoangtucantho, chúng ta giúp người cần giúp.
Ai là người cần giúp.??
Những bà con đang lên diễn đàn và đặt câu hỏi?
Những người sẽ chuẩn bị làm những "mô hình" điểm của Agriviet để phát triển chăn nuôi gà. Sự thành công và "đi lên làm giàu" (theo đúng tên gọi của Trưởng Hội Chăn Nuôi Gà). Sau này đa số thành viên làm giàu thì chúng ta sẽ bắt đầu với việc trưởng nhóm sẽ hiệu quả hơn.

Chúng ta phải làm giàu cho từng thành viên trước đã..

Một số ý kiến.

Last edited:
Ủng hộ!
Chúng ta hãy làm giàu cho bản thân chúng ta đã. Phần lớn chúng ta là nông dân, chăn nuôi có khi chỉ vài chục đến vài trăm con gà thì cũng khó có thể nói là khá giả. Nếu chúng ta tự làm giàu được thì khắc có người học hỏi chúng ta để làm giàu và bản thân mỗi chúng ta sẽ tự giúp những người xung quanh, ....
Khi nào chúng ta tạm coi là ok về kinh tế và "đủ lực" để làm những việc to tát hơn thì càng OK.

Hi..Em ủng hộ Bác và cũng một số ý kiến sau:
1, Trong thời gian gần đây Hội Nuôi Gà có những bước phát triển nhanh cả về số lượng và chất lượng các bài viết được nâng cao.
2, Chúng ta "giữ chân" được một số thành viên có chuyên môn khá tốt ở lại diễn đàn.
3, Sự động viên và tham gia góp ý rất tốt từ tất cả thành viên khác trên diễn đàn.

Như thế, điều đó có nghĩa chúng ta đang đi đúng hướng.

Điều gì ta mong đợi trong thời gian tới:
- Trả lời nhanh chóng những thắc mắc của bà con trong thời gian sớm nhất!
--> việc này ta đang làm được.
- Có nhiều thành viên tham gia để thảo luận vào tạo những chuyên đề về từng bệnh hay vấn đề đang nóng hiện nay. --> có nhiều thành viên thì cần thời gian và khi ta làm tốt việc giúp đở bà con và nhiệt tình thế nào thôi.
- Việc làm từ thiện là một ý kiến hay và hoangtucantho cũng suy nghĩ trong suốt thời gian tham gia diễn đàn ...Điều này có thể có thêm nhiều thành viên tham gia nếu chúng ta đi đúng cách.
* Đúng cách là ta phải chọn:
- Nếu giúp đở những trường hợp khó khăn bằng tiền và vốn để họ làm ăn..--> điều này tốt nhưng chọn đúng người là một việc khá khó.
- Chúng ta có gì? Chúng ta mong sao người được giúp có thể tự đứng lên trên đôi chân mình hay không? Hay việc này quá "nhàm" vì nhiều tổ chức còn làm tốt hơn chúng ta gấp nhiều lần...

Vậy theo hoangtucantho, chúng ta giúp người cần giúp.
Ai là người cần giúp.??
Những bà con đang lên diễn đàn và đặt câu hỏi?
Những người sẽ chuẩn bị làm những "mô hình" điểm của Agriviet để phát triển chăn nuôi gà. Sự thành công và "đi lên làm giàu" (theo đúng tên gọi của Trưởng Hội Chăn Nuôi Gà). Sau này đa số thành viên làm giàu thì chúng ta sẽ bắt đầu với việc trưởng nhóm sẽ hiệu quả hơn.

Một số ý kiến.
em rất cảm ơn lời góp ý của bác và bác thành chỉ tiếc là điện chỗn em yếu quá không nói dài được và không viết bài đầy đủ hơn
thực em cũng nghĩ như bác lên việc bầu cử và việc từ thiện bác và mọi người chưa hiểu hết vần đề
em có thể nói sơ qua thế này, việc bầu cử đề tìm ra người sứng đáng là một dạng như quy định của diễn đàn
còn về việc từ thiện với chỉ là dự dịnh còn có thực hiện được không đó lại là một vấn đề lớn bác ạ

Last edited:
mình cũng đồng ý kiến với bác Thành.theo mình thì những người tham gia vào hội như mình rất nhiều đa số muốn học hỏi kinh nghiệm để chăn nuôi được thành công.mà mới chăn nuôi nên cần đầu tư vốn khá lớn về con giống,chuồng trại,thức ăn... nên mới đầu rất khó khăn.Vì vậy mình nghĩ bước đầu hội ta nên đi chuyên sâu về chuyên môn đồng thời chú tâm phát triển hội ngày một lớn,các thành viên có kinh nghiệm nhiều hơn thì có thể giúp đỡ được nhiều người hơn.Có như thế thì chúng ta mới có thể vừa giúp cho bản thân của mình đồng thời có thể giúp đỡ cho nhiều người khác về mặt kỹ thuật và có thể về mặt vật chất được.Vài lới góp ý!Thân.

mình cũng đồng ý kiến với bác Thành.theo mình thì những người tham gia vào hội như mình rất nhiều đa số muốn học hỏi kinh nghiệm để chăn nuôi được thành công.mà mới chăn nuôi nên cần đầu tư vốn khá lớn về con giống,chuồng trại,thức ăn... nên mới đầu rất khó khăn.Vì vậy mình nghĩ bước đầu hội ta nên đi chuyên sâu về chuyên môn đồng thời chú tâm phát triển hội ngày một lớn,các thành viên có kinh nghiệm nhiều hơn thì có thể giúp đỡ được nhiều người hơn.Có như thế thì chúng ta mới có thể vừa giúp cho bản thân của mình đồng thời có thể giúp đỡ cho nhiều người khác về mặt kỹ thuật và có thể về mặt vật chất được.Vài lới góp ý!Thân.
như em đã nói là em vẫn chưa nói hết được vì em có một chút chục chặn về máy tình
thực ra các bác chưa hiểu hết được ý của em
em nghĩ ra mấy phương án đề giúp họ thoát nghèo
thứ nhất : hỗ trợ bằng tiền mặt làm vốn đầu tư
thứ hai : tìm cho họ một công việc về nông nghiệp ví dụ như chăn nuôi - buôn bán - làm công nhân của trang trại nào đó có lương cao v.v.v
thứ ba : tìm nhà tài trợ để hỗ trợ những vấn đề như giống vật nuôi thức ăn chăn nuôi ,thuốc thú y .v.v.
thực ra ý của em cách này tựa như là cho vay thôi các bác ạ chúng ta giúp họ về vồn đầu tư đến khi nào họ có vốn đầu tư và làm ăn vững chắn rồi thì họ phải giả số tiền đó rồi lại lấy số tiến đó đi giúp người khác
thực sư với các bác ý này em mới chỉ dự tính tương lai thôi các bác ạ còn lếu có thưc hiện được hay không thì rất khó vì còn có rất nhiều trở ngại mà cũng còn phải bàn bác tính toán rất nhiều và cũng có rất nhiều khó khăn
còn hiện tại chúng ta chưa thể làm được việc này đó chỉ là tương lai thôi
đầu tiên chúng ta phải xây dựng hội đã đúng không các bác . các bác nghĩ thế nào ạ hic

Last edited:
mình ngĩ có rất nhiều người không lên tiếng nhưng cũng đang âm thầm ủng hộ các bạn đó, cố gắng gây dựng hội ngày càng vững mạnh nhé,

Tôi cũng ủng hộ, chỉ có điều thế này tôi muốn góp 1 ý Số là tôi nghĩ anh em nên thành lập ban hội xong cái đã, khi chúng ta có các cơ sở hội ở từng vùng miền thì việc giúp ai, ai là người dc giúp có thể dể tiến hành hơn, và muốn họp mặt cũng dể hơn. Thân ái.

Tôi cũng ủng hộ, chỉ có điều thế này tôi muốn góp 1 ý Số là tôi nghĩ anh em nên thành lập ban hội xong cái đã, khi chúng ta có các cơ sở hội ở từng vùng miền thì việc giúp ai, ai là người dc giúp có thể dể tiến hành hơn, và muốn họp mặt cũng dể hơn. Thân ái.
thực ra ý của em giống như của bác vậy em chỉ nói dự định cho tương lai còn hiện tại bậy giờ thì chưa thể làm gì được gì thì cũng phải sắp sếp cho hội ổn thoả đã và hội phát triển như mong muốn khi đó mới có nghĩ tời việc này

Thân chào các anh em trong hội
Mình thì nghĩ ý tưởng của hội trưởng là rất hay nhưng như bác hoangtucantho nói việc xác minh đối tượng để giúp đỡ trong các lần off là rất khó khăn, vậy theo mình trên tinh thần của hội những người đang nuôi gà và mong muốn ngành chăn nuôi gà của chúng ta thành một ngành chủ lực như các giống cây trồng vật nuôi khác thì mình nghĩ cách chúng ta giúp đỡ người nghèo, người có hoàn cảnh đặc biệt là các thành viên của hội mình hãy làm từ thiện ngay chính tại cộng đồng nơi mình đang sống công tác và hãy nêu cao tinh thần hội nuôi gà Việt Nam. Hướng tới toàn thể hội nêu cao những tấm gương và chung tay ũng hộ khi hội viên của hội làm được điều đó bằng từ tinh thần đến vật chất.
Một điều mình cũng chợt nghĩ đến là sao chúng ta không làm một huy hiệu của hội gửi tới các thành viên và khi chúng ta có những hoạt động vì cộng đồng thì uy tín và thương hiệu của hội sẽ ngày được nhiều người quan tâm và ủng hộ
vì thời gian có hạn (mình chỉ online khi đi làm) nên lúc khác sẽ cùng các bác nói chuyện sau

than chào các bác
em xin có chút ý kiến có gì không phải mong các anh em bỏ qua. muốn hội nuôi gà phát triển mạnh,giúp đỡ các bà con nông dân đi lên,kiếm thêm thu nhập từ con gà.sao chúng ta không làm những việc dễ hơn,ý nghĩa hơn trên diễn đàn,đi đâu xa,giúp cho các mem mới,bà con mới tập tành nuôi gà,ý kiến của em là
* thành lập 1 kênh 1 số anh em trong diễn đàn có con giống chất lượng,uy tín mang tên HỘI NUÔI GÀ VIỆT NAM mang logo AGRIVIET được sự bảo lãnh về uy tín,chất lượng cũng như giá thành bơi AGRIVIET,bởi các ad,mod,các thành viên kì cựu trong diễn đàn.Vì em thấy trong đây nhiều bạn quảng cáo bán giống nhưng độ tin cậy = bao nhiêu,chưa nói trước được,đừng để các mem mới,các bà con lên đây cụ thể là chuyên mục MUA BÁN mua phải giống dởm,không đạt chất lượng,rồi quay lại kêu ,bôi nhọ uy tín HỘI NUÔI GÀ hay diễn đàn AGRIVIET. đừng để con sâu làm rầu nồi canh
* thành lập 1 kênh,1 nhóm cho anh em về đầu ra,về các lái,thương buôn lớn lấy gà của chính anh em sinh hoạt trong HỘI NUÔI GÀ tất cả gà thương phẩm thuộc về HỘI NUÔI GÀ VIỆT NAM,mang logo AGRIVIET được anh em các ad,mod và các thành viên trong ban quản trị,các thành viên kì cựu,lão làng các thành viên tâm huyết cho hội nuôi gà kiểm sáo chất lượng cũng như số lượng gà.để làm được điều này cũng khá tốn kém,để mang thương hiệu AGRIVIET,thì để được sự bảo lãnh về chất lượng của AGRIVIET thì anh em phải bỏ ra 1 ít chi phí cho các mid,mod trong diễn đàn,
*các anh em đi trước nhiều kinh ngiệm,giàu kiến thức trong hội nuôi gà chỉ bảo,tư vấn,về các topic trong diễn đàn
vì tôi thấy trong diễn đàn có mấy anh,bác tâm huyết nhưng hầu như,đa số các topic trong diễn đàn chưa được giải đáp trọng tâm câu hỏi,hay cái mà chủ topic muốn hỏi.biết rằng anh em trong này ai cũng có cuộc sống riêng cũng cơm áo gạo tiền,nhưng khi online bớt chút thời gian tư vấn,giải đáp thắc mắc trong tầm hiểu biết của mình,không chỉ anh em kì cựu hay lão làng,các nông dân chuyên nghiệp,nông dân ngiệp dư mà các mem mới các nhà nông tập sự các nhà nông ngèo vẫn có thể bớt chút thời gian tư vấn ,giải đáp thắc mắc cũng như giúp đỡ người đi sau,người mới.đừng đi qua topic đọc rồi làm ngơ click back.khó coi lắm á
***vì anh em trên diễn đàn này mỗi người 1 nơi,1 thị trường.những anh em gần nhau còn giúp đỡ,truyền thụ kinh ngiệm,chỉ bảo được huống gì người ở xa,không cạnh tranh được so với các bác,các anh..
trên đây là ý kiến của em có gì không phải mong anh em bỏ qua

Để làm được điều này cũng khá tốn kém,để mang thương hiệu AGRIVIET,thì để được sự bảo lãnh về chất lượng của AGRIVIET thì anh em phải bỏ ra 1 ít chi phí cho các mid,mod trong diễn đàn.
ý của bác cubi215 mình thấy rất hay ! nếu có đóng phí mình sẽ tham gia cùng ACE ủng hộ mặc dù hiện giờ toàn mua về ăn kg à !

Back