• thức ăn bổ sung cho gà

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 1/3/15

1. mr.chuoi Nhà nông tập sự

chào các bác.chỗ em nhiều con nhái đồng (em không biết chỗ khác gọi là con gì,)nó gần giống con. ếch ddồng ạ,với con ốc bươu vàng cho gà ăn có giàu ddạm không,có chứa mầm bệnh không,
      em cảm ơn ạ.

hieugom thích bài này.
      Đang tải...
    2. hieugom

hieugom Nông nghiệp, Nông thôn

Nghề nghiệp:
      Công nhân vien
      Vấn đề của bạn cũng giống của mình, và hiện tại mình cũng đang làm thí nghiệm theo cách chia đôi số gà đang nuôi thịt làm hai ngăn chuồng khác nhau. Tất cả hai ngăn mình đều cho ăn cám hỗn hợp đến 1.5 tháng, sau đó mình cho ăn riêng, một ngăn vẫn cho ăn thức ăn hh còn một ngăn mình cho ăn theo thức ăn tự chế để tận dụng các loại phụ phẩm NN có sẵn tại quê mình như: thóc, cám chà thóc, rau cỏ, ốc, hột gà hư hỏng (trừ hột gà thối), vỏ hột gà đã nở (nhà mình có một lò ấp trứng nhỏ). Tất cả những thứ có được mình đem xay nhuyễn và nấu chín và trộn theo tỷ lệ (đoán chừng) cho ăn. À mình có cho thêm men tiêu hóa một ít, hai ba ngày có thêm một chút kháng sinh, ngoài ra mình có bổ sung một ít lúa nảy mầm cho chúng hàng ngày. Qua 3 tháng nuôi, mình thấy gà nuôi theo thức ăn tự chế phát triển cũng như thức ăn hh nhưng mẫu mã gà cho ăn thức ăn tự chế đẹp hơn nhiều, lông rất mượt và rất dễ bán. Đôi dòng xin chia sẻ cùng bạn!.

3. mr.chuoi

mr.chuoi Nhà nông tập sự

cho hỏi bạn trộn tỉ lệ như nào aj

4. hoangson121vx

hoangson121vx Nhà nông chính hiệu

Nhái không có cho người ăn, bạn lại cho gà ăn. Gà này bán 1 kg phải 500K mới xứng.

5. mr.chuoi

mr.chuoi Nhà nông tập sự

nhái con chỗ em nhiều lắm ak.người ta ko awn ak