• Tiêm Vacxin như thế nào cho gà quá tuổi ?

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 15/5/12

1. zuzuami Nhà nông nghiệp dư

Em lần đầu nuôi gà thả vườn , nhưng vì sợ nó còn nhỏ sẽ chết nên mua 150 con gà khoảng 60 ngày tuổi về nuôi . Chủ gà thì nuôi theo kiểu truyền thống hên xui nên không vacxin gì hết , đọc trên diễn đàn thì thấy đủ thứ loại vx cần phải tiêm từ 3- 45 ngày tuổi và cũng đủ thứ bệnh nên em hơi sợ .
      Đàn gà hoàn toàn khoẻ mạnh nhưng bây giờ em định chủng vx cho nó thì nên chủng như thế nào ? xin các anh chị em hướng dẫn dùm , hay là đàn này chủng không được nên phó mặc cho trời . Thank các ace trước !

Đang tải...
    2. leminhthanh_th

leminhthanh_th Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      BSTY
      60 ngày tuổi thì bạn nuôi bao lâu nữa thì bán? Nếu >45 ngày nữa mới bán thì bạn làm như sau:
      1. Làm ngay vaccine phòng bệnh Newcaslte chủng Lasota hoặc chủng F bằng cách cho uống liều gấp 1,5. Sau 15 ngày bạn tiêm lại vaccine phòng bệnh này nhưng chủng M
      2. Sau 3-5 ngày tiêm vaccine phòng cúm gia cầm H5N1.
      3. Ngoài ra cứ 2 tuần bạn cho uống phòng 1 lần kháng sinh kéo dài 3 ngày. Tăng cường thuốc bổ, viatim, điện giải, men tiêu hoá và phun thuốc sát trùng định kỳ. chúc bạn thành công!

3. LyHien

LyHien Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Thương Nhân
      Cứ làm theo anh ấy bảo đảm ok đó bạn.

1 person likes this.
    4. zuzuami

zuzuami Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      ktv it
      Thank anh Thanh nhiều , em sẽ làm theo hướng dẫn của anh, đàn này em định nuôi lớn rồi bán 1/2 , còn lại để làm giống.

5. hieugom

hieugom Nông nghiệp, Nông thôn

Nghề nghiệp:
      Công nhân vien
      Anh ấy trả lời rất chuẩn, đọc qua mình cảm ơn Anh leminhthanh rất nhiều

6. ngocgiabaolx

ngocgiabaolx tập làm nông khá vất vả

Cho em hỏi như gà nuôi kiểu truyền thống gà đã đc 2năm chở lên h mà chưa tiêm vx nào h mình mun tiêm vx thì phải tiêm như thế nào thk ace trước
      --- @ 26/2/15 ---
      Còn gà mình nuôi trên 1năm vẫn chưa tiêm vx nào h mình mun tiemvx thì tiêm như thế nào gà làm giống xin giúp