Tp.HCM-Cần bán 5 con nhím lớn(2 đực, 3 cái)

• Thread starter khoangguyen
  • Ngày gửi
bán nhím

Ai mua trong tuần này em tính 68 triệu thôi. Mua bán nhanh gọn, giấy tờ kiểm lâm đầu đủ. Tính ra có 24triệu/cặp nhím đã sinh sản thôi, rẻ bèo rồi.
Rẻ như bèo thiệt rồi!:D
Cho hỏi thăm: Bác nuôi bao lâu thì con nhím con từ hai tháng tuổi sẽ làm mẹ ạ?

Rẻ như bèo thiệt rồi!:D
Cho hỏi thăm: Bác nuôi bao lâu thì con nhím con từ hai tháng tuổi sẽ làm mẹ ạ?
Chào bạn!
Thật tình mình cũng ít kinh nghiệm lắm vì đi làm và học ở sài gòn suốt nên ở nhà bố mẹ chăm sóc giúp. Nuôi thú rừng cũng vì đam mê là chín thôi. Lúc nhím đẻ lứa đầu mình nhớ ko lầm là khoảng sau khi nuôi được 1 năm, phụ huynh ở nhà thấy nhím con còn tưởng là có con chuột chạy theo nhím mẹ nữa chứ:D. Còn lúc heo rừng lai ở nhà đẻ thì không ai biết luôn, sáng ra thấy 8 em đã ra đời, vài hôm sau được 1 bầy 8 em nữa, nhìn thích lắm.Thân!

Mình đã từng trao đổi với bạn rồi, nhím hiện giờ nếu ko dẫn con thì ko bán được giá cao đâu. Mình kinh nghiệm đau thương roài, đẻ con ra rùi bán con. Tới chừng kẹt tiền bán nhím bố mẹ giá ko được cao vì ko dẫn con. Sinh nghề tử nghiệp. Hic

Mình đã từng trao đổi với bạn rồi, nhím hiện giờ nếu ko dẫn con thì ko bán được giá cao đâu. Mình kinh nghiệm đau thương roài, đẻ con ra rùi bán con. Tới chừng kẹt tiền bán nhím bố mẹ giá ko được cao vì ko dẫn con. Sinh nghề tử nghiệp. Hic
Chào bạn latrinh!
Không biết là đã có dịp trao đổi với bạn hay chưa. Nhưng mà nhím đẻ ra và bán nhím giống là chuyện bình thường thôi. Mà mình cũng giữ nhím cái con lứa đầu lại nuôi mà, nhưng không lẻ nhím con lớn hết theo mẹ thì làm xét nghiệm ADN để chứng minh cho người mua biết à. Cũng có trường hợp sau khi đẻ thì con nhím ngưng thời gian khá lâu mà không đẻ lại cho nên mua nhím đang dẫn con cũng có rủi ro bạn ạ.Thân!

Minh Muon Mua Nhim Con Nuoi ,ban Nao Ban 10trieu 1cap Chi Dum Nha Cam On.

Up cho tuần mới. Giá cuối cùng 66 triệu. Ai mua em bán nhanh. Không thì để lại cuối năm có thêm nhím con. Mại zô oooooooooooooooooo!

Can Mua!

Nếu Khoa nhất trí giá tôi đã chào cách nay gần tháng thì hay hơn rồi phải ko?

Can Mua!

Nếu Khoa nhất trí giá tôi đã chào cách nay gần tháng thì hay hơn rồi phải ko?
Chào anh!
Nhìn chung người mua thường thích mua giá thấp còn người bán muốn bán được giá cao nên giao dịch khó thực hiện. Em cũng muốn bán nhanh nên đồng ý bán rẻ hơn giá thị trường chút ít. Nhưng nếu bán rẻ quá thì thực sự đến khi muốn mua lại với giá đó chắc cũng không tìm ra người bán. Phải chi bên ngành nông nghiệp cũng mở sàn giống bên chứng khoán thì dễ "khớp lệnh" hơn anh nhỉ.hihi. Chúc anh cuối tuần vui vẻ!!!

Chào bạn latrinh!
Không biết là đã có dịp trao đổi với bạn hay chưa. Nhưng mà nhím đẻ ra và bán nhím giống là chuyện bình thường thôi. Mà mình cũng giữ nhím cái con lứa đầu lại nuôi mà, nhưng không lẻ nhím con lớn hết theo mẹ thì làm xét nghiệm ADN để chứng minh cho người mua biết à. Cũng có trường hợp sau khi đẻ thì con nhím ngưng thời gian khá lâu mà không đẻ lại cho nên mua nhím đang dẫn con cũng có rủi ro bạn ạ.Thân!
Chào bạn Khoangnguyen,
Mình sẽ phân tích thẳng thắn giá thương lái mua cho bạn 5 con nhím này như sau:
+ Cặp đẻ rồi ( nếu đẻ thật ): giá max 20tr, do ko dẫn con.
+ Cặp mới lớn : max 18tr, do thương lái sợ bị nâng.
+ 1 con cái còn lại: max 13 hoặc 14tr.
Bạn cộng lại xem tất cả giá bao nhiêu?
Mình cũng chắc rằng những ngày qua thương lái chỉ trả bạn giá đó hoặc cao hơn chút đỉnh. Với tình hình hiện tại, nếu bạn bán được toàn bộ giá 55tr - 58tr thì mình xin chúc mừng bạn.
Nghề nào cũng có nghiệt ngã của nó!

Bạn cho mình hỏi mình mua xong vận chuyển đi xa có được không?Có cần phải có giấy tờ gì không. Mình ở Daklak lận, sợ đi xa quá không nhà xe nào chở....
mình muốn mua 1 cặp nhím con về làm giống. Bạn cho giá cụ thể giúp mình nha
thanks bạn!

Chào bạn Khoangnguyen,
Mình sẽ phân tích thẳng thắn giá thương lái mua cho bạn 5 con nhím này như sau:
+ Cặp đẻ rồi ( nếu đẻ thật ): giá max 20tr, do ko dẫn con.
+ Cặp mới lớn : max 18tr, do thương lái sợ bị nâng.
+ 1 con cái còn lại: max 13 hoặc 14tr.
Bạn cộng lại xem tất cả giá bao nhiêu?
Mình cũng chắc rằng những ngày qua thương lái chỉ trả bạn giá đó hoặc cao hơn chút đỉnh. Với tình hình hiện tại, nếu bạn bán được toàn bộ giá 55tr - 58tr thì mình xin chúc mừng bạn.
Nghề nào cũng có nghiệt ngã của nó!
Tôi đăng lên đây tất nhiên để bán chứ không phải cho vui. Bạn đưa ra giá đó thì cho xin hình ảnh,địa chỉ, số điện thoại vì tôi có người quen muốn mua lại ( phải có giấy tờ đầy đủ, không phải nhím rừng). Còn nếu không có thì đừng phân tích nhiều nhé vì mua bán vàng hay rau muống đều có cái giá của nó cả. Cám ơn
---------------
Bạn cho mình hỏi mình mua xong vận chuyển đi xa có được không?Có cần phải có giấy tờ gì không. Mình ở Daklak lận, sợ đi xa quá không nhà xe nào chở....
mình muốn mua 1 cặp nhím con về làm giống. Bạn cho giá cụ thể giúp mình nha
thanks bạn!
Chào bạn!
Mình chỉ còn 5 con trên hình thôi. Nếu bạn mua thì liên lạc với mình, vì nhím có giấy tờ kiểm lâm đầy đủ nên bạn có vận chuyển vào Nam ra Bắc cũng ok hết. Còn bạn ở xa thì mình sẽ giảm chút ít gọi là hỗ trợ chi phí vận chuyển. Thân!

Last edited by a moderator:

Back