• trại gà đá. mô hình chăn nuôi

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 9/7/13

1. gadacuasat Nhà nông nghiệp dư

xin chào toàn thể ACE. mình lập topic này để giới thiệu tới AE mô hình nuoi là đá kết hợp cây ăn trái. rất mong đc sự đóng góp ý kiến của AE.
      trại đc làm trên diện tích 7000m2. 1000m2 xây dưng chuồng trại, 6000m2 còn lại là cây ăn trái và để thả gà tơ.

*chuồng gà giống:

*chuồng gà con:

chuồng ngoài trời
      chuồng bay va bội sắt trong nhà
      sân vần gà. và 1 số quang cảnh
      phía trước trại
      sân xổ gà
      cây ăn trái ngoài vườn là cam quýt.
      mong đc sự đóng góp ý kiến của AE. AE nào có thắc mắc gì cứ hỏi mình sẽ trả lời những gì mình biết, vấn đề nào chưa biết thì nhờ AE diễn đàn chia sẽ.chúc sức khỏe toàn thể ACE!

Vladimir Vu, carophi, anhmytran5 thành viên thích bài này.
      Đang tải...
    2. Vietna

Vietna Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      cho mình hỏi tí, xem hình mình thấy trại có nhiều chuồng nhỏ, mỗi chuồng nhốt 1 con gà, không che chắn gì cả, mái che lại nhỏ, vậy trời mưa thì làm sao cho gà khỏi bị ẩm ướt ?. Mong nhận được trả lời nhiệt tình vì mình gặp khó khăn nhất trong việc làm chuồng là đảm bảo vừa thông thoáng đủ ánh sáng lại phải khô ráo, hè mát, đông ấm.

3. gadacuasat

gadacuasat Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nhà nông
      chào bạn! trước tiên mình muốn nói là mình nuôi gà lông đá cựa sắt nam bộ chứ ko nuôi gà đòn vì vậy ko rành về con gà đòn lắm.
      tập tính của con gà lông là ngũ cây. có mưa gió bão bùng gì nó vẫn ngũ cây,tuy nhiên cũng có 1 số ít ngũ chuồng. bạn để ý kỹ sẽ thấy trong chuồng gà của mình có cây để gà bay lên tránh nắng mưa. bên phi, mỹ họ nuôi cột dây ko.mình cũng đã nuôi cột dây, phải công nhân con gà cột dây phát triển rất tốt. chuồng ngoài trời chỉ để nuôi gà tơ, gà thay lông. gà nuôi đá sẽ nuôi trong nhà. chúc bạn thành công trong công tác làm chuồng.

1 person likes this.
    4. khanhhungdaklak

khanhhungdaklak nông dân daklak

Nghề nghiệp:
      nông lâm tại gia^^!
      woa.. trang trại nhìn đã quá bác ơi..không biết bgio mới được một góc thế này..^^!

5. Vietna

Vietna Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Cảm ơn nhiều nha, bây giờ mới biết ngoài gà ở rừng còn có giống gà nhà ngủ cây ngay cả trong mưa gió bão bùng. Mình chỉ nuôi mấy chục con gà ta để làm thịt, vì thế đất xấu nên làm chuồng khó quá, mà bọn gà này thì ẩm ướt hay nóng bức là không chịu rồi.

6. HackerPro

HackerPro Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      S.O.S
      Mình cũng đang có ý định xây 1 chuồng ngon ngon đây , nuôi khoàng 10c thôi , hôm nay nhìn Topic của bạn quá " Hớp " luôn , Post nữa đi bạn ơi ,bạn Post thêm nôi thất bên trong chuồng của 1 chuồng tiêu chuẩn nhất của bạn xem, mình đang cần tham khào để mở rộng tầm nhìn

7. t&t

t&t Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nhan vien
      nhin tuyet that,em co khoang 300m2 co the nuoi duoc tam may con,chi phi nhu the nao,anh co the huong dan gui qua box em khong

8. datthuoc

datthuoc Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      thuoc thu y
      rộng, thoáng và đẹp quá. nếu được thì cho xin cái địa chỉ để ace trong hội ghé qua tham quan học hỏi nhé.
      chúc thành công và tiến xa hơn nữa.

9. Truong Thanh Trung

Truong Thanh Trung Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      KSXD
      Thật là tuyệt , mô hình này cũng đã nghe ,giờ mới thấy . chúc thành công

10. nhan-tanphudong

nhan-tanphudong Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Công chức
      Ỏ quê tôi (Tân Thới - Tân Phú Đông - Tiền Giang), các trang trại gà như thể này rất nhiều. Khu vực gần bến phà Bình Ninh có đến hàng chục cái. Bến phà Bình Ninh cách ngã ba Trung Lương (TP. Mỹ Tho) khoảng 20 km về hướng Đông.
      Trong ảnh, tất cả các cây cho gà đứng đều là cây tròn nhưng ở Tân Phú Đông người ta không cho gà ngủ trên cây tròn mà dùng cây có mặt cắt ngang là hình vuông hoặc hình chữ nhật vì khi ngủ trên cây tròn thời gian dài đa số gà sẽ bị quẹo lườn ảnh hưởng lớn đến khả năng chiến đấu của gà.
      Gà nòi Nam Bộ rất thích ngủ trên cành cây bên ngoài. Tuy nhiên, ngủ ngoài mưa thì gà sẽ bị hư lông dẫn đến xấu hình và rất khó bán. Do đó, tất cả các những người nuôi gà nòi chuyên nghiệp ở Tiền Giang đều cho gà ngủ trong chuồng và khi mùa lạnh phải được che chắn kín để giữa ấm cho gà.

1 person likes this.
    11. huyvumanh

huyvumanh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân@
      trại hoành ghê, chúc mừng nhé.
      xin chủ thớt truyền cho ae chút kinh nghiệm phòng ngừa dịch bệnh của trại.